Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการกำหนดเกี่ยวกับผู้รับประกันภัยไหมคะเกี่ยวกับอายุ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา เห็นว่าเบี้ยประกันไม่แพงและยังสามารถช่วยให้เราหมดห่วง ในเรื่องของรายได้เมื่อเจ็บป่วยต้องนอนโรงพยาบาลนานๆด้วยค่ะ สามารถได้รับเงินชดเชยนานสูงสุดถึง 500 วัน แต่อยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขของผู้สมัครใช้บริการมีการกำหนดเกี่ยวกับอายุไหมคะ อยากจะพาพ่อกับแม่ไปสมัครไว้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ยาใจ0295๔๔

สัญญาเพิ่มเติมของอลิอันซ์อยุธยาที่เจ้าของกระทู้อยากรู้นั้นแบ่งออกเป็น 2 แบบนะคะ คือ สัญญาเพิ่มเติมชดเชยรายได้รายวัน (HB) อายุของผู้เอาประกันภัย 11-60 ปี และสัญญาเพิ่มเติมชดเชยรายได้รายวันพิเศษ (HBP) อายุของผู้เอาประกันภัย 1 ปี 1 วัน – 60 ปีค่ะ สัญญาคนละชื่อ คุ้มครองคนละอย่าง ใช้ได้เฉพาะช่วงอายุที่กำหนดด้วยนะคะ

2020.11.17 8:43

น้ำ

เห~ มีการกำหนดอายุของคนที่จะเอาผลประโยชน์ทางประกันภัยด้วยหรอคะเราไม่เคยรู้เลยนะคะเนี่ยเพราะว่าปกติถ้าทำประกันว่าจะเป็นประกันสุขภาพหรือประกันชีวิตเรารู้แต่ว่าจะมีการกำหนดอายุของคนที่จะทำประกันตัวนั้นเอาไว้ไม่เคยได้ยินว่ามีการกำหนดคนที่จะรับผลประโยชน์ทางประกันด้วย แสดงว่าถ้าคนที่เรากำหนดไว้ตอนแรกอายุถึงเกณฑ์หรือว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ทางบริษัทรองรับถ้าอายุเกินนั้นแล้วบริษัทก็จะไม่ให้ผลประโยชน์ทำประกันกับคนที่เราเลือกไว้หรอคะ?

2020.12.04 15:29

ต้วมเตี้ยม🦡🦡

@น้ำ ใจเย็นนะครับ ถ้าคุณได้กลับเข้ามาอ่านกระทุ้นี้อีกลองอ่านดูให้ดีอีกที เจ้าของกระทุ้อาจใช้บางคำที่ทำให้เข้าใจคลาดเคลื่อน แต่ถ้าลองอ่านดูดีๆคุณจะเข้าใจว่าจริงๆแล้วเจ้าของกระทู้เขาอยากถามเกี่ยวอายุของผู้สมัคร หรือจะเรียกว่าผู้เอาประกันภัย หรือเรียกว่าผู้ใช้บริการ ไม่ใช่ผู้ที่รับผลประโยชน์จากสัญญาเพิ่มเติมนี้นะครับ

2021.01.29 9:14

พรเพชร

เรื่องคนรับผลประโยชน์ ประกันเขาไม่กำหนดหลอกครับ สามารถเอาให้ใครก็ได้ครับ หรือถ้าเรายกให้ลูกเราแล้วลูกเราอายุไม่ถึง18ปี ก็ยังสามารถให้ได้เลยครับ เพียงแต่อาจต้องรอให้อายุถึงก่อนครับ ส่วนกำหนดคนที่ซื้อประกัน ส่วนใหญ่แล้วก็จะประมาณนี้แหละครับ เคยเจอบางคนนะครับถ้าว่าอายุ90ทำได้ไหม ผมลำบากใจมากเลยครับที่จะตอบ

2021.03.13 7:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา เบี้ยประกันเอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จะเลือกใช้ประกันเสริมในตอนที่เราทำประกันหลักไปนานแล้วได้ไหมครับ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

กลุ่มคนแบบไหนถึงจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจาก สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยาครับ

All (ประกัน),ถูกไล่ออก,ค่าชดเชยจ้างงาน

จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะ เพื่อขอเงินชดเชยสำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ถ้าจำเป็นต้องนอนพักรักษาตัวที่บ้านสามารถรับเงินชดเชยในเรื่องนี้ได้ไหมคะ กับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้

All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

รับเงินชดเชยรายได้นานสูงสุดเท่าไหร่คะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี