Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่ต้องพักรักษาตัวเนื่องจากมะเร็งไหมครับ กับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

เมื่อเราจำเป็นต้องได้รับการรักษาเมื่อตรวจพบว่าเป็นมะเร็ง ได้ใช้การคุ้มครองประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ในระยะเวลาที่เราทำการรักษา ทั้งที่โรงพยาบาลและที่บ้าน ทำให้เราไม่สามารถที่จะไปทำงานได้ ตลอดระยะเวลาที่ไม่สามารถทำงานได้เราสามารถ เบิกเงินชดเชยในช่วงที่เราไม่ได้ทำงานได้ไหมครับ เพราะมีค่าใช้จ่ายที่เราจำเป็นต้องจ่ายอยู่

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พิศวง งงงงนะ😛

ที่คุณถามมาเรื่องเงินชดเชยเมื่อรักษาตัวที่โรงพยาบาลของประกันภัยโรคมะเร็ง จากกรุงเทพประกันภัย เขาให้ความคุ้มครองอยู่นะครับ มีเงินชดเชยรายวันให้เมื่อนอนโรงพยาบาล มีเงินช่วยเหลือรายเดือน และเงินชดเชยค่าพาหนะเดินทางด้วย แต่ทั้งหมดนี้ได้จากประกันภัยโรคมะเร็งแบบ Premier Card นะครับ ถ้าคุณสมัครแบบอื่นจะไม่มีความคุ้มครองนี้ให้

2020.11.19 6:54

Lin

ถ้าอยากจะชดเชยรายได้อาจจะต้องสมัครเพิ่มนะคะเราไม่มั่นใจน่าจะเป็นการทำประกันเพิ่มอีกตัวนึงเลยก็ได้ แต่ถ้าเราจำไม่ผิด ประกันโรคมะเร็งจากกรุงเทพประกันภัยอาจจะรวมค่าเบี้ยประกันสำหรับประกันชดเชยรายได้อยู่แล้วก็ได้ค่ะแต่อย่าลืมดูด้วยนะคะว่าชดเชยรายได้นั้นพอกับเราไหมไม่แน่เราอาจจะต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันเพิ่มเพื่อได้รับความคุ้มครองแล้วก็เงินชดเชยรายได้อย่างที่เราต้องการค่ะ

2020.12.08 13:21

#$%ณัฐ&_+

ถ้าอยากได้ความคุ้มครองสำหรับโรคมะเร็งแบบครอบคลุมมากหน่อย ต้องซื้อประกันภัยโรคมะเร็งแบบ Premier Card ของกรุงเทพประกันภัยเหรอครับ ดูชื่อแล้ว ค่าเบี้ยประกันภัยน่าจะใช้ได้อยู่นะครับ มีใครใช้ประกันนี้บ้างมั้ย ค่าเบี้ยประกันภัยประมาณเท่าไหร่เหรอครับ น่าจะมีหลายคนสนใจนะสำหรับประกันโรคมะเร็งที่ได้ความคุ้มครองหลายอย่างแบบนี้

2021.01.31 15:9

สุทธิธรรม

ใช่ครับ อยากคุ้มครองก็ต้องเลือกปผนที่สามตัวสุดท้ายของการคุ้มครองไปเลยครับ แบบนี้ได้รับเงินชดเชยรายวันแน่นอนครับ ดีนะครับที่คิดถึงเรื่องเงินชดเชยรายวันตอนที่เรารักษาตัว เมื่อก่อนผมไม่คยคิดนะครับจนวันหนึ่งนอนโรงพยาบาล รักษาตัวประมาณ10วัน คนที่บ้านต้องไปหายืมเงินจากญาติๆมาใช้ก่อนเลยครับ ตอนนี้ผมซื้อคุ้มครองชดเชยรายได้แยกเลยครับ

2021.03.15 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ช่วยในการรักษาโรคมะเร็งด้วยหรือเปล่าครับ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง / กรุงเทพประกันภัย

โรคมะเร็งพิเศษเฉพาะเพศหมายความว่าอย่างไรคะ สำหรับการตรวจพบประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง / กรุงเทพประกันภัย

ทำไมประกันภัยประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ไม่ให้บริการสำหรับคนที่เป็นโรคมะเร็งไปเลยล่ะครับ

มีการจำกัดเกี่ยวกับอายุผู้สมัครใช้บริการไหมคะ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการคุ้มครองเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็งไหมครับ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองอย่างไรเกี่ยวกับโรคมะเร็งครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี