Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่วยในการรักษาโรคมะเร็งด้วยหรือเปล่าครับ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

เห็นว่าจะได้รับเงินก้อนโตสำหรับการตรวจพบเจอ ว่าเป็นมะเร็งในครั้งแรก แต่ผมอยากรู้ว่าสามารถที่จะได้รับการช่วยเหลือในค่ารักษาพยาบาล จนกว่ามะเร็งจะหายไหมครับสำหรับประกันภัย ประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย เพื่อที่จะสามารถมีความอุ่นใจในบริการ จะได้ไม่ต้องไปคอยซื้อประกันภัยอื่น และเลือกใช้บริการของประกันภัยนี้ต่อไป

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พิศวง งงงงนะ😛

จะได้รับการช่วยเหลือในค่ารักษาพยาบาลจากประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัยจนกว่ามะเร็งจะหายไหม? ประกันนี้มี 3 แบบนะครับ ในส่วนความคุ้มครองแบบครอบคลุมทั้งหมดไท่ว่าจะเป็นค่ารักษาพยาบาล เงินชดเชย เงินช่วยเหลือค่าใช้จ่ายต่างๆ คุณต้องสมัครแบบที่ 3 คือ Premier Card แต่ค่าเบี้ยประกันจะมากขนาดไหนไม่แน่ใจนะครับ

2020.11.19 6:44

Nan

ถ้าจะทำประกันสุขภาพรักษาโรคมะเร็งแล้วทั้งทีอยากจะแนะนำให้ทำประกันชดเชยรายได้ด้วยนะคะเพราะว่าหลายคนชอบเข้าใจผิดคิดว่าถ้าทำประกันสุขภาพแล้วก็จะได้รับเงินชดเชยรายได้กรณีที่ต้องนอนพักในโรงพยาบาลด้วยซึ่งที่จริงแล้วประกันชดเชยรายได้กับประกันสุขภาพมันแยกกันนะคะ ไหนๆจะนอนโรงพยาบาลทั้งทีก็จ่ายค่าเบี้ยประกันเพื่อชดเชยรายได้ดีกว่าค่ะ

2020.12.08 13:21

##Chanokwanan==

ถ้าจะซื้อประกันโรคมะเร็งแบบที่ได้ความคุ้มครองครบทุกอย่าง ทั้งค่ารักษาพยาบาลและเงินชดเชยรายได้ขณะที่นอนพักรักษาตัวที่โรงพยาบาล ไม่รู้ว่าจะต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันเท่าไหร่นะคะ คงเยอะพอสมควรเลยล่ะ ประกันสุขภาพฉบับอื่นของกรุงเทพประกันภัยมีมั้ยคะที่เกี่ยวกับโรคมะเร็งน่ะ หรือว่ามีแต่ประกันภัยโรคมะเร็งนี้ฉบับเดียว?

2021.01.31 15:3

สุทธิธรรม

ตัวนี้ก็จ่ายนะครับ คุ้มครองค่ารักษาขณะที่เรารักษามะเร็งด้วยนะครับ ไม่ต้องไปหาที่ไหนหลอกครับ เลือกแผนประกันแบบ พรีเมี่ยมแคร์ไปเลยครับ ตัวนี้จ่ายให้หมดเลยครับ อย่าไปเลือก อีกสองแผนที่เหลือนะครับ ประกันแบบนี้เราต้องอ่านให้ดีๆนะครับแล้วก็พยายามทำความเข้าใจเรื่องการคุ้มครองแต่ละอย่างให้ดีก่อนนะครับไม่งั้นงงได้เลยนะครับ

2021.03.15 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีการชดเชยรายได้ในกรณีที่ต้องพักรักษาตัวเนื่องจากมะเร็งไหมครับ กับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง / กรุงเทพประกันภัย

โรคมะเร็งพิเศษเฉพาะเพศหมายความว่าอย่างไรคะ สำหรับการตรวจพบประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง / กรุงเทพประกันภัย

ทำไมประกันภัยประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ไม่ให้บริการสำหรับคนที่เป็นโรคมะเร็งไปเลยล่ะครับ

มีการจำกัดเกี่ยวกับอายุผู้สมัครใช้บริการไหมคะ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการคุ้มครองเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็งไหมครับ สำหรับประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคมะเร็ง ของกรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองอย่างไรเกี่ยวกับโรคมะเร็งครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี