Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถที่จะเลือกใช้โรงพยาบาลเอกชนโรงพยาบาลไหนได้บ้างครับ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

ผมเป็นคนหนึ่งที่เลือกซื้อประกัน ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care เพื่อสามารถช่วยให้ผมได้รับการรักษาพยาบาล ที่ดีและไม่ต้องรอคิวนาน ผมอยากได้รับการรักษาพยาบาลที่โรงพยาบาลเอกชน สำหรับประกันภัยนี้มีโรงพยาบาลเอกชนอะไรบ้างครับที่สามารถที่จะสนับสนุน หรืออยู่ในเครือที่จะไม่จำเป็นต้องจ่ายค่ารักษาพยาบาลในการสำรองจ่าย ผมเป็นคนอยู่ที่กรุงเทพฯ มีโรงพยาบาลอยู่ใกล้ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Samrarn>>

มีเยอะมากนะครับสถานพยาบาลที่ใช้บริการได้หากคุณมีประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care ยิ่งในกรุงเทพมีหลายที่มากจริงๆ ทั้งคลินิกทันตกรรม คลิกนิกเวชกรรม และอื่นๆอีก กระจายอยู่ทั่วกรุงเทพล่ะครับ ไม่รู้ว่าบ้านคุณอยู่เขตไหนในกรุงเทพ เลยบอกไม่ถูกว่าสถานพยาบาลไหนจะใกล้บ้านคุณ หาข้อมูลดูอีกทีนะครับ

2020.11.20 15:20

Doodee

ถ้าโรงพยาบาลเอกชนนั้นอยู่ในเครือของประกันสุขภาพที่เราทำก็น่าจะเข้าโรงพยาบาลไหนก็ได้นะคะเพราะเราได้ยินว่าโรงพยาบาลเอกชนบางที่ก็ไม่ได้ทำข้อตกลงกับประกันสุขภาพบางทีเหมือนกันหรืออาจจะเบิกได้แต่เราอาจจะต้องออกสำรองจ่ายก่อนค่ะส่วนใหญ่เป็นอย่างนั้นเท่าที่เราเจอ ก็เลยถ้าเราจะเข้าพักรักษาตัวถ้าไม่จำเป็นจริงๆเราจะไม่ใช้โรงพยาบาลนอกเครือเลยค่ะเดี๋ยวมีปัญหาทีหลัง

2020.12.12 16:49

Amara

อยู่กรุงเทพฯส่วนไหนของกรุงเทพฯล่ะคะ?? คำถามของคุณกว้างไปนะคะ เอาเป็นว่านะเราว่าคุณไปตรวจสอบโรงพยาบาลที่อยู่ในเครือข่ายของบริษัทประกันนี้ในเว็บไซต์ของเขาดีกว่า เราว่าคุณจะได้ข้อมูลที่ครบถ้วนเลยแหละ อีกอย่างนึงคือสามารถที่จะเลือกได้ด้วยว่าจะไปที่ไหนที่คุณสะดวก ไม่อยากจะเจาะจงเป็นโรงพยาบาลไป เพราะว่ามันอาจจะไม่ตรงคำว่าต้องการของคุณ ยังไงลองไปดูในเว็บไซต์ของเขานะคะ

2021.01.11 5:50

เจียรนัย

แถวบ้านผมส่วนใหญ่จะเป็นของโรงพยบาลกรุงเทพครับ ที่คนทำประกันส่วยใหญ่จะเข้าไปรักษาครับ ส่วนที่กรุงเทพผมว่าก็น่าจะรักษาได้ทุกที่ของโรงพยาบาลเอกชนนะครับ ถึงจะเบิกตรงไม่ได้ เราก็สามารถสำรองจ่ายไปก่อนแล้วค่อยเอามาเคลมค่ารักษาได้อยู่แล้วนะครับ ผมว่าไม่ค่อยน่ากังวลเท่าไรนะครับ เพราะยังไงเราก็ยังได้เงินคืนครับ

2021.03.18 16:8

777

ไม่ต้องกังวลมากหรอกนะคะไม่ต้องกลัวว่าจะต้องสำรองจ่าย คนที่มีประกันส่วนมากไม่ว่าจะเป็นประกันอุบัติเหตุหรือประกันสุขภาพ ถ้าใช้บริการที่โรงพยาบาลเอกชนส่วนมากก็ไม่ต้องสำรองจ่ายนะ เพราะเคยได้ยินมาแบบนั้นเหมือนกัน เราเองก็มีประกันอุบัติเหตุตัวหนึ่ง ไม่เคยต้องสำรองจ่ายเหมือนกัน นี่ก็ใช้บริการโรงพยาบาลเอกชนใกล้บ้าน

2021.05.27 15:1

Yotin

@Samrarn>> ขอถามหน่อยครับว่าประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care ให้ความคุ้มครองทั้งกรณีที่เกิดอุบัติเหตุและให้ค่ารักษาพยาบาลอื่นๆด้วยเหรอครับ พอดีเห็นคุณบอกว่าสามารถเข้ารับการรักษาได้ทั้งสถานพยาบาล คลินิกทันตกรรม คลิกนิกเวชกรรม และอื่นๆอีกด้วย ถ้าให้ความคุ้มครองครอบคลุมแบบนี้ก็น่าใช้นะครับ

2021.05.30 13:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าต้องฉีดวัคซีนสามารถเบิกค่าวัคซีนสำหรับโรคไข้หวัดได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

TIP Take Care / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เมื่อมีเหตุจำเป็นที่ต้องได้รับการผ่าตัดสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาล สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดขึ้นกลับรถสามารถที่จะคุ้มครองได้ไหมครับ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ทำไมถึงมีให้เลือกแบบแผนถึง 5 แบบแผนล่ะคะสำหรับ ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

สำหรับเด็กๆสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care

สามารถลดหย่อนภาษีเงินได้บุคคลธรรมดาไหมครับสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 เพราะอยากจะได้เหมือนกัน

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 / ทิพยประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี