Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองอะไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

อยากจะทราบเกี่ยวกับสิทธิการคุ้มครอง ของประกันภัยสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต ว่ามีผลประโยชน์หรือการรักษาอะไรบ้างที่เราจะได้รับประโยชน์คะ กำลังเลือกหาประกันเพิ่มเติมสำหรับเมืองไทยประกันชีวิต ก็รู้สึกว่าเป็นเพื่อนๆมักจะพูดถึงเกี่ยวกับสัญญาเสริมนี้ด้วย ก็เลยอยากจะถามเกี่ยวกับการคุ้มครองว่าให้เกี่ยวกับอะไรบ้างค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tara Tara @48

ให้ความคุ้มครองเพิ่มพอสมควรนะครับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต มีเรื่องของค่ายา ค่าห้อง จากความเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุฉุกเฉิน ครอบคลุมโรคมะเร็งทั้งการรักษาแบบเคมีบำบัดและ Targeted Therapy คุณยังสามารถเลือกพื้นที่ความคุ้มครองได้ทั่วโลก คือ เข้ารับการรักษาที่ต่างประเทศได้ด้วย เช็คดูอีกทีครับ

2020.11.20 16:25

Jook

บางทีเราก็เคยคิดนะ ว่าที่เราซื้อประกัน เราเคยนึกถึง ประโยชน์อะไรไหม บางทีเราก็คิดว่า ซื้อประกันไว้ ถ้าวันนึงก็คงได้ใช้จริงๆ ส่วนตัวเรา ซื้อประกันกับหลายบริษัทมาก แต่ แล้วก็สนใจ ประกันที่พูดถึง เกี่ยวกับเมืองไทยประกันชีวิตด้วยนะ ใคร มีข้อมูลเพิ่มเติม ขอบอกเพื่อนหน่อยนะ ช่วยกันหน่อยเด้อ เราเองก็ ไม่ค่อยเก่งเรื่องค้นคว้าข้อมูลเท่าไหร่

2020.12.14 13:0

Pukko

อีลิทเฮลท์เป็นประกันสุขภาพที่เหมาจ่ายค่ะ เปลี่ยนเริ่มต้นอยู่ที่ประมาณหนึ่งหมื่นแปดพันกว่าบาท แต่เขาให้ความคุ้มครองในวงเงิน 20 ล้านบาท สามารถสมัครได้ทั้งผู้หญิงและผู้ชายเลย ปกติถ้าคุ้มครองในวงเงินขนาดนี้ต้องจ่ายเบี้ยหลายหมื่นเผลอๆเป็นแสนเลยนะ อีกอย่างนึงที่โอเคสำหรับประกันตัวนี้คือ เขาดูแลผู้ป่วยนอกและผู้ป่วยในเลย

2021.01.12 9:41

เกษี

เกี่ยวกับเรื่องของการรักษาเพื่อนๆก็บอกไปเกลือบหมดแล้วนะคะ เรารู้สึกว่าประกันตัวนี้มีข้อดีอย่างหนึ่งคะ คือเราสามารถที่จะเลือกทวีปที่เราอยากให้การคุ้มครองได้ด้วยคะ ประกันแบบนี้เลยเหมาะสำหรับคนที่ต้องเดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆด้วยคะ แถม คุ้มครองในวงเงินที่สูงด้วยนะคะ แต่ค่าเบี้ยไม่แพงอย่างที่เราคิดเลยนะคะ

2021.03.19 15:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

มีการคุ้มครองอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับภายในระยะเวลา 120 วันครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีกรณีแบบไหนบ้างครับที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เดินทางไปต่างประเทศจะได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการคุ้มครองในโลกมะเร็งอย่างไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถแบ่งการชำระเบี้ยประกันได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี