Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีวงเงินสำหรับการชดเชยในกรณีรักษาตัวนานๆไหมคะ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ถ้าจำเป็นต้องมีการพักรักษาตัวในกรณีที่มีการตรวจเจอโรคมะเร็ง สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ไม่สามารถทำงานได้หลายวันไหมคะ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต เพื่อจะเอาไว้ช่วยเหลือสำหรับเบี้ยประกันนี้ในค่ารายจ่ายที่ต้องจ่ายหรือค่าจุนเจือครอบครัวต่อไป สมัครประกันเสริมเอาไว้ก็เพื่ออย่างนี้ล่ะค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อมยิ้ม o(* ̄︶ ̄*)o

หากต้องนอนรักษาตัวในโรงพยาบาลด้วยโรคมะเร็งทั้งระยะก่อนลุกลามและระยะลุกลาม ผู้เอาประกันภัยที่มีสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิตอยู่ สามารถรับผลประโยชน์รายวันจากสัญญานี้ได้สูงสุด 180 วันค่ะ แต่ก่อนจะได้รับผลประโยชน์นี้ต้องดูเงื่อนไขอื่นๆด้วยนะคะ จะทำสัญญาเพิ่มทั้งทีต้องดูที่ตรงกับตัวคุณเองได้ค่ะ

2020.11.23 13:2

Mayom

ว่าถ้าเราพักรักษาตัวนานหรือกรณีที่ผ่าตัดใหญ่อะไรแบบนี้อย่างถ้าเข้าห้อง ICU นี้ก็จะได้เงินเยอะขึ้นหรือเปล่าไม่มั่นใจแต่ถ้าจะทำประกันทั้งทีนะเราอยากจะแนะนำให้ทำประกันชดเชยรายได้ด้วยคือถึงแม้ว่าทางประกันจะมีให้เงินชดเชยกรณีที่เรารักษาครั้งใหญ่แล้วก็ช่างจะทำประกันชดเชยรายได้ไปด้วยเราไม่ต้องเสียรายได้ช่วงนั้นแถมไม่ต้องจ่ายค่ารักษาพยาบาลอีก เราว่าทำแบบนี้ปลอดภัยแล้วก็ครอบคลุมกว่านะ

2020.12.20 16:46

Pink_girl

จะได้วงเงินชดเชยรายได้วงเงินคุ้มครองคุ้มครองเยอะหรือน้อยนั้นขึ้นอยู่กับเบี้ยที่เราจ่ายนะคะ มีตั้งแต่ 1,000 บาทจนถึง 10,000 บาทเลยค่ะส่วนค่าเบี้ยเนี่ยก็ขึ้นอยู่กับอายุด้วยนะคะ ถ้าคุณอยากรู้ข้อมูลอย่างจริงจังนะเราว่าคุณติดต่อไปทางบริษัทเลยจะดีกว่าค่ะ เพราะว่าคุณจะได้ข้อมูลที่ละเอียดกว่านะคะ ตัวแทนเขาจะได้คำนวณเบี้ยให้คุณเลย คุณจะได้รู้ด้วยว่าคุณจะได้ชดเชยรายได้เท่าไหร่

2021.01.16 13:36

สังฆเวช

การคุ้มครอง ส่วนที่คุณสนใจเขามีให้ครับ แต่ ให้การคุ้มครองนี้แค่ 180วันเองนะครับ ซึ่งผมคิดว่าคอ่นข้างที่จะได้น้อยนะครับ มีประกันตัวหนึ่งครับที่เขาจ่ายให้เป็นรายเดือนเลยครับ ผมว่าน่าจะคุ้มกว่าไหมครับ แต่ขอโทษจริงๆนะครับ เคยอ่านมานานแล้วครับ จำไม่ได้ครับว่าประกันตัวที่ผมพูดถึงเป็นของเจ้าไหนครับ ยังไงถ้าสนใจรองค้นดูนะครับผมว่าหาไม่ยากหลอก

2021.03.23 12:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ใช้บริการมานานแล้วสามารถต่อได้จนถึงอายุเท่าไหร่ครับ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

นอกจากโรคมะเร็งแล้วสามารถใช้ได้ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุไหมคะ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการไหมครับ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งมีเรื่องอะไรบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างครับที่จะทำให้เราไม่ได้รับความคุ้มครองตามสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะสำหรับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี