Forum
แก้ไขล่าสุด: 

นอกจากโรคมะเร็งแล้วสามารถใช้ได้ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุไหมคะ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ได้เห็นจากโฆษณามีการบอกว่า สำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในกรณีที่เกิดโรคมะเร็งรวมถึงค่ารักษาพยาบาล แล้วจำเป็นต้องจ่ายเบี้ยประกันอีกต่างหาก คือสมัครใช้บริการไว้แล้วสามารถได้รับการคุ้มครองอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นทางท้องถนนได้ไหม เพราะว่าอยากให้มีการคุ้มครองแบบควบคุมไปถึงในเรื่องของอุบัติเหตุด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เหรียญ58903

เนื่องจากสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต ให้ความคุ้มครองผู้เอาประกันภัยเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็งรวมถึงค่ารักษาพยาบาล และให้เงินชดเชยเมื่อต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล ไม่ได้มีอะไรที่เกี่ยวกับอุบัติเหตุเลยครับ ถ้าเจ้าของกระทู้อยากได้ความคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุต้องไปหาดูฉบับอื่นนะครับ

2020.11.23 13:13

Mayom

แล้วก็คิดนะคะ ว่าทำไมถ้าอยากจะได้รับความคุ้มครองด้านอุบัติเหตุทำไมไม่ไปทำประกันอุบัติเหตุโดยตรงเลยหรอคะหรือไม่ก็ซื้อสัญญาเพิ่มเติมเพื่อเพิ่มความคุ้มครองก็ได้ คือถ้าจะให้พูดกันตามตรงแล้วโอกาสที่เราจะประสบอุบัติเหตุเสียชีวิตและก็โอกาสที่เราจะ เจ็บไข้ได้ป่วยแล้วไม่มีบ้างพอๆกันก็เลยถ้าจะทำประกันก็ให้ความคุ้มครองทั้งสองอย่างนี้เลยดีกว่าเพราะเราไม่รู้ว่าเราจะเป็นไปในทางไหน

2020.12.20 16:47

Peony

จริงๆถ้าคุณสมัครประกันสุขภาพถ้าคุณสังเกตดีๆมันจะมีสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองหลายอย่างนะคะซึ่งตรงนี้เราสามารถที่จะเลือกได้ค่ะ อย่างเช่น ถ้าเราเป็นห่วงว่าเราเป็นโรคร้ายแรงในอนาคต เราสามารถที่จะสมัครสัญญาเพิ่มเติมเกี่ยวกับความคุ้มครองโรคร้ายแรงได้ ถ้าคุณกังวลเกี่ยวกับเรื่องอุบัติเหตุคุณสามารถที่จะสมัครสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองอุบัติเหตุได้ค่ะ สัญญาเพิ่มเติมจะเป็นแบบเฉพาะเจาะจงค่ะไม่เหมือนกัน

2021.01.16 13:42

สัตย์บุตร์

ชื่อก็บอกแล้วครับ ว่ามันเป็นประกันสุขภาพเสริมครับ มันเป็นเฉพาะโรคที่เขาคุ้มครองครับ แต่ถ้าอยากคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุคุณได้ไปดูที่ตัวประกันหลักของคุณไหมครับว่าเขามีการคุ้มครองแบบที่คุณถามไหม ปกติแล้วประกันหลักจะมีคุ้มครองนะครับ แต่ทางที่ดีทำตามที่เพื่อนๆบอกเลยครับ ซื้อประกันอุบัติเหตุเสริมเข้าไปด้วยครับ การคุ้มครองมาเต็มๆครับ

2021.03.23 12:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ใช้บริการมานานแล้วสามารถต่อได้จนถึงอายุเท่าไหร่ครับ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการไหมครับ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีวงเงินสำหรับการชดเชยในกรณีรักษาตัวนานๆไหมคะ สำหรับสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งมีเรื่องอะไรบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างครับที่จะทำให้เราไม่ได้รับความคุ้มครองตามสำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะสำหรับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม คุ้มครองโรคมะเร็ง เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี