Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองเด่นๆในเรื่องอะไรบ้างคะ

กำลังมองหาประกันที่จะช่วยให้ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของการใช้ชีวิต เพื่อที่จะช่วยให้สามารถได้รับการรักษาพยาบาลเนื่องจากอุบัติเหตุ และเรื่องของสุขภาพด้วยค่ะ สนใจอยู่สำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต และอยากรู้ด้วยค่ะว่าให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้าง จะสามารถที่จะคิดว่าจะเลือกใช้บริการดีไหมแต่ต้องรู้เงื่อนไขก่อน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

(Sombat)))

ให้ความคุ้มครองตามที่ชือสัญญาบอกเลยครับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต ให้คุ้มครองความเจ็บป่วยที่เกิดจากโรคร้ายแรงซึ่งครอบคลุมถึง 30 โรค คุ้มครองการเสียชีวิตที่เกิดจากความเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุด้วยครับ นี่เป็นแบบโดยรวมนะ เรื่องรายละเอียดต้องศึกษาอีกทีเพื่อความมั่นใจก่อนใช้งานครับ

2020.11.23 15:1

Libo

ถ้าจุดเด่นจริงๆก็คงต้องไปดูรายละเอียดเหมือนที่ความเห็นแรกบอกอ่ะแต่สำหรับเราที่เราชอบนะมันอาจจะไม่ใช่จุดเด่นมากแต่เราชอบที่เราทำประกันสุขภาพจะได้รับความคุ้มครองด้านอุบัติเหตุด้วยรู้สึกว่าประกันตัวนี้ตอบโจทย์ถ้าเราต้องการความคุ้มครองทั้ง 2 ด้านแต่อยากทำประกันแค่ตัวเดียวตัวนี้ถือว่าตอบโจทย์มากๆเลยล่ะ แต่อย่าลืมดูเรื่องค่าเบี้ยประกันด้วยนะพอได้ยินว่าแพงเหมือนกัน

2020.12.20 16:48

Hiippo

สำหรับสัญญาเพิ่มเติมแฮปปี้ ลีฟวิ่งตัวนี้ จะเน้นที่การให้ความคุ้มครอง 30 ร้ายแรงครับ และเป็นประกันสุขภาพที่เน้นความคุ้มครองในเรื่องอุบัติเหตุด้วย ถ้าคุณกังวลว่าจะเป็นโรคร้ายแรงแนะนำให้คุณลองเช็คกับทางตัวแทนดูนะครับว่าเขาคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรบ้าง จริงๆสัญญาเพิ่มเติมมันมีเยอะมากเลยครับต้องเลือกให้ตรงกับความต้องการของคุณเอง

2021.01.17 10:14

นกแก้ว

รู้สึกว่าการคุ้มครองที่เด่นๆเลย น่าจะมีเรื่องของโรคมะเร็งคะ เป็นโรคที่หลายคนกังวลคะ มีเพื่อนหลายคนที่ถามเกี่ยวกับประกันเสริมโรคมะเร็ง เราว่าไหนๆจะซื้อการคุ้มครองทั้งทีเราว่าเลือกประกันเสริมตัวนี้น่าจะคุ้มมากว่าคะ เพราะเราไม่ใช่จะเป็นมะเร็งกันทุกตนนะคะ อาจมีบางโณคที่เราเป็นด้วย อย่าง โรคตับ หรือว่า โรคปอด

2021.03.23 12:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

ในกรณีที่ได้รับการเสียชีวิตจากการจราจรหรือการก่อการร้าย สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพเพื่อที่จะสมัครใช้บริการไหมครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

คุ้มครองในกรณีที่มีการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายอย่างไรบ้างคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันโรคร้ายแรง

ให้การคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางจากจักรยานยนต์ไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

มีวิธีการชำระเบี้ยประกันภัยอย่างไรบ้างคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี