Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพเพื่อที่จะสมัครใช้บริการไหมครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ผมเห็นว่าสำหรับการประกันภัยไม่จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพมาก่อน เพียงแค่มีการสอบถามทราบประวัตินิดหน่อยเอง และสำหรับสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพมาก่อนไหมครับเพื่อยื่นสำหรับใบสมัครใช้บริการ เพราะว่าถ้าเลือกได้ผมก็ไม่อยากที่จะตรวจสุขภาพมาก่อนกลัวจะมีโรค

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

KeNgkEnG38

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับว่าก่อนทำสัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง ของเมืองไทยประกันชีวิต ผู้ที่สนใจสมัครต้องตรวจสุขภาพก่อนหรือไม่ เพราะเห็นข้อมูลมา บอกว่า การตรวจสุขภาพเป็นไปตามเงื่อนไขของบริษัท เขาบอกแบบนี้แสดงว่าต้องตรวจใช่มั้ยครับ? ถ้าไม่ต้องตรวจเขาต้องบอกเลยว่า ไม่ต้องตรวจสุขภาพ ผมเข้าใจถูกปะ

2020.11.23 15:21

Bamboo

สมัยนี้แล้วถ้าประกันสุขภาพตัวไหนให้ลูกค้าไปตรวจสุขภาพที่โรงพยาบาลก่อนนะไม่ได้ขายประกันหรอกค่ะ เพราะตรงๆสมัยนี้มีใครไม่ป่วยบ้างคะ อาหารทุกวันนี้ก็ไม่ค่อยดีขนาดกินผักยังอันตรายเลยค่ะจะไม่ให้ป่วยได้ยังไงนี่ยังไม่รวมถึงความเจ็บป่วยที่มาจากสภาพอากาศติดจากคนอื่นอีกนะคะ เดี๋ยวนี้ไม่มีประกันสุขภาพที่ให้ตรวจสุขภาพก่อนแล้วค่ะ ถ้าเป็นแบบนั้นขายไม่ได้กันพอดี

2020.12.20 16:49

Chanita

จริงๆก็ไม่เห็นเป็นไรเลยนี่คะถ้าคุณอยากทำประกันสุขภาพอยู่แล้วแล้วถ้าเขาส่งคุณไปตรวจสุขภาพก็ยิ่งดีเลยคุณจะได้รู้ด้วยว่าคุณเป็นโรคอะไรจะได้รักษาทัน ยังไงคุณก็ต้องบอกข้อมูลกับประกันที่เป็นข้อมูลตามจริงอยู่ดีคุณไม่ต้องกลัวหรอกค่ะว่าคุณจะสมัครไม่ได้ ควรคิดดีกว่านะว่าชีวิตเราสำคัญกว่าการทำประกันสุขภาพ ถ้ารู้ตั้งแต่เนิ่นๆจะได้แก้ไขทัน

2021.01.17 10:26

ชลกิจ

ไม่ใช่เรื่องที่น่ากลัวเลยครับ ถ้าประกันอยากให้เราไปตรวจสุขภาพครับ เพราะว่าเราจะได้แน่มจด้วยครับว่าเราจะได้รับการคุ้มครองอย่างครบถ้วนครับ ส่วน ถามว่าคุณต้องตรวจสุขพไหม อันนี้พวกเราบอกไม่ได้ครับ เพราะว่าการตัดสินใจขั้นสุดท้ายว่าตรวจหรือไม่ตรวจคือบริษัทประกันครับ แต่น้อยคนนะครับที่ทางประกันจะให้ไปตรวจสุขการนะครับ

2021.03.23 12:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

ในกรณีที่ได้รับการเสียชีวิตจากการจราจรหรือการก่อการร้าย สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

คุ้มครองในกรณีที่มีการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายอย่างไรบ้างคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันโรคร้ายแรง

ให้การคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางจากจักรยานยนต์ไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองเด่นๆในเรื่องอะไรบ้างคะ

All (ประกัน)

มีวิธีการชำระเบี้ยประกันภัยอย่างไรบ้างคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง แฮปปี้ ลีฟวิ่ง เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี