Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

อุบัติเหตุที่ผมพูดถึงเป็นอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นภายในบ้าน ที่ทำให้เราจำเป็นต้องได้รับการรักษาที่โรงพยาบาล ผมอยากจะเลือกโรงพยาบาลที่สามารถรักษาเราได้อย่างดีเป็นของเอกชน และสำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถช่วยให้เราได้รับการคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุเล็กน้อยแบบนี้ได้ไหมครับ ก็เห็นเบี้ยประกันก็สามารถที่จะจ่ายได้เลยอยากเลือกดู

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บอกว่าชื่อปุ้มไง😋

ไม่ว่าจะเกิดเหตุที่ไหน อุบัติเหตุมันก็คืออุบัติเหตุล่ะค่ะ ใช้บริการของแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัยได้ แผนนี้ให้ค่ารักษาพยาบาลฉุกเฉินกรณีผู้ป่วยนอก ซึ่งต้องรักษาตัวภายใน 24 ชม. และการรักษาต่อเนื่องภายใน 15 วันสำหรับอุบัติเหตุนั้นๆ ถ้าเกิดเหตุไม่คาดคิดขึ้นมาจริงๆ คุณสามารถรับความคุ้มครองจากแผนโอปอล 1 นี้ได้ค่ะ

2020.11.25 10:37

Karake

ชื่อว่าเป็นประกันก็ต้องคุ้มครองอยู่แล้วนะครับประกันของบริษัทนี้คุ้มครองครอบคลุมด้วยคุณไม่ต้องกลัวนะถ้าคุณเกิดอุบัติเหตุคุณสามารถเรียกรถพยาบาลฉุกเฉินโดยที่ไม่ต้องคิดถึงค่าใช้จ่ายเลยแต่ทางที่ดีลดลดความเร็วลงหน่อยก็ได้นะครับไม่ต้องขี่รถเร็วมากหรือว่าไม่ต้องทำอะไรที่เสี่ยงต่อการเกิดอุบัติเหตุจะดีที่สุดเพราะคุณไม่รู้ว่าอุบัติเหตุครั้งนั้นของคุณมันจะหนักขนาดไหนคุณเลือกที่จะไม่ให้เกิดขึ้นมาดีกว่าให้มันเกิดขึ้นมาแล้วไปนั่งแก้ทีหลังนะ

2020.12.23 16:5

Joy_Jessie

ผมอยากจะเลือกโรงพยาบาลที่สามารถรักษาเราได้อย่างดีเป็นของเอกชน ..... ตอบ...เลือกได้อยู่แล้วค่ะ วันที่คุณสมัครทางตัวแทนเค้าจะมีรายชื่อโรงพยาบาลที่คุณสามารถเข้ารับการรักษาได้ คุณเลือกได้เลย ส่วนใหญ่ก็จะเป็นโรงพยาบาลเอกชนทุกที่แหละค่ะ แต่บางครั้งก็ต้องเลือกดีๆด้วยนะ อย่าดูแค่ชื่อของโรงพยาบาล ควรจะดูด้วยว่าหมอที่นั่นเก่งไหม???

2021.01.20 9:45

จันทวาท

จัดไปเลยคะ เรื่องประกัน สุขภาพ เป็นการวางแผนที่ดีสำหรับอนาคตคะ เราไม่ทราบว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นกับเราบ้าง การมีพวกนี้ไว้มันช่วยให้เราไม่จ้องกังวลเรื่องค่ารักษาที่จะเกิดขึ้นคะ ถ้าซื้อได้ อยากรับให้ซื้อเลยคะ อย่าปล่อยเวลาให้ผ่านไปเปล่าๆคะ ที่บอกแบบนี้เพราะว่า ประกันส่วนใหญ๋เขาจะมีระยะรอคอยคะ กลัวว่าถ้าไม่รีบทำมันจะไม่คุ้มเอานะคะ

2021.03.26 15:41

ธรรมทศ

ประกันสุขภาพ โอปอลตัวนนี้ถ้าอยากได้รับการคุ้มครองในเรื่อวของ อุบัติเหตุด้วย ก็ต้องซื้อเป็นตัวสัญญาเพิ่มเติมเอาครับ ถ้าซื้อซื้อในประกันสุขภาพตัวนี้เลยการคุ้มครองอาจจะได้ไม่มากนะครับ ถ้าอยากได้การคุ้มครองในเรื่องการรักษา อาจต้องมาซื้อข้างนอกเพิ่มเอานะครับ จริงยิ่งเรามีประกันอุบัติเหตุหลายๆตัว ก็ดีนะครับ

2021.04.30 7:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันภัยเมื่อเปรียบเทียบแบบแผนอื่นๆแตกต่างกันมากไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะ ทั้งในด้านสุขภาพ และประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถเบิกในกรณีที่ต้องจ่ายค่ารถพยาบาล ของโรงพยาบาลไหมคะสำหรับ แผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ตรวจเจอหรือพบเชื้อโรคมะเร็งไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้สูงสุดครั้งละเท่าไหร่ครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

สามารถนำไปคุ้มครองกรณีติดต่อโรคระบาดไวรัสโคโรน่าไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี