Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หลังจากสมัครใช้บริการมีโรคอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองภายใน 6 เดือนครับ สำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

เป็นเรื่องปกติครับเมื่อเราใช้กรมทัณฑ์ประกันภัย มักจะไม่ได้รับการคุ้มครองตั้งแต่วันแรกที่สมัครใช้บริการเกี่ยวกับโรคร้ายแรง ผมเลยอยากทราบว่าตั้งแต่ที่เราสมัครใช้บริการจนผ่านเลยไป 6 เดือน ในช่วงนี้มีโรคอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครอง เมื่อมีการตรวจพบในระหว่าง 6 เดือนสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rinna🥰🥰

ภาวะหรือโรคที่ไม่ได้รับความคุ้มครองใน 6 เดือน นับจากวันที่กรมธรรม์ประกันภัยแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกันมีผลบังคับเป็นครั้งแรก ก็คือ เนื้องอกหรือมะเร็งทุกชนิด ก้อนเนื้อ หรือก้อนเนื้อซีสต์ ริดสีดวงทวาร ต้อเนื้อ ต้อลม หรือต้อกระจก เส้นเลือดขอด คาดว่าว่ายังมีอีกหลายโรคต้องตรวจสอบข้อมูลอีกทีค่ะ

2020.11.26 6:6

Netty

เหมือนกับว่าถ้าเลย 6 เดือนแล้วถึงจะได้รับความคุ้มครองแบบนี้หรอคะ แสดงว่าถึงจะไปตรวจสุขภาพแล้วพบว่าเป็นทีหลังถ้า มันมีโอกาสที่โรคที่เราเป็นอย่างมะเร็งเกิดในช่วง 6 เดือนนั้นเราก็จะไม่ได้รับความคุ้มครองอย่างนี้หรอถ้าเป็นแบบนี้ก็แย่เลยนะคะเพราะโรคภัยไข้เจ็บไม่รู้ว่าจะเป็นเมื่อไหร่ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าตัวเองจะเป็นโรคอะไร ถ้าแบบนี้ถ้าจะทำประกันทั้งทีคงต้องคิดดีๆแล้วล่ะค่ะ

2020.12.26 16:55

Piti

อ้าว...มีงี้ด้วย!!! แล้วใครจะไปบังคับไม่ให้มีโรคได้ล่ะเนี่ย.... อย่างว่าแหละน้าาา ทำประกันสุขภาพมันก็เหมือนกับการที่เราต้องเสี่ยงเอาว่าทำไปแล้วจะได้ใช้รึเปล่าก็ไม่รู้.... คาดหวังอะไรมากไม่ได้....ดีนะที่ตัดสินใจไม่ทำ ผมคิดว่าผมเก็บเงินไว้ดีกว่าแล้วพยายามดูแลรักษาสุขภาพตัวเองดีๆ เวลาเจ็บป่วยก็ใช้เงินที่เราเก็บนั่นแหละไปจ่าย ไม่ต้องมานั่งจ่ายเบี้ยทุกปีด้วย

2021.01.24 12:9

ทิวงค์

โห่ทำไมระยะการรอคอยบางโรคของประกันตัวนี้ต้องรอนานมากเลยครับ เกลือบครึ่งปีเลยนะครับ ถึงจะได้รับการคุ้มครอง แบบนี้ถ้าใครที่ทำไว้แล้วปรากฏว่าไปเจอก้อนเนื้อในเดือนที่5 ของการทำประกันแบบนี้ก็แย่เลยนะครับ หมดสิทธได้รับการคุ้มครองไปครับ แบบนี้ ค่าเบี้ยก็แพงแต่มาเป็นแบบนี้อีก ผมว่าซื้อตัวอื่นจะดีกว่าไหมครับ

2021.03.28 15:31

ชยนต์

ระยะรอคอยของโรคที่เพื่อนๆบอกม่ที่จริงก็จะเหมือนกับประกันสุขภาพตัวอื่นๆเลยนะครับ เขาก็จะมีระยะเท่านี้ครับ อย่างถ้าเป็นประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคมะเร็ง ถึงเขาจะคุ้มครองโดยตรงเลยนะครับ แต่เขาก็มีกำหนดระยะรอคอยที่6เดือนเหมือนกันครับ ดังนั้นนี้ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรเลยครับ เขาถึงบอกไงครับ ประกันสุขภาพถ้าทำได้ให้รีบทำ

2021.04.26 15:46

Tangpom

เห็นบางคนแอบบ่นเรื่องระยะเวลารอคอยความคุ้มครองจากประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพ จริงๆมันเป็นเงื่อนไขตามปกติของบริษัทประกันอยู่แล้วนะ ไม่ใช่แค่แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท ของเอ็ทน่าเท่านั้นที่เป็นอย่างนี้ ถ้าคนที่รู้ตัวว่าป่วยเป็นโรคนั้นมาสมัครประกันเพื่อหวังจะได้รับความคุ้มครองในทันที บริษัทเขาก็จ่ายหนักสิครับ

2021.09.07 14:10

ไอติมกะทิ

@Rinna อย่างนี้สิคอมเม้นที่ดี ตอบตรงคำถามเจาะจงไปเลยค่ะ ได้ประโยชน์ทั้งเจ้าของกระทู้ แล้วก็ได้ประโยชน์ทั้งคนที่เข้ามาอ่านกระทู้ด้วย ดิฉันเองเป็นคนหนึ่งที่ได้ประโยชน์จากข้อมูลของคุณนะคะ จะได้รู้ไปเลยว่าแบบแผนประกันนี้เป็นยังไงบ้าง ข้อยกเว้นก็สำคัญนะคะในการทำประกัน ได้ไม่เข้าใจผิดว่าเราได้รับความคุ้มครองเรื่องนั้นเรื่องนี้หรือเปล่า

2021.09.18 15:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อมีความจำเป็นต้องมีการตัดแว่นเนื่องจากสายตาสั้น สามารถเบิกค่ารักษาได้จากแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน ไหมค่ะ

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท / เอ็ทน่าประกันภัย

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครองสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีเงื่อนไขอะไรที่เราจำเป็นต้องรู้บ้างเกี่ยวกับการคุ้มครองเมื่อจำเป็นต้องคลอดลูก สำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

มีวิธีการที่จะทำให้เราสามารถต่ออายุกรมธรรม์ได้ตลอดชีพไหมครับ สำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

All (ประกัน)

เมื่อได้รับอุบัติเหตุสามารถได้รับการคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนคะสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี