Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วงเงินคุ้มครองในเรื่องค่าอาหาร ค่าห้อง และค่าบริการพยาบาลเป็นอย่างไรบ้างครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ผมสมัครใช้บริการแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย เสื้อเอาไว้ในกรณีที่ผมได้รับอุบัติเหตุ หรือมีการเจ็บป่วยทางร่างกายเพื่อจะได้รับการรักษาและช่วยในค่ารักษาพยาบาลด้วย มีการคุ้มครองสำหรับค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้น สำหรับค่าอาหาร ค่าบริการพยาบาล ราคาห้องพักอย่างไรบ้าง สำหรับค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นได้รับวงเงินคุ้มครองเป็นอย่างไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บรรจง583..ครับ

แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองค่าห้องแบบปกติ ค่าอาหารและค่าบริการพยาบาลประจำวัน วันละไม่เกิน 10,000 บาท ครับ เรื่องค่ารักษาพยาบาลสำหรับกรณีที่เป็นผู้ป่วยใน ผู้เอาประกันภัยได้รับความคุ้มครองอย่างแน่นอนครับ แผนแพลทนั่มมีหลายแผนนะครับ คุณลองเช็คข้อมูลดูก่อนว่าชอบแผนไหน ค่าเบี้ยประกันโอเคมั้ย

2020.11.26 14:20

Lond

ในเรื่องของแผนประกันภัย Platinum ขึ้นชื่ออยู่แล้วครับว่าบริการครอบคลุมทั้งค่าอาหารและค่าห้องด้วยไม่ต้องกลัวนะครับว่าคุณจะไม่มีเงินที่จะจ่ายค่าห้องตอนที่คุณป่วยหรือรักษาตัวนานๆเห็นเขาบอกว่าเบิกได้เป็นหมื่นเลยนะครับ ถ้าวันละหมื่นเนี่ยคุณลองคิดดูทำงานปกติแล้วค่าแรงคนไทย 300 บาทใช่ไหมแต่ถ้าวันละหมื่นเนี่ยคือค่าแรงคนไทยคูณหลายๆบาทเลยนะครับคิดดูว่าคุณอยู่ได้พอแน่ๆครับไม่ต้องกลัวนะครับสำหรับผู้ที่สนใจแผนประกันนี้อยากให้สมัครเลยนะครับเพราะว่าคุณจะมีอะไรไว้ค้ำประกันชีวิตในวันที่คุณยากลำบากครับ

2020.12.28 16:54

teerapan_00

ผมไม่เข้าใจเลยว่าคนจขกทไม่ได้อ่านหรือไงครับก่อนที่จะสมัครทำประกัน?? ทำไมถึงถามเกี่ยวกับเรื่องวงเงินคุ้มครอง ทั้งๆที่ก่อนที่สมัครคุณต้องรู้สิครับว่าวงเงินคุ้มครองเท่าไหร่ไม่งั้นคุณจะสมัครได้ยังไง?? การที่เราจะสมัครทำประกันเราต้องอ่านรายละเอียดอยู่แล้ว ผมว่ายังไงคุณควรที่จะสอบถามกับทางตัวแทนจะดีที่สุดนะครับ

2021.01.25 11:44

ศิรินดา

ซื้อประกันสุขภาพตัวนี้เอาไว้ ไม่ทราบว่าคุณได้ซื้อการคุ้มครองเพิ่มเติมเอาไว้ด้วยไหมคะ เพราะว่าประกันสุขภาพตัวนี้เขามีแผนการคุ้มครองพิเศษ เช่น คุ้มครองกรณีเป็นคนไข้นอก หรือว่าคุ้มครองอุบัติเหตุด้วย ถ้าไม่ได้ซื้อเอาไว้เราคิดว่าการคุ้มครองจากอุบัติเหตุเราว่าไม่น่าจะได้นะคะ ยังไงคุณถามตัวแทนประกันอีกทีนะคะ

2021.03.29 14:38

อาทิตยา

ใช่คะ ตัวนนี้เขสมีแยกการซื้อการคุ้มครองเพิ่มเติมด้วยนะคะ เราไปดูที่แผนการประกันสุขภาพของเขามาคะ เขามีให้เรากดเลือกด้วยคะว่าจะมีการคุ้มครองแบบไหนให้เราเลือกได้บ้างคะ การคุ้มครองที่เกี่ยวข้องกับอุบัติเหตุกับคนป่วยนอก ต้องจ่าค่าเบี้ยประกันเพิ่มขึ้นมาเยอะด้วยนะคะ ถ้าเราดูมา ต่างกันประมาณ 3-4พันจากการคุ้มครองแบบปกติ

2021.04.27 15:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ได้รับการคุ้มครองในค่ารักษาพยาบาลกรณีผู้ป่วยในมากน้อยขนาดไหนครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะขอเบิกค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับค่ารักษาพยาบาลไหมคะ เมื่อใช้แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างกันกับแบบแผนที่ 3 อย่างไร ราคาเบี้ยประกันห่างกันไม่มาก

สินเชื่อมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย เพิ่มเบี้ยประกันมากกว่าแบบแผนที่ 1 นิดหน่อย แล้วแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 1 คะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

คุ้มครองเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดไหมครับสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี