Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างกันกับแบบแผนที่ 3 อย่างไร ราคาเบี้ยประกันห่างกันไม่มาก

พอได้อ่านเกี่ยวกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 2 ของเอ็ทน่าประกันภัย ชื่นชอบเกี่ยวกับการคุ้มครองทั้งสุขภาพและอุบัติเหตุ แต่ก็เห็นว่ามีแบบแผนที่ 3 ด้วย และราคาเบี้ยประกันก็เพิ่มขึ้น อยากทราบเกี่ยวกับความคุ้มครองที่แตกต่างกันเพื่อเปรียบเทียบราคาเบี้ยประกันภัยด้วยค่ะ จะได้รู้ผลประโยชน์ว่าแตกต่างกันอย่างไรบ้าง เพื่อจะเลือกแบบแผนที่เหมาะกับตัวเอง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

😶เก็บไว้ในใจ😶

ถือว่าน่าสนใจจริงๆครับสำหรับแผนแพลทินั่มของเอ็ทน่าประกันภัย ที่ให้ความคุ้มครองทั้งเรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุ เจ้าของกระทู้อยากรู้เรื่องความแตกต่างระหว่างแผนที่ 2 กับแผนที่ 3 ใช่มั้ยครับ ก็เป็นบางรายการล่ะที่วงเงินต่างกัน อย่าง ค่าห้องผู้ป่วยปกติมีวงเงิน 10,000 กับ 12,000 บาท รายการอื่นอาจจะต่างกันประมาณ 5,000 บาท ประมาณนี้น่ะครับ

2020.11.26 7:5

Nao

คำถามคล้ายๆกันกับความคิดเห็นไม่นานมีครับถามว่าแผนที่ 2 กับแผนที่ 1 ต่างกันนิดเดียวทำไมเลือกแผ่นที่ 1 หรือแผ่นที่ 2 เหตุผลเดียวกันครับถ้าคุณมีเงินพอที่จ่ายแผนที่ 3 และคุณสามารถจ่ายประกันนี้ได้แบบต่อเนื่องไม่ว่าจะเป็นแผ่นไหนก็ได้รับความคุ้มครองเท่ากันอยากจะให้โฟกัสที่ความต่อเนื่องของการจ่ายเงินประกันไม่ใช่ความมากน้อยของการจ่ายเพราะคุณไม่รู้ว่าวันไหนที่คุณจะได้ใช้เงินประกันนี้ก็เลยขอทบทวนงบประมาณของคุณดีๆและตัดสินใจอย่างฉลาดได้นะครับ

2020.12.28 16:54

bee_1234

ถ้าจขกทพอจะมีเงิน สามารถที่จะจ่ายเบี้ยประกันไหวเราคิดว่าทำแพงๆไปเลยก็ดีค่ะ เพราะว่าความคุ้มครองยังไงมันก็สูงกว่าที่เราต้องจ่ายเบี้ยถูกๆอยู่แล้ว ถ้าเป็นเราเราจะเลือกแผนที่4ไปเลยเพราะว่า มันก็ไม่ได้แพงหรือมันก็ไม่ได้ถูกจนเกินไป อีกอย่างหนึ่งค่าตรวจสุขภาพประจำปีได้ตั้ง 5,000 บาทแหน่ะ ถ้าเป็นแผนอื่นก็ได้แค่ 1,000 บาท ถ้าไปตรวจจริงๆมันเกินพันอยู่แล้วล่ะค่ะ ไหนๆจะทำแล้วก็ทำให้มันดีไปเลยดีกว่า

2021.01.25 11:33

อุดรวิเศษ

อยากได้ความต่างแบบไหนละครับ เรื่องห้องพักในการรักษาตัวไหมครับ ตัวนี้ก็ต่างนะครับ แผนที่ 2 จ่ายให้วันละ 1หมื่นบาทครับ แต่ถ้าเลือกแผนที่3 ที่เป็นตัว ท๊อปเลย ก็จะจ่ายที่วันละหมื่นสองพันบาทครับ นอกจากนั้น เรื่องวงเงินค่ารักษาต่อโรค ของแผนที่3ก็ยังสูงกว่าแผนที่2มากครับ นี้ถ้าไปเทียบกับแผนที่1ด้วย จะต่างกันแบบโครตๆเลยครับ

2021.03.29 14:38

อธิชาต

ถ้าคุณมาถึงขั้นที่สามารถเลือการคุ้มครองแผนที่3ได้แล้ว ผมคิดว่าคุณไม่ต้องมาเทียบให้เห็นความต่างหลอกครับ ถ้าคุณสามารถซื้อได้ ผมก็อยากให้คุณเลือกการคุ้มครองแผนที่3ไปเลยครับ ถือว่านี้เป็นการลวทุนให้กับสุขภาพของคุณครับ คิดดูนะครับ จ่ายเพิ่มมากขึ้นแค่คุณภาพหรือว่าวงเงินในการรักษาก็สูงตามมาด้วยครับ แบบนี้ต้องจัดเลยนะครับ

2021.04.27 15:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ได้รับการคุ้มครองในค่ารักษาพยาบาลกรณีผู้ป่วยในมากน้อยขนาดไหนครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

วงเงินคุ้มครองในเรื่องค่าอาหาร ค่าห้อง และค่าบริการพยาบาลเป็นอย่างไรบ้างครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะขอเบิกค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับค่ารักษาพยาบาลไหมคะ เมื่อใช้แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

สินเชื่อมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย เพิ่มเบี้ยประกันมากกว่าแบบแผนที่ 1 นิดหน่อย แล้วแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 1 คะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

คุ้มครองเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดไหมครับสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี