Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี นำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีได้ไหมคะ

นี่เป็นความต้องการของฉันอย่างหนึ่งที่เลือกสมัครใช้บริการ แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เพื่อที่จะได้รับการคุ้มครองเนื่องจากความเสี่ยงที่จะเกิดเป็นโรคมะเร็งสำหรับฉันในอนาคตแล้ว ฉันยังอยากจะได้รับการลดหย่อนภาษีจากเบี้ยประกันภัยที่จ่ายไปด้วย ประกันภัยนี้สามารถตอบโจทย์เกี่ยวกับความต้องการในเรื่องภาษีของฉันในเรื่องนี้ได้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้ำผึ้ง

สามารถนำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีเหมือนกันนะคะ สำหรับใครที่ทำงานประจำและจำเป็นต้องเสียรายได้ภาษีประจำปีอยู่ และสามารถที่จะช่วยกระจายความเสี่ยงในเรื่องของการเกิดโรคมะเร็งได้ด้วย จำนวนเงินที่จะได้รับการลดหย่อนสูงสุดก็คือ 15000บาทต่อปีค่ะ ก็ถือได้ว่าการเลือกใช้ประกันภัยนี้จะช่วยให้สามารถเป็นประโยชน์ในเรื่องของ การจ่ายภาษีด้วย

2020.11.08 13:25

นิ่ม

สำหรับใครที่เป็นพนักงานเงินเดือนก็ดีใจด้วยนะคะ สามารถที่จะนำเบี้ยประกันที่จ่ายกับประกันโรคมะเร็งนี้ไปช่วยลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีด้วย เข้าใจเหรอคะว่าพนักงานประจำก็ต้องหาวิธีที่จะช่วยลดภาษี ทั้งได้กับการคุ้มครองจากประกันภัยแล้วก็ยังได้รับการลดหย่อนภาษีไปด้วย ก็ถือว่าเป็นเรื่องที่ดีใช่ไหมคะ ทำให้ใครๆก็อยากจะใช้บริการของประกันภัย

2020.12.08 13:30

วาวา

คนละส่วนกันนะครับประการแผนแคนเซอร์ไฟท์เตอร์ ประกันที่ให้คุณได้สบายใจเผื่อว่าในอนาคตของคุณต้องเจอกับโรคร้ายแรงอย่างโรคมะเร็ง คิดถึงก็ทำเพื่อคนมารับการตรวจโรคมะเร็งแล้วก็ตรวจเจอก็รับเงินจากกองทุนใช่ไหมครับถ้าเป็นเรื่องของตรวจสุขภาพประจำปีหน้าจะต้องออกเงินในการตรวจเองไหมครับอันนี้ไม่แน่ใจในรายละเอียดแต่ว่าส่วนใหญ่แล้วประกันมะเร็งน่าจะเป็นแบบนั้นนะครับ

2021.01.23 15:1

Melon

ลดหย่อนภาษีได้ก็ดีครับ รู้สึกว่าถ้าเทียบกับพวกประกันชีวิตเนี่ยก็ลดหย่อนภาษีได้น้อยนะต่อปีแค่ 15,000 แต่ถ้าเป็นพวกประกันชีวิตเนี่ยส่วนมากปีหนึ่งจะลดหย่อนภาษีได้ประมาณ 1 แสนบาทต่อปี แต่ถ้าเป็นมนุษย์เงินเดือนหรือพนักงานประจำธรรมดาก็ไม่มีภาษีอะไรมากมายไม่ต้องจ่าย ถ้าเป็นนักธุรกิจ หรือ เจ้าของกิจการอ่ะไม่แน่

2021.03.13 7:25

ทนงศักดิ์

คุณน้อง วาวา ครับ พี่เค้าถามเรื่อง การลดหย่อนภาษีครับ ครับ ไม่ได้ถามเรื่องของตรวจสุขภาพนะครับ อ่านอะไรงงหรือเปล่าครับ เจ้าของคำถามไม่ทราบว่าตอนนี้ได้ไปขอลดหย่อนภาษีมายังครับ ถ้ายัง ก็ขอไปกำกับภาษีของแผนประกันที่เราซื้อเลยครับ ให้เขารวมมาเลย ไม่ว่าจะเป็น เรื่องของประกันชีวิต แล้วก็ประกันสุขภาพ สองตัวนี้เอาไปใช้ด้วยกันได้เลยครับ

2021.04.17 14:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองและมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับโรงพยาบาลที่เข้ารับการรักษาไหมคะ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองในอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับเราไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อจำเป็นต้องมีการทำเคมีบำบัดและรังสีบำบัดช่วยในค่าใช้จ่ายอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองจากการตรวจพบโรคมะเร็งอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยกรณีที่ทำงานไม่ได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี