Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับโรงพยาบาลที่เข้ารับการรักษาไหมคะ

เมื่อมีการตรวจพบเชื้อมะเร็ง และเข้ารักษาพยาบาลที่โรงพยาบาล สำหรับแคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการสำรองจ่าย ในค่ารักษาพยาบาลด้วยหรือเปล่าคะ เพราะสำหรับตัวฉันเองแล้วการสำรองจ่ายเรื่องการรักษาโรคมะเร็งไม่ใช่ค่าใช้จ่ายน้อยๆเลย ก็เลยอยากจะทราบเงื่อนไขว่าสามารถที่จะช่วยเหลือเราไม่ให้จำเป็นต้องสำรองจ่ายไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หลัน

อันนี้เราต้องดูเกี่ยวกับโรงพยาบาลว่าอยู่ในเครือหรือเปล่านะคะ ส่วนใหญ่แล้วถ้าอยู่ในจังหวัดที่เราทำงานประจำก็สามารถตรวจเช็คได้ง่าย แต่คิดเอาไว้เลยค่ะในกรณีที่เดินทางไปต่างจังหวัด เป็นไปได้ว่าเราจะเจอกับโรงพยาบาลที่ไม่เข้าร่วมอยู่ในเครือบริการ ทำให้จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายล่วงหน้าก่อนค่ะ ซึ่งเรื่องนี้เองก็ไม่อยากจะเจอกับตัวก็ต้องตรวจสอบก่อนนะคะ

2020.11.08 13:26

ฝน

อันนี้ไม่เกี่ยวเลยนะคะ ปกติแล้วถ้ามีการตรวจพบว่าเป็นโรคมะเร็ง ก็สามารถที่จะเบิกเงินจากประกันภัย 50%ของทุนประกันเพื่อเอามาไว้ใช้ในการรักษาโรค และถ้าเห็นว่าโรคมะเร็งอยู่ในระยะลุกลาม ก็สามารถที่จะได้เงินประกันเพิ่มอีก 50% ของทุนประกันด้วย ถ้าเราต้องมาสำรองจ่ายเงินเยอะขนาดนี้แน่นอนว่าไม่ไหวหรอกค่ะ ควรติดต่อประกันตั้งแต่แรกเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็งดีกว่า

2020.12.08 13:53

วาวา

ที่จริงถ้าเป็นมะเร็งใหญ่ขนาดนั้นควรเลือกโรงพยาบาลที่ดีๆนะครับโรงพยาบาลเอกชนส่วนใหญ่มีเครือของ fwd อยู่แล้วนะครับเพื่อให้ง่ายต่อการรักษามะเร็งคิดว่าถ้าคุณไปตรวจมะเร็งที่โรงพยาบาลเหล่านี้คุณอาจจะไม่ต้องสำรองจ่ายเพราะว่าเขามีเครือข่ายที่ทำให้คุณรักษาได้ง่ายๆแล้วก็ถ้าเกิดขึ้นในการรักษาโรงพยาบาลเหตุการณ์เหล่านั้นคุณสามารถหารับเงินที่ช่วยในการรักษาได้มากมายนะครับอาจจะ 50% ของทุนประกันหรือ 100% ของทุนประกันเลยก็ได้

2021.01.23 15:2

คีย์

ก็มีความเป็นไปได้ ที่ผู้เอาประกันอาจจะต้องสำรองจ่าย ถ้าเข้ารับการรักษาในบางโรงพยาบาล ซึ่งบางครั้งเวลาเจ็บป่วยขึ้นมามันฉุกเฉินอาจจะไม่ทันได้เลือก หรือไม่สามารถจะเดินทางไปโรงพยาบาลที่ไม่ต้องสำรองจ่ายก็ได้ เพื่อความแน่ใจผมแนะนำให้ถามกับบริษัทประกันดีกว่าครับ เพราะเรื่องการสำรองจ่าย มันเป็นเงื่อนไขลึกๆที่ สำคัญที่ต้องศึกษาเหมือนกัน

2021.03.13 16:59

ธีระศักดิ์

กว่าที่เราจะทราบว่าเราป่วยเป็นมะเร็ง มันน่าจะมีอาการเจ็บป่วยแบบอื่นก่อนนะครับ ไม่ใช่อยู่ๆแล้วแล้วเราจะทราบเลยนะครับ ถ้าเป็นการรักษาก่อนที่จะทราบว่าเป็นมะเร็ง คุณน่าจะมีประกันสุขภาพตัวหลักก่อนนะครับ อย่างเรื่อง เหมาจ่ายค่ารักษาอะไรแบบนี้ครับ ประกันมะเร็งตัวนี้จะเป็นส่วนเสริมของประกันสุขภาพตัวหลักของเราครับ

2021.04.17 14:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองและมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (การจ่ายภาษี)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี นำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีได้ไหมคะ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองในอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับเราไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อจำเป็นต้องมีการทำเคมีบำบัดและรังสีบำบัดช่วยในค่าใช้จ่ายอย่างไรบ้างคะ

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองจากการตรวจพบโรคมะเร็งอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แคนเซอร์ ไฟท์เตอร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถได้รับเงินชดเชยกรณีที่ทำงานไม่ได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี