Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่าขอบเขตการคุ้มครองได้ทั่วโลกไหมคะ

ฉันเป็นคนหนึ่งที่ใช้บริการของประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม และกำลังวางแผนจะเดินทางไปต่างประเทศค่ะ เลยอยากรู้ว่าประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม จะสามารถใช้ได้ในกรณีที่เราเกิดการเจ็บป่วยในต่างประเทศได้ไหมคะ เพราะตอนที่ทำสัญญาจำไม่ได้ค่ะว่าให้การดูแลควบคุมไปถึงไหน เพื่อจะได้รู้ว่าจำเป็นต้องเลือกใช้บริการประกันการเดินทางเพิ่มไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บูม

เป็นการคุ้มครองภายในประเทศครับ แต่ถ้ามีเหตุที่จะจำเป็นต้องย้ายไปรับการรักษาในต่างประเทศ ในกรณีฉุกเฉินแบบนี้สามารถเบิกค่าใช้จ่ายหรือค่ารักษาพยาบาลได้ แต่ถ้าเลือกใช้กรมธรรม์แล้วเดินทางไปต่างประเทศ เมื่อเกิดไม่สบายแล้วจำเป็นอยากจะเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล อันนี้ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าจะสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหม

2020.11.12 10:13

แอน

ถือว่าสิทธิและการคุ้มครองสำหรับเป็นผู้ป่วยในก็ถือว่าค่อนข้างดีเลยนะคะ เพราะว่าสามารถให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคไตและโรคมะเร็งเพื่อการรักษา และสามารถ ช่วยค่ารักษาพยาบาลเมื่อรักษาในประเทศไทยก็ไม่จำเป็นต้องสำรองจ่าย ในต่างประเทศก็ได้รับการคุ้มครองแต่ค่าใช้จ่ายจะแพงเกินไปหรือเปล่าคะอาจจะทำให้เบิกใช้กรมธรรม์ไม่ได้หรือไม่พอ

2020.12.13 13:48

วีโว้

ไม่ทราบจริงๆค่ะแต่ว่าประกันแผนแอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม ประกันภัยจากแอกซ่า ที่คุ้มครองค่าใช้จ่ายๆต่างๆที่เกิดจากอุบัติเหตุและโรคร้าย ประกันภัยนี้ครอบคลุมค่าใช้จ่ต่างๆได้ เช่นค่ารักษาพยาบาล หรือค่าคำปรึกษาจากแพทย์ผู้เชี่ยวชาญ นอกจากนี้ประกันยังจ่ายค่าคุ้มครองในกรณีรักษาตัวในโรงพยาบาลหรือ ผ่าตัด ตามความเป็นจริงด้วย และประกันนี้ยังสามารถนำมาลดหย่อนภาษีได้สูงสุดถึง 25,000

2021.01.30 16:46

Slow

ปกติ จขกท เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆหรอครับ? เพราะว่าถ้าไม่ได้เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆ แล้วอยากได้ความคุ้มครองเมื่ออยู่ที่ต่างประเทศไม่ว่าจะเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุแนะนำให้ทำประกันการเดินทางครับ เพราะประกันอุบัติเหตุหรือประกันสุขภาพที่คุ้มครอง เมื่ออยู่ต่างประเทศด้วยและในประเทศไทยด้วยเบี้ยก็แพงใช้ได้เลยนะ

2021.03.21 17:53

พิตตินันท์

ถ้าไปต่างประเทศแล้วเกิดเหตุฉุกเฉิน ประกันตัวนี้ เราสามารถได้รับการคุ้มครองครับ การคุ้มครองก็จะเป็นไปตามแผนที่เราซื้อเอาไว้ครับ แต่ อยากทราบได้ไหมครับ ตอนนี้เราเดินทางออกต่างประเทศไม่ได้ ดังนั้นตัวนี้ก็ไม่น่าที่จะใช้หรือเปล่าครับ หรือว่าเพื่อนคิดยังไงครับ กับประกันสุขภาพตัวนี้ครับ สมควรมีติดตัวไหมครับ

2021.04.21 14:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีบริการให้การตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

สามารถจ่ายในกรณีเราเป็นโรคไตวายไหมครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบว่าเป็นมะเร็งได้รับเงินก้อนไหมครับ

สามารถเบิกค่ารักษากายภาพบำบัดได้ไหมครับ

สามารถจะเบิกค่ารักษาพยาบาลโรคทางจิตเวชได้ไหมครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี