Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อออกจากโรงพยาบาลแล้วได้รับเงินปลอบขวัญอย่างไรคะ

เป็นอีกอย่างนึงที่มีการพูดถึงเกี่ยวกับไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 เมื่อเราได้รับการรักษาพยาบาล แล้วเมื่อหายปกติแล้วเราจะได้รับเงินปลอบขวัญด้วยเหรอคะ สำหรับตัวเองไม่เคยได้ยินเกี่ยวกับเรื่องนี้มาก่อนเลย อยากทราบเงื่อนไขที่จะทำให้เราได้รับเงินปลายทางดังกล่าวด้วยสำหรับประกันชีวิตนี้ ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยได้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ดาด้า

แม้แต่เมื่อออกจากโรงพยาบาลหลังจากเข้ารับการรักษาตัวในห้อง ICU แล้ว ก็ยังได้รับเงินชดเชยเมื่อออกจากพระโรงพยาบาลด้วยค่ะ แต่หมายความว่าจะได้รับครั้งเดียวนะคะไม่ข้างในก็ข้างหนึ่งก็คือแล้วแต่แบบแผนค่ะถ้าเป็นแบบแผนที่ 1 ได้รับเงิน 500 บาท ก็ถือว่าเป็นเงื่อนไขที่จะช่วยเราได้รับเงินชดเชยนอนโรงพยาบาลก็ได้รับ ออกจากโรงพยาบาลก็ได้รับค่ะ

2020.11.13 16:49

แอน

เจอแล้วค่ะถ้าเป็นแบบแผนอื่นๆก็จะได้รับเงินปลอบขวัญมากกว่านี้ แต่เงินปลอบขวัญที่จะได้รับไม่ใช่ว่าจะเป็นการเข้ารับการรักษาทุกครั้งนะคะแค่ครั้งใดหรือครั้งหนึ่งเท่านั้น อย่างนั้นต้องเข้าใจเกี่ยวกับคำถามในเรื่องนี้จะได้ไม่ต้องไปทวงเงินปลอบขวัญทุกรอบที่เข้ารับการรักษาตัว เพราะว่าเป็นบริการที่ช่วยให้เราสามารถได้รับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลนานๆมากกว่านะคะ

2020.12.14 15:8

Kong

เงินปลอบขวัญที่ได้ตอนที่ออกจากโรงพยาบาลหรอคะ เราเองก็เพิ่งเคยเจอประกันที่มีเงินปลอบขวัญให้ด้วยนี่ก็ตกใจนึกว่าได้ทุกรอบที่เข้ารับการรักษาซะอีกได้แค่ครั้งเดียว เสียดายจังเลยนะคะแต่ก็ยังดีกว่าไม่ได้อย่างน้อยก็ได้รับความคุ้มครองหรือไม่ต้องออกค่าใช้จ่ายเองก็ถือว่าเป็นอย่างที่ดึงดูดได้ดีนะคะสำหรับประกันตัวนี้แต่ก็ต้องดูว่าจำนวนเงินค่าปลอบขวัญที่ได้มันคุ้มไหม

2021.01.30 16:48

ICE

@Kong ยังจะต้องดูว่าคุ้มมั้ยอีกหรอ? ถ้านอนโรงพยาบาลก็ได้เงินชดเชยรายวันไปเยอะแล้ว เงินปลอบขวัญตอนออกจากโรงพยาบาลก็ถือว่าเป็นของขวัญละกันไม่ต้องหวังจะได้เยอะๆหรอกค่ะ คุ้มไม่คุ้มดูที่วงเงินค่ารักษาที่ประกันจ่ายให้ดีกว่า เพราะสำคัญมากกว่า สำหรับเราไม่จำเป็นเลยเงินปลอบขวัญเนี่ย เราสนใจเงินชดเชยรายได้มากกว่าอิอิ

2021.03.23 5:18

กัลยารัตน์

ประกันตัวนนี้เราจะได้รับเป็นเงินชดเชยตอนที่เรารักษาตัวที่โรงพยบาลคะ ดังนั้น ถ้าเรานอนรักษาตัวอยู่ ก็จะเบิกการคุ้มครองตัวนี้ไม่ได้คะ แต่พอเราออกจากโรงพยาบาลแล้วเราต้องแจ้งทางโรงพยบาลคะว่าเราต้องการเอกสารสำหรับเคลมชดเชยรายได้ เดียวทางโรงพยบาลจะออกใบรับรองแพทย์ให้เรามาดำเนินการต่ออีกทีคะ เราได้เอกสารก็ส่งผ่านตัวแทนได้เลยคะ

2021.04.22 15:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

มีเงื่อนไขจำเป็นที่เราต้องรู้อะไรบ้างสำหรับการผ่าตัดใหญ่คะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถที่จะเลือกวิธีการชำระเบี้ยประกันได้ไหมค่ะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แบบแผนที่ 1 ให้การคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตมากไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (การจ่ายภาษี)

สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

สามารถซื้อกรมธรรม์ได้จากที่ไหนครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เงื่อนไขอะไรบ้างในการได้รับเงินชดเชยเมื่อต้องเป็นผู้ป่วยในไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี