Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถซื้อกรมธรรม์ได้จากที่ไหนครับ

ผมกำลังหาซื้อกรมธรรม์ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 ก็ดูเหมือนว่าสิทธิประโยชน์ เบี้ยประกันภัยที่จำเป็นต้องจ่ายก็ไม่แพงเท่าไหร่ ผมเลยอยากทราบว่าจะหาซื้อกรมธรรม์นี้ได้จากที่ไหนครับ จนถึงตอนนี้ผมยังไม่ได้สมัครใช้บริการของประกันภัยนี้เลย เพราะว่าผมไม่รู้ว่าจะหาที่สมัครได้จากที่ไหน ทางตัวแทนไหมครับหรือว่าทางอินเทอร์เน็ต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เข้ม

เดือนนี้ใครใครที่ไม่สะดวกก็สามารถเข้าไปที่เว็บไซต์ไทยประกันชีวิตและสมัครบริการ ผ่านช่องทางหน้าเว็บไซต์ได้แล้วครับ บางคนอาจจะไม่สะดวกที่จะเดินทางไปยังสำนักงานสาขาของไทยประกันชีวิต สามารถที่จะใช้บริการของผ่านหน้าเว็บและโอนเงินในการสมัครใช้บริการและเอกสารก็ไม่ต้องเตรียมอะไรมาก ไม่ยุ่งยากครับต้องลองดู

2020.11.14 12:6

ลูกท้อ

เข้าใจนะคะว่าเดี๋ยวนี้การเดินทางไปสมัครใช้บริการที่สำนักงานสาขาก็เป็นเรื่องที่อันตราย เนื่องจากว่ากังวลเกี่ยวกับการติดเชื้อไวรัสโคโรนาที่กำลังระบาดในตอนนี้ แต่สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางระบบออนไลน์หรือเว็บไซต์ได้แล้วค่ะ ใครที่ทำไม่เป็นก็สามารถดูได้จาก YouTube หรือว่าสมัครใช้บริการได้เลยผ่านทาง wwwนั้นเอง

2020.12.15 15:0

Loli

แล้วยิ่ง covid ระบาดแบบนี้นะคะอย่าว่าแต่บริษัทประกันเลยค่ะขนาดธนาคารก็ยังต้องปรับบริการรูปแบบให้ลูกค้าสามารถทำธุรกรรมการเงินจากที่บ้านได้เลยประกันเองก็เหมือนกันค่ะตอนนี้สามารถทำทุกอย่างผ่านระบบออนไลน์ได้แล้วอาจจะไม่ร้อยเปอร์เซ็นต์แต่ส่วนใหญ่ก็สามารถสมัครใช้บริการหาข้อมูลอาจจะทางอินเทอร์เน็ตหรือว่าคอลเซ็นเตอร์ได้ไม่มีปัญหาเลยค่ะ

2021.01.30 16:51

Me

สมัครได้ที่ไหนหรือซื้อประกันได้ที่ไหน คำถามที่ไม่น่าถามแล้วนะครับ ที่เราอยู่ในยุคไหนแล้วอะไรอะไรมันไม่ได้ยุ่งยากขนาดนั้น ทุกอย่างทำได้ง่ายๆผ่านโทรศัพท์มือถือครับ หรือไม่ก็ในเว็บไซต์ใช้แท็บเล็ต iPad หรือ Notebook ก็ได้ นอกเสียจากว่าคุณจะเป็นคนสูงอายุที่ไม่ถนัดกับกับเรื่องไอทีหรือโลกออนไลน์ นั่นแหละ ถ้าเป็นแบบนั้นก็ต้องซื้อประกันผ่านช่องทางอื่น

2021.03.25 18:11

ดำรงศักดิ์

ประกันตัวนี้มันต้องซื้อกับประกันสุขภาพตัวหลักของเราไม่ใช่เหรอครับ ไม่ทราบว่าประกันสุขภาพตัวหลักที่คุณมีไหมครับ ถ้ายัง อาจจะติดต่อตัวแทนประกันเลยครับ ประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต ไม่น่าจะหาตัวแทนยากนะครับ เพราะว่าเป็นประกันที่ค่อนข้างอยู่ในอันดับต้นๆของบ้านเราเลยนะครับ หรือว่าหาไม่ได้โทรเข้า คอลเซ็นเตอร์เลยครับ

2021.04.22 16:24

Min_tira

@เข้ม เป็นช่องทางที่สะดวกที่สุดแล้วค่ะสำหรับการซื้อประกันในช่วง covid-19 ระบาดแบบนี้ ก็คือซื้อประกันผ่านทางเว็บไซต์ คือเป็นช่องทางที่ปลอดภัยมั่นใจได้ ไม่ต้องกลัวว่าจะถูกหลอกแน่นอนเพราะว่าเว็บไซต์ของบริษัทประกันส่วนมากก็จะดูออกได้ง่ายค่ะว่าเป็นเว็บไซต์จริงหรือเว็บไซต์ที่เป็นของปลอม เพราะว่าเว็บไซต์จริงก็จะมีข้อมูลเกี่ยวกับบริษัทประกันนานๆเปิดเผยให้เราได้อ่านด้วย

2021.07.11 14:10

VIXX

@Me ก็เป็นเรื่องน่าคิดนะเดี๋ยวนี้ถึงแม้ว่า Social หรือโลกออนไลน์คนใช้กันเยอะ แต่ก็มีคนสูงอายุที่ไม่ถนัดเรื่องนี้ก็จริงอย่างที่คุณว่า ยิ่งถ้าจะซื้อประกันหรือทำเรื่องสำคัญผ่านทางเว็บไซต์ คนที่ไม่ถนัดเรื่องไอทีคงลำบาก งั้นช่องทางอื่นที่จะทำได้ก็คือ น่าจะแบบซื้อประกันทางโทรศัพท์อะไรประมาณนี้นะ แต่ก็ต้องระวังโดนหลอกหน่อยนะ

2021.09.08 13:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อออกจากโรงพยาบาลแล้วได้รับเงินปลอบขวัญอย่างไรคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีเงื่อนไขจำเป็นที่เราต้องรู้อะไรบ้างสำหรับการผ่าตัดใหญ่คะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถที่จะเลือกวิธีการชำระเบี้ยประกันได้ไหมค่ะ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แบบแผนที่ 1 ให้การคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตมากไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (การจ่ายภาษี)

สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เงื่อนไขอะไรบ้างในการได้รับเงินชดเชยเมื่อต้องเป็นผู้ป่วยในไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี