Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถที่จะเลือกวิธีการชำระเบี้ยประกันได้ไหมค่ะ

ฉันอยากรู้ค่ะ ถ้าเราเลือกใช้ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 สามารถเลือกระยะเวลาในการผ่อนชำระหรือเลือกวิธีการชำระเบี้ยประกันได้ไหมคะ สำหรับฉันเองฉันไม่อยากที่จะจ่ายเป็นเงินก้อนอยากจะทยอยจ่ายเป็นงวดๆไป พ่ออยากจะเอาเงินสดไปใช้ในสิ่งที่จำเป็นมากกว่าค่ะ ก็เลยอยากทราบว่ามีบริการแบ่งจ่ายเหมือนกับการใช้บัตรเครดิตจ่ายไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นุ่น

เราสามารถเลือกชำระค่าเบี้ยประกันภัยได้ค่ะ เข้าใจว่าบางคนไม่สามารถที่จะจ่ายเป็นเงินก้อนทั้งหมดได้ก็สามารถเลือกในการผ่อนชำระได้ มีให้เลือกแบบรายเดือน ราย 3 เดือน ราย 6 เดือน หรือรายปีค่ะ จะได้ช่วยให้สามารถที่จะคิดคำนวณล่วงหน้าถึงการจ่ายให้ครบ เพื่อช่วยให้การทำงานหรือการเก็บเงินสามารถที่จะทำได้ง่ายด้วยจะได้ไม่เดือดร้อนมากค่ะ

2020.11.14 12:8

ออฟ

การเลือกใช้จ่ายจะดีมากเลยครับสามารถช่วยให้เรา บริหารจัดการเงินในการผ่อนชำระคืนได้ ไม่จำเป็นต้องจ่ายครั้งเดียวหรือทีเดียวใน รายปีเพราะว่าบางครั้ง เราต้องใช้จ่ายเงินทำให้ไม่มีเงินที่จะจ่ายได้ในครั้งเดียว ทำการผ่อนจ่ายเป็นงวดๆได้ครับจะได้สามารถใช้บริการของกรมธรรม์การคุ้มครองในเรื่องนี้ได้ เผื่อว่าจะได้รับเงินชดเชยในกรณีนอนโรงพยาบาลนานๆ

2020.12.15 15:2

Wer

ที่จริงก็อยากใช่ไหมคะถ้าไม่รู้ว่าจะจ่ายประกันหรือว่าจ่ายเบี้ยประกันให้ครบยังไงแต่ทางบริษัทน่าจะมีตัวช่วยหลายตัวช่วยนะคะอย่างเช่นจ่ายเป็นงวดงวดไปหรือจ่ายเป็นรายเดือนคิดว่าถ้าคุณอยากได้รายละเอียดมากจริงๆอันนี้ต้องติดต่อกับพนักงานขายโดยตรงค่ะเพราะว่าเขาจะรู้ว่า หาคนจะแบ่งจ่ายเป็นงวดหรือว่าเป็นวันยังไงดี ส่วนตัวเคยซื้อประกันหลายครั้งจ่ายเป็นเดือนสะดวกกว่าเพราะว่าหักออกจากเงินเดือนออกไปเลยก็ง่ายต่อการคำนวณด้วยแล้วก็ง่ายต่อการจำด้วย

2021.01.31 16:27

Me

@นุ่น ดีเลยครับ กำลังหาคนมาตอบให้ข้อมูลแบบนี้พอดี นึกว่าประกันนี้จะต้องจ่ายรายปีอย่างเดียวซะแล้ว คือผมเป็นคนงบน้อยนะครับแต่อยากได้ประกันสุขภาพถ้าแบ่งจ่ายได้อย่างที่คุณบอกมันก็จะดีมากๆเลย แม่ผมว่าจะไปหาข้อมูลเหมือนกันนะแต่คงไม่ต้องละตอนนี้รู้แล้วว่ามีจ่ายรายเดือนได้ด้วยมีหวังที่จะมีประกันสุขภาพกับเขาสักที

2021.03.25 18:12

ดำรงศักดิ์

แบ่งจายได้ก็จริงครับ แต่ว่าประกันแบบนี้ถ้าจ่ายปีละครั้งน่าจะดีกว่านะครับ เพราะว่าค่าเบี้ยประกันถ้าเราจ่านเป็นรายปีได้มันจะถูกมากกว่าที่เรามานั้งจ่ายเป็นรายเดือนแบบนี้ครับ แล้วอีกอย่างถ้าเราซื้อเป็นแบบรายปีก็ไม่ต้องกังวลว่าจะมีจ่ายไหม ยิ่งช่วงนี้ด้วย ถ้าอะไรที่เราสามารถจ่ายแล้วตัดออกไปได้เลยผมว่าน่าจะดีนะครับ

2021.04.22 16:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อออกจากโรงพยาบาลแล้วได้รับเงินปลอบขวัญอย่างไรคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีเงื่อนไขจำเป็นที่เราต้องรู้อะไรบ้างสำหรับการผ่าตัดใหญ่คะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แบบแผนที่ 1 ให้การคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตมากไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (การจ่ายภาษี)

สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

สามารถซื้อกรมธรรม์ได้จากที่ไหนครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เงื่อนไขอะไรบ้างในการได้รับเงินชดเชยเมื่อต้องเป็นผู้ป่วยในไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี