Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยนี้เหมาะสมกับใครบ้างครับ

ถ้าพูดถึงเกี่ยวกับประกันภัยผมก็ต้องนึกถึงประกันภัยของไทยประกันชีวิต เพราะดูเหมือนว่าจะเป็นที่รู้จักและผู้ขนค่อนข้างที่จะให้การยอมรับมาก ถ้าผมอยากจะเลือกใช้บริการไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 ผมอยากรู้ว่าประกันภัยนี้เหมาะสมสำหรับกลุ่มคนแบบไหน พ่ออยากจะรู้เพื่อจะเอามาตัดสินใจกับการใช้บริการของตัวเองว่าเหมาะสมสำหรับตัวเองไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บอล

ผมคิดว่าเหมาะสำหรับคนที่มีการทำงานประจำและอยากได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุ หรือการเจ็บป่วยขึ้นกับตัวเอง หรือว่าคนที่เป็นผู้ประกอบการอาชีพอิสระก็ถือว่าเหมาะสมเลยทีเดียวนะครับ เพราะจะช่วยให้สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เข้ารับการรักษาตัวที่โรงพยาบาลนานๆ ทำให้มีเงินหมุนเวียนเกี่ยวกับกิจการที่ทำงานอยู่ด้วย

2020.11.14 11:52

หนุ่ม

คิดว่าเหมาะสมสำหรับคนที่เจ็บป่วยและเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลบ่อยๆนั่นเองครับ เพราะว่าจะได้รับเงินชดเชยเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลเมื่อตอนที่ทำงานไม่ได้ด้วย จะได้เปลี่ยนให้การไปนอนโรงพยาบาลเป็นตอนที่ได้รับเงินชดเชย พูดง่ายๆสั้นๆก็คือพลิกวิกฤตให้เป็นโอกาสที่จะมีเงินใช้จากการนอนโรงพยาบาลนั่นเอง ทำไว้หลายๆบริษัทครับจะได้คุ้ม

2020.12.14 15:11

Kong

อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะคิดว่าเหมาะสำหรับคนที่เป็นหัวหน้าครอบครัวหรือว่าคนที่เป็นเสาหลักของบ้าน ผมเกิดวันใดวันหนึ่งที่เสาหลักของบ้านล้มคนที่เคยพึ่งเราจะได้ไม่ได้รับผลกระทบมากตามไปด้วยก็เลยต่อให้ทำอาชีพอะไรเราว่าเราทำประกันได้ก็ทำไว้เถอะค่ะนอกเสียจากว่าเราจะอยู่ตัวคนเดียวจริงๆสันโดษไม่สุงสิงกับใคร ไม่มีภาระไม่ต้องรับผิดชอบอะไรก็ทำแบบนั้นไม่ทำประกันเราว่าก็โอเคอยู่นะ

2021.01.30 16:49

Auto

ผมก็ยังไม่รู้นะว่าประกันตัวนี้เหมาะกับใคร บางคนบอกว่าเหมาะกับคนที่เป็นหัวหน้าครอบครัว แล้วบางคนก็บอกว่าเหมาะสมกับคนที่ทำงานประจำ แต่ผมยังตัดใจเกี่ยวกับประกันตัวนี้ที่เป็นประกันชีวิต ที่สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ด้วยนี่แหละ ถ้าเราจะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้เราจะต้องจ่ายอะไรเพิ่มหรือเปล่า? ที่มีการพูดถึงเติมเงินยามป่วยคืออะไรครับ?

2021.03.23 6:46

กริชชัย

ถ้าถามว่าประกันตัวนี้เหมาะกับใคร ผมว่ามันน่าจะเหมาะกับทุกคนนะครับ ยิ่งช่วงนี้ด้วย การที่เรามีประกันเพิ่เติมที่เขามีเงินชดเชยให้กับเรา ผมว่าเป็นอะไรที่เราทุกคนต้องการจริงๆครับ คิดดูนะครับเวลาที่เราต้องเข้าโรงพยาบาล มันต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมอีกเยอะมาก เราเองก็ทำงานไม่ได้ แต่ประกันตัวนี้ช่วยให้เราไม่ต้องเครียดเรื่องนี้

2021.04.22 15:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อออกจากโรงพยาบาลแล้วได้รับเงินปลอบขวัญอย่างไรคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีเงื่อนไขจำเป็นที่เราต้องรู้อะไรบ้างสำหรับการผ่าตัดใหญ่คะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถที่จะเลือกวิธีการชำระเบี้ยประกันได้ไหมค่ะ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แบบแผนที่ 1 ให้การคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตมากไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (การจ่ายภาษี)

สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

สามารถซื้อกรมธรรม์ได้จากที่ไหนครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

วิธีเพิ่มทุนประกัน

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี