Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการช่วยเหลือในเรื่องค่ารักษาอะไรบ้างครับ

ผมเห็นคนข้างบ้านเจ็บป่วยและจำเป็นต้องได้รับการผ่าตัดจ่ายไปหลายแสนบาท ทำให้ผมตระหนักถึงความเจ็บป่วยที่อาจเกิดขึ้นกับผม ผมคิดอยากจะเลือกใช้บริการไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 นอกจากการผ่าตัดแล้วยังให้การคุ้มครองในเรื่องค่ารักษาพยาบาลอะไรอีกบ้างครับ ผมอยากจะรู้ก่อนจะเลือกตัดสินใจเลือกใช้บริการของประกันสุขภาพนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พิณ

ไม่ว่าจะเจ็บป่วยจากโรคภัยไข้เจ็บหรือว่าอุบัติเหตุจนทำให้ต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล ก็จะสามารถให้รับกันชดเชยเงินในกรณีนอนโรงพยาบาล วันละ 500 บาทสูงสุด 365 วัน และมีค่าชดเชยในกรณีที่เข้ารับการรักษาในห้อง ICU ด้วย ในส่วนนี้จะได้รับวันละ 1,000 บาทสูงสุด 30 วันค่ะ เงื่อนไขแค่นี้คิดว่าให้การคุ้มครองที่พึงแล้วและได้รับเงินเมื่อนอนโรงพยาบาลด้วย

2020.11.14 12:3

วิน

จริงๆแล้วสามารถช่วยเหลือเราเพื่อสำหรับการชดเชยรายได้โดยเฉพาะสูงสุดถึงวันละ 1,500 บาทงาน 365 วันเลยครับ ไม่สามารถได้รับเงินก้อนเมื่อถูกนำตัวไปผ่าตัดครั้งใหญ่ แล้วยังสามารถได้รับเงินปลอบขวัญเมื่อออกจากการรับการรักษาตัวที่โรงพยาบาลได้ด้วย ถือว่าเป็นการคุ้มครองที่เหมาะสำหรับคนที่อยากได้รับการชดเชยรายได้เมื่อต้องนอนรักษาตัว

2020.12.14 15:16

Loli

เจอเหตุการณ์คล้ายๆกันเลยค่ะ มีเพื่อนบ้านไม่สบายต้องได้รับการผ่าตัดแถมหมอที่ประจำที่โรงพยาบาลประจำจังหวัดก็ผ่าตัดให้ไม่ได้ต้องไปนู่นโรงพยาบาลที่ขอนแก่นค่ะ นอกจากจะเสียค่ารักษาพยาบาลแล้วไหนจะค่าเดินทางอีกทำให้เราเองก็เริ่มคิดที่จะหาประกันที่ให้ความคุ้มครองตอนเจ็บป่วยไม่ก็อุบัติเหตุอย่างจริงจังแล้วเหมือนกัน แต่ถ้าจะซื้อประกันตัวนี้จริงๆก็อย่าลืมอ่านรายละเอียดดีๆนะคะเราเองก็กำลังหาอยู่เหมือนกัน

2021.01.30 16:50

Me

@พิณ ก็ฟังดูดีไปหมดเลยนะแต่เป็นตัวนี้ จากที่สนใจอยู่แล้วก็สนใจมากขึ้นแต่ผมขอดูเรื่องเบี้ยประกันก่อนนะครับว่าผมจะจ่ายไหวไหม ว่าแต่ประกันตัวนี้เขามีระยะความคุ้มครองกี่ปีครับซื้อปีต่อปีหรือเปล่า หรือว่ายังไง เพราะผมก็เป็นคนหนึ่งที่งบน้อยอยากมีประกันสุขภาพ แต่ก็ยังไม่พร้อมเรื่องเงิน เลยต้องคิดหนักหน่อยนะครับ

2021.03.25 18:7

ภรณ์พรรณ

ถ้าคุณจะซื้อประกันตัวนนี้ อย่ารีบนะคะ เพราะคุณต้องอ่านให้ดีก่อนคะว่าเขาคุ้มครองแบบไหนคะ ดีแล้วคะที่มาถามกับคนที่มีประสบการณ์ในเรื่องของประกัน ประกันตัวนี้เท่าที่เราทราบเขาเป็นการจ่ายเงินชดเชยให้กับเราเท่านั้นนะคะ ไม่ได้คุ้มครองจ่ายค่ารักษากับเรานะคะ ถ้าอยากได้ค่ารักษาอาจจะต้องหาประกันหลักที่สวยๆก่อนคะ

2021.04.22 15:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อออกจากโรงพยาบาลแล้วได้รับเงินปลอบขวัญอย่างไรคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีเงื่อนไขจำเป็นที่เราต้องรู้อะไรบ้างสำหรับการผ่าตัดใหญ่คะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถที่จะเลือกวิธีการชำระเบี้ยประกันได้ไหมค่ะ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แบบแผนที่ 1 ให้การคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตมากไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (การจ่ายภาษี)

สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

สามารถซื้อกรมธรรม์ได้จากที่ไหนครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี