Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เบี้ยประกันคุ้มค่ากับประกันภัยไหมคะ

อยากจะเปรียบเทียบกับเบี้ยประกันที่จำเป็นต้องจ่ายกับไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 3 ที่ให้ได้รับการคุ้มครองสูงสุดถึง 2 แสน บาท หากเปรียบเทียบกับเบี้ยประกันที่เราจำเป็นต้องจ่ายมีความคุ้มค่าไหมคะ กับวงเงินสูงสุดในการดูแลเรา ก็เห็นว่าในราคาเดียวกันเราสามารถที่จะเลือกประกันภัยคล้ายๆกันนี้ได้จากบริษัทอื่นด้วย เลยอยากทราบความคิดเห็นของคนอื่นด้วยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เฟิร์น

คุ้มค่ามากเลยค่ะ เบี้ยประกันภัยขนาดนี้จะได้รับการคุ้มครองสูงสุด แล้วยังได้รับเงินชดเชยในตอนที่นอนโรงพยาบาลนานๆถึงวันละ 1,500 บาทงาน 365 วัน มานอนห้อง ICU ก็ได้รับเงินสูงสุดถึง 3000 บาทต่อวันนาน 30 วันการคุ้มครองขณะนี้เปรียบเทียบกับราคาของเบี้ยประกันภัยแล้วก็ถือว่าคุ้มค่ามากเลยค่ะ ไม่สมัครใช้บริการไว้ก็ไม่ได้แล้ว

2020.11.15 14:59

ยูม

คิดว่าเบี้ยประกันไม่แพงมากครับ เพราะถ้าเปรียบเทียบกับการคุ้มครองของประกันสังคมแล้วให้การคุ้มครองที่ดีกว่าแน่นอน สามารถช่วยเหลือในตอนที่มีการคุ้มครองเมื่อต้องเสียชีวิต ราคาเบี้ยประกันก็ถูกกว่าประกันสังคมและการคุ้มครองสำหรับแบบแผนที่ 3 ก็ได้รับเงินชดเชยเยอะกว่าเมื่อต้องนอนพักรักษาตัวที่โรงพยาบาลนานๆนั่นเองครับ

2020.12.15 15:18

Kao

ประกันภัยกับราคาที่เขาจ่ายในการคุ้มครองถือว่าคุ้มค่ามากๆเพราะว่าเขาจ่ายสูงมากคุณเช่นในกรณีที่คุณป่วย เขาคุ้มครองคุณถึงวันละ 1,500 บาทเลยนะปกติแล้ว สูงมากนะ แต่ถ้าเทียบกับ หาแผนที่ 3 ก็อย่างว่าสูงกว่าแน่นอนแต่เบี้ยประกันก็สูงกว่านิดหน่อยถ้าคุณมีเงินขยับเป็นแผนที่ 3 แน่นอนว่าดีกว่าอยู่แล้วก็เลยอันนี้แล้วแต่พิจารณาของคุณเนาะ แต่ใจหนึ่งก็เชียรให้ซื้อแผ่นที่ 3 นะ

2021.01.31 16:47

BMW

@เฟริน ที่คุณบอกว่าเบี้ยประกันคุ้มกับความคุ้มครอง ผมก็อยากจะรู้ว่าเบี้ยประกันอยู่ที่เท่าไหร่ครับสำหรับประกันตัวนี้แผนที่ 3 ก็อยากจะรู้เหมือนกันว่ามันคุ้มมากขนาดไหน แล้วจะต้องจ่ายเบี้ยเท่าไหร่เพราะดูแล้วความคุ้มครองตามที่คุณบอกมามันก็คุ้มค่าอยู่นะครับแต่ถ้าเบี้ยประกันแพงเกินไปกลัวว่าจะไม่ไหว ผมจะได้เลือกถูกว่าจะทำแผนไหนดี

2021.03.26 16:22

เพชร

ผมจะเทียบเบี้ยประกันตัวนี้ให้ดูนะครับ ผมซื้อการคุ้มครอง แผนที่3 ตามที่คุณสนใจเลยครับ ตอนนี้ผม อายุ 38ปีครับ ค่าเบี้ยที่ผมจ่ายต่อปี อยู่ที่ ประมาณ 4,500บาทครับ แต่ถ้าเทียบกับการคุ้มครองนะครับ อย่างเรื่องของเงินชดเชย แผนที่3ผมได้วันละ 750บาท แสดงว่าถ้าผมรักษาตัวที่โรงพยาบาล10วัน ผมก็หลุดทุนของ เบี้ยประกันที่ผมจ่ายไปแล้วครับ

2021.04.23 15:22

Osaka

@เพชร มาเล่าประสบการณ์แบบนี้ดีมากครับ คิดคำนวณให้เห็นชัดเจนมากๆเลย ตรงตามที่ จขกท. อยากรู้พอดี ส่วนผมเองไม่ได้ซื้อประกันนี้นะ เคยจะซื้อ แต่พอเทียบกับเจ้าอื่นก็เลือกที่อื่นครับ ของผมเลือกซื้อของเมืองไทยประกันสุขภาพเหมาจ่ายครับ จ่ายเบี้ยพอๆกันเลย แต่วงเงินคุ้มครองมากกว่าเหมาจ่ายอยู่ในนั้นเลย เงินชดเชยรายได้ก็มีนะ มากกว่าแบบแผนนี้อีกอยู่ที่วันละ 1,000 บาทครับ

2021.05.26 9:43

Kiri

เรื่องค่าเบี้ยประกันกับความคุ้มครองที่จะได้รับมันคุ้มกันมั้ย ต้องถามคนที่เคยทำประกันมาก่อน ดีนะครับที่มีหลายคนเข้ามาแนะนำและให้ความรู้เพิ่มเติมด้วย ผมเองไม่ค่อยสันทัดเรื่องการทำประกันชีวิตเท่าไหร่ ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ก็ได้รู้อะไรดีๆหลายอย่าง ใครอยากสมัครประกันชีวิตหรือประกันอื่นต้องหาข้อมูลให้แน่นๆก่อนนะครับ

2021.05.29 4:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับเงินวงเงินช่วยเหลือในการผ่าตัดไหมคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เวลาเครมประกันสามารถทำได้ง่ายไหมคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

สามารถซื้อการคุ้มครองจากอินเทอร์เน็ตได้ยังใงค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีค่าชดเชยหรือค่าทำขวัญด้วยเหรอคะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ใช้เอกสารอะไรบ้างในการเคลมประกันครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สามารถดำเนินเรื่องเบิกค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี