Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้จ่ายค่ายาไม่เกินเท่าไหร่ในแต่ละครั้งคะ

สำหรับไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 มีการกำหนดเกี่ยวกับการจ่ายค่ายา ในแต่ละครั้งไว้ด้วย อยากจะทราบว่าสามารถที่จะช่วยจ่ายค่ายาให้กับเราได้ไม่เกินเท่าไหร่คะ ก็ตอนแรกฉันคิดว่าจะช่วยจ่ายสำหรับค่าบริการทั้งหมดในการรักษาพยาบาล แต่ก็ตกใจเหมือนกันที่มีการกำหนดเกี่ยวกับการจ่ายค่ายาด้วยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แมน

ไม่มีการจำกัดเกี่ยวกับเรื่องนี้เลยค่ะ ในกรณีเกี่ยวกับการจ่ายค่ายาก็ได้รับการคุ้มครองที่จะจ่ายให้ได้ตามจริง ซึ่งค่าใช้จ่ายทั้งหมดจะถูกรวมเป็นค่ารักษาพยาบาลที่เป็นแบบเหมาจ่ายไม่เกินปีกรมธรรม์ละ 4 ล้านบาท ถือได้ว่าเป็นการให้การคุ้มครองที่สูงและคุ้มค่า ถ้าไม่เลือกใช้กรมธรรม์ประกันภัยแบบนี้แล้วจะมีดีๆแบบนี้ได้จากที่ไหนอีกล่ะครับ

2020.11.17 16:47

แทน

ใช่แล้วครับ วงเงินคุ้มครองเยอะขนาดนี้รับรองว่าฆ่ายายจะแพงขนาดไหนในแต่ละครั้งก็สามารถได้รับการคุ้มครองและช่วยจ่ายได้ ทำให้เราหมดห่วงหรือเป็นกังวลไม่มีอีกแล้วนะครับสำหรับค่ายาที่ต้องจ่ายในการเข้าหาหมอในแต่ละครั้ง คิดว่าวงเงินขนาดนี้จะเข้ากี่ปีถึงจะหมดค่าหมอค่ารักษาหรือค่ายาได้ล่ะครับ ผมคิดว่าเข้าหาหมอกันไปยาวๆเลย

2020.12.19 13:52

หิมะ

มีการจ่ายค่ายากลับบ้านไม่เกิน3000บาทต่อการเข้ารักษาตัวครั้งใดครั้งหนึ่งครับถือว่าเป็นการคุ้มครองที่ดีนะครับเพราะค่ายาสมัยนี้แพงมาก ยิ่งเป็นโรงพยาบาลเอกชนไม่ต้องพูดถึงเลย แต่ถ้าคุณกังวลว่าค่ายา3000บาทจะไม่พอคิดว่ายังไงต้องมากกว่า3000บาท สามารถเลือกทำประกันแผนที่5ได้ครับค่ายาจะอยู่ที่3500บาทต่อการเข้ารักษาตัวครั้งใดครั้งหนึ่งเหมือนกันครับ

2021.01.26 5:57

Apple

ไม่ว่าประกันตัวไหนจะเบี้ยแพงแค่ไหนหรือวงเงินคุ้มครองจะประมาณไหนก็ไม่มีเกินหรอกมันไม่แพงมาก ไม่เหมือนกับค่ายาที่ต้องฉีดหรือวัคซีนต่างๆอันนั้นจะแพงมากกว่า เข็มนึงก็พันกว่าบาทถ้าเข้าโรงพยาบาลเอกชนอ่ะนะ แต่ถ้าใครมีประกันก็รับรองว่าต้องเข้าโรงพยาบาลเอกชนอยู่แล้วไม่งั้นจะมีไปทำไมประกันถ้าต้องใช้โรงพยาบาลรัฐเหมือนเดิม

2021.03.28 17:37

พูนทรัพย์

ไม่ต้องตกใจไปหลอกครับ เวลาที่เราเข้ารักษาตัวที่โรงพยาบาลของเอกชน ถ้าเราออกจากโรงพยบาลก็จะเป็นแบบนี้แหละครับ ต้องจ่ายเงินค่ายาด้วย แต่ถ้าเราใช้สิทธ 30 รักษาที่โรงพยาบาลของรัฐ ก็จ่ายแค่30บาทครับ แต่ ตัวยาก็อาจแตกต่างกันครับ ประกันตัวนี้คุ้มครอง จ่ายค่ายากลับบ้านให้ตั้ง3500บาทเลยนะครับ ได้ยาดีๆกลับบ้านแน่นอน

2021.04.25 16:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเทอร์เน็ตได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ทำไมต้องเลือกใช้แบบนี้ด้วยคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

รวมแล้วต้องจ่ายเงินเท่าไหร่คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันภัยนี้เหมาะสำหรับคนที่อยากได้ค่ารักษาพยาบาลครับ

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้จากที่ไหนครับ

เมื่อครบกำหนดสัญญาได้รับเงินเอาประกันเยอะไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี