Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รวมแล้วต้องจ่ายเงินเท่าไหร่คะ

พอเห็นเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 5 ซึ่งมีเงื่อนไขที่ให้การดูแลและคุ้มครองในกรณีที่จำเป็นต้องรับการรักษาที่โรงพยาบาล แล้วก็อยากจะสมัครใช้บริการขึ้นมาเลยค่ะ ช่วยสรุปเกี่ยวกับเบี้ยประกันให้หน่อยได้ไหมคะว่ารวมๆแล้วเราต้องจ่ายเงินเท่าไหร่ เพราะดูเหมือนว่าแบบแผนที่ 5 ราคาค่อนข้างที่จะแพงอยู่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โจ

ลองคำนวณคร่าวๆและบวกกับสัญญาเพิ่มเติมก็ประมาณ 1 หมื่นกว่าบาท ถ้าอยากรู้คำตอบที่ชัดเจนนะครับให้แนะนำว่า โทรไปถามกับพนักงานไทยประกันชีวิตดีกว่าครับ พอจะมีการคำนวณเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายต่างๆรวมไปถึงอายุของเราด้วยทำให้ราคาของกรมธรรม์ประกันภัยแต่ละคนไม่เท่ากัน แต่จะต่างกันนิดหน่อยถ้าเป็นแบบแผนที่ 5 ก็ค่อนข้างแพงที่สุด

2020.11.17 17:7

หญิง

ใช่แล้วค่ะถ้าอยากจะให้คุ้มค่าก็แนะนำว่าให้เลือกซื้อร่วมกับสัญญาเพิ่มเติมนะคะ ก็ดูเหมือนว่าสัญญาเพิ่มเติมใน 5 แบบแผนจะให้การคุ้มครองที่คุ้มค่าเพิ่มเติมเข้ามาอีก ถึงแม้ว่าจะดูเหมือนต้องจ่ายเบี้ยประกันเพิ่มขึ้นหรือแพง แต่ถ้าดูจากผลประโยชน์ที่จะได้รับเมื่อต้องเจ็บป่วยแล้วเกิดอุบัติเหตุขึ้น ถือว่ามีความคุ้มค่ามากทีเดียวกับเงินที่จ่ายไปในค่าเบี้ยประกันค่ะ

2020.12.19 14:42

ชาญชัย

ถ้าดูไม่ผิดประกันนี้เขาบอกว่ามีการปรับเบี้ยเพิ่มขึ้นตามอายุของเราด้วยนะครับสาเหตุที่ต้องเพิ่มเบี้ยขึ้นตามอายุก็เพราะว่าเมื่อเราอายุเยอะความเสี่ยงต่างๆมันจะเพิ่มขึ้นตามอายุเลยต้องมีการเพิ่มเบี้ยเพื่อที่จะช่วยเราในเรื่องค่ารักษาพยาบาลต่างๆที่อาจเกิดขึ้นได้ ถ้าคิดว่ารับจุดนี้ได้ก็สนับสนุนให้คุณทำนะเพราะผมดูๆแล้วมีการคุ้มครองที่ดีมากเลยโดยเฉพาะการคุ้มครองเรื่องโรคไตครับทำให้เราหายห่วงจากค่าใช้จ่ายต่างๆได้

2021.01.30 8:26

อาชิ

@โจ ขอบคุณนะคะที่อุตส่าห์คำนวณให้แล้วก็บอกข้อมูล แล้วถ้าทำประกันแบบแผนที่ 5 นี้ที่คุณบอกว่าต้องจ่ายเงินเบี้ยประกันประมาณหมื่นกว่าบาท จะต้องจ่ายรายปีใช่ไหมครับ ก็คือปีละหนึ่งหมื่นกว่าบาทแบบนั้นใช่ไหม แล้วจ่ายไปแล้วจะได้ความคุ้มครองกี่ปีครับ สมมุติว่าประกันนี้มีระยะความคุ้มครอง 5 ปี หนึ่งหมื่นกว่าบาทนี่คือต้องจ่ายทุกปีใช่ไหม?

2021.03.29 15:30

กนิฎฐา

ประกันสุขภาพตัวนี้ถ้าบวกกับแผนการคุ้มครองเสริม เราว่าน่าจะคกอยู่ที่ประมาณ 2หมื่นกว่าๆได้คะ ประกันตัวนี้คุ้มครองในเรื่องของการรักษาที่เข้าท่ามากคะแผนที่5 มีวงเงินคุ้มครองต่อปีตั้ง5ล้านบาท ไม่ต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายเลยคะ ทุกครั้งที่เราเข้าโรงพยาบาล ถ้ามีประกันแบบนี้ เราสามารถไดเรับการรักษาที่เราต้องการได้จริงๆแล้วไม่เป็นภาระด้วย

2021.04.26 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ใช้จ่ายค่ายาไม่เกินเท่าไหร่ในแต่ละครั้งคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเทอร์เน็ตได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ทำไมต้องเลือกใช้แบบนี้ด้วยคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันภัยนี้เหมาะสำหรับคนที่อยากได้ค่ารักษาพยาบาลครับ

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้จากที่ไหนครับ

เมื่อครบกำหนดสัญญาได้รับเงินเอาประกันเยอะไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี