Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อครบกำหนดสัญญาได้รับเงินเอาประกันเยอะไหมครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่เลือกทำไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 สำหรับการลดหย่อนภาษี ผมเป็นมนุษย์เงินเดือนที่มีเงินเดือน แล้วก็อยากมีประกันภัยที่เอาไว้ช่วยเหลือในตอนที่ต้องรักษาตัวในโรงพยาบาล เนื่องจากเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุด้วย ผมเลยอยากรู้ว่าแบบแผนที่4นี้จะได้รับจำนวนเงินเอาประกันสูงไหมครับ เพราะเป็นอีกสิ่งหนึ่งที่ผมหวังเอาไว้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เจมส์

เมื่อครบกำหนดสัญญาสามารถได้รับ 100% ของจำนวนเงินเอาประกันภัยค่ะ ก็ต้องถามก่อนว่าเงินเอาประกันภัยมีมากขนาดไหนก็จะได้รับตามนั้น หรือในกรณีที่เสียชีวิตถึงจะได้รับ 100% ของจำนวนเงินเอาประกันภัยเหมือนกัน ซึ่งจำนวนเงินเอาประกันก็ถือว่าค่อนข้างแพงนะคะเนกองแบบแผนที่ 4 ใจอยากได้มากกว่านั้นก็เลือกแบบแผนที่ 5 ไปเลยค่ะ

2020.11.17 16:56

แทน

ก็ต้องดูก่อนนะครับว่าเงินประกันที่เราทำไว้ มีมากน้อยแค่ไหนครับเพราะว่าเราจะได้รับจำนวนเงินเอาประกันได้ร้อยเปอร์เซ็นต์อีกกรณีหนึ่งก็คือเสียชีวิต คนที่จะได้รับส่วนผลประโยชน์มันก็คือคนที่อยู่ภายหลัง ผมคิดว่าดีนะครับได้รับการคุ้มครองในเรื่องค่ารักษาพยาบาล แล้วยังสามารถเอาเงินประกันได้ด้วย เป็นเหมือนกับการออมทรัพย์หรือการฝากเงินนั้นเอง

2020.12.19 14:30

เอกชน

เราเคยเห็นผ่านๆว่าจำนวนเงินเอาประกันภัยของตัวนี้สูงสุดอยู่ที่ 5แสนบาทไม่รู้ว่าดูผิดหรือเข้าใจผิดหรือป่าว แต่ถ้าเป็นจริงเราว่าน้อยนะ เห็นประกันเจ้าอื่นหรือตัวอื่นแต่เจ้าเดียวกัน จำนวนเงินเอาประกันภัยยังมากกว่านี้เลย ถ้าไงลองดูไทยประกันชีวิตคุ้มธนกิจ 99/20(99(n))ดีไหม เขามีจำนวนเงินเอาประกันให้เลือกตั้งแต่2แสนบาทถึง1ล้านบาทเลยนะ แต่ส่วนค่าเบี้ยประกันไม่แน่ใจว่าต่างกันมากน้อยแค่ไหน คุณลองเช็คก่อนได้ค่ะ

2021.01.27 6:20

BOWWY

@เจมส์ ได้รับ 100% เลยก็ดีนะ แต่ส่วนตัวแล้วยังไม่ค่อยได้หาข้อมูลเกี่ยวกับประกันตัวนี้มากสักเท่าไหร่ ตอนแรกก็คิดว่าเป็นประกันซื้อปีต่อปี แต่เห็นมีหลายคนพูดถึงว่ามีสิ้นสุดระยะสัญญา ก็เลยอยากจะรู้ว่าประกันตัวนี้มีระยะสัญญาความคุ้มครองกี่ปีคะ? แล้วการจ่ายเบี้ยประกัน มีแบบจ่ายรายเดือนไหม หรือมีแต่แบบจ่ายรายปีเท่านั้น?

2021.03.29 15:13

ลภัสกร

ต้องเข้าใจแบบนี้นะคะ ว่าการคุ้มครองของประกันตัวนี้เรา ไม่ได้รับเป็นเงินสดนะคะ ดังนั้นอย่าหวังคะว่าจะได้เอาเงินจากประกันออกมาใช้คะ คนที่ซื้อประกันแบบนี้เขาจะเน้นไปที่การรักษาตัวมากกว่าคะ การคุ้มครองแผนที่4 แล้วเราซื้อ สัญญาเพิ่มเติมแบบ โกลด์เข้าไปด้วย การคุ้มครองที่เราได้ในการรักษา อยู่ที่ปีละ4ล้านบาทคะ

2021.04.25 16:44

ภูเขา

@เจมส์ ผมว่าคิดซะว่าทำประกันตัวนี้ไว้ เพื่อเป็นประโยชน์ให้กับครอบครัวน่าจะดีกว่านะครับ อย่าไปหวังเงินคืนตอนสิ้นสุดสัญญาเลย เพราะน่าจะเป็นความหวังเลื่อนลอยนะครับ เพราะว่าประกันตัวนี้คุ้มครองคุณตลอดชีพ ไปจนถึงคุณอายุ 99 ปี คือผมว่ามันมีโอกาสที่คุณจะเสียชีวิตก่อนครบกำหนดสัญญานะครับ ทำไว้เป็นมรดกน่าจะดีกว่า

2021.07.16 7:46

December

@ลภัสกร ได้เป็นเงินสดนะคะ คือจขกทเขาถามถึงตอนที่ครบกำหนดสัญญานะคะแล้วจะได้เงินก้อนสุดท้าย แบบนั้นได้เป็นเงินสดนะ แต่ที่คุณพูดถึงอาจจะหมายถึงสัญญาเพิ่มเติมที่คุ้มครองเรื่องสุขภาพ ที่ซื้อเพิ่มจากประกันคุ้มธนกิจตัวนี้มั้ง มันก็ได้เป็นวงเงินค่ารักษาค่ะ ไม่รู้ว่าคุณไปสับสนอะไรมาเนาะ แต่คุณธนกิจเป็นประกันชีวิตที่ครบกำหนดสัญญาก็จะได้เงินคืนค่ะ

2021.09.11 15:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ใช้จ่ายค่ายาไม่เกินเท่าไหร่ในแต่ละครั้งคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเทอร์เน็ตได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ทำไมต้องเลือกใช้แบบนี้ด้วยคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

รวมแล้วต้องจ่ายเงินเท่าไหร่คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันภัยนี้เหมาะสำหรับคนที่อยากได้ค่ารักษาพยาบาลครับ

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้จากที่ไหนครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี