Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ให้การคุ้มครองในประเทศมีจังหวัดไหนที่ยกเว้นไหมครับ

ผมอยากรู้ว่าในกรณีที่เราใช้สิทธิ์ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์ขึ้นกับเรา มีจังหวัดไหนไหมครับที่จะไม่ให้การคุ้มครอง เพราะผมเป็นคนหนึ่งที่เดินทางไปต่างจังหวัดสำหรับทำงาน บ่อยมาก จึงสมัครใช้บริการประกันภัยของบริษัทไทยประกันชีวิตนี้ไว้ และอยากจะนำการคุ้มครองมาใช้กับอุบัติเหตุจากรถด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นัท

ยังไม่มีจังหวัดไหนที่ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของกรมธรรม์นี้นะคะ เพราะว่าประกันภัยนี้ถูกออกแบบมาเพื่อช่วยในการรักษาพยาบาลไม่ว่าจะอยู่ที่จังหวัดไหน โรงพยาบาลไหนก็สามารถเบิกค่ารักษาได้ แค่ที่ว่าเป็นโรงพยาบาลที่ไม่อยู่ในเครือก็จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายและน้ำเงินหรือหลักฐาน มาทำเรื่องเพื่อขอคืนเงินเพิ่มเติมก็แค่เท่านั้นเองค่ะ

2020.11.17 16:54

ออฟ

เข้าใจนะครับว่าบางครั้งก็คงจะสงสัยว่า เมื่อเราเดินทางไปต่างจังหวัดก็จะได้รับการคุ้มครองเมื่อประสบอุบัติเหตุไหม เกี่ยวกับการเข้ารับการรักษาในโรงพยาบาล จะได้หายห่วงเกี่ยวกับค่ารักษาที่เกิดขึ้นด้วย ถ้ามีจังหวัดไหนที่ไม่ให้การคุ้มครองก็แย่สิครับ คิดว่าถ้ามีจริงๆสำหรับจังหวัดที่ไม่มีการคุ้มครองก็คงไม่อยากจะเดินทางไปหรอก

2020.12.19 14:28

เอกชน

คงดูเป็นจังหวัดไม่ได้มั้งคะ ต้องดูว่าโรงพยาบาลไหนบ้างที่อยู่ในเครือของไทยประกันชีวิต ถ้าเกิดเช็คแล้วว่าโรงพยาบาลในจังหวัดที่คุณจะไปนั้นไม่ได้อยู่ในเครือ ก็ต้องมีการสำรองจ่ายไปก่อนค่ะ สำหรับวิธีการเช็คว่าโรงพยาบาลไหนบ้างที่อยู่ไหนเครือไทยประกันชีวิตสามารถเข้ากูเกิ้ล แล้วพิมพ์ว่า เช็ครายชื่อโรงพยาบาลคู่สัญญาไทยประกันชีวิต แล้วหาที่บอกว่า บริการโรงพยาบาลคู่สัญญา...คลิกเข้าไปก็จะเจอรายชื่อโรงพยาบาลคู่สัญญาแล้วค่ะ

2021.01.27 4:40

BOWWY

@นัท อ่านคำตอบของคุณแล้วงงค่ะ ตกลงว่ามันยังไงกันแน่คะ ดิฉันว่าคุณไปทำความเข้าใจใหม่หรือเรียบเรียงคำพูดที่ดีก่อนดีกว่าไม่อย่างนั้นคนที่เข้ามาอ่าน ก็คงจะงงไปตามๆกัน เห็นบอกตอนแรกว่าไม่มีจังหวัดไหนที่ให้ความคุ้มครอง เพราะอ่านต่อไปก็บอกว่าสามารถใช้บริการประกันนี้ได้ทุกจังหวัด ไม่ทราบว่าคนตอบงงคำตอบของตัวเองไหมคะ

2021.03.29 15:11

อภัย

พี่เขาคงจะตื่นเต้นนะครับ ตอนแรกๆที่ผมมาตอบเพื่อนๆก็จะเป็นแบบนี้แหละครับ เรื่องการคุ้มครองไม่มีหลอกครับที่เขาจะยกเว้นที่หนึ่งที่ใดในประเทศไทยครับ แต่ถ้าเดินทางไปต่างประเทศอันนี้ไม่ได้ครับ เพราะการคุ้มครองแบบนี้จะเป็นกรณีในประเทศไทยเท่านั้นครับ หรืออาจจะเป็นอีกอย่างครับ คือ ไม่ีโรงพยาบาล ให้เราเข้าไปรักษาครับ

2021.04.25 16:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ใช้จ่ายค่ายาไม่เกินเท่าไหร่ในแต่ละครั้งคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเทอร์เน็ตได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ทำไมต้องเลือกใช้แบบนี้ด้วยคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

รวมแล้วต้องจ่ายเงินเท่าไหร่คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันภัยนี้เหมาะสำหรับคนที่อยากได้ค่ารักษาพยาบาลครับ

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้จากที่ไหนครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี