Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยที่มากับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าเป็นแบบไหน?

กำลังดูๆบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยอยู่ค่ะ แล้วไปเห็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวนึงน่าสนใจบอกว่ามีประกันภัยให้ด้วยเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยแต่ที่นี้ประกันภัยมันก็มีหลายแบบใช่ไหม เลยอยากรู้ว่าประกันภัยที่มาพร้อมกับการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ซีไอเอ็มบีไทยเป็นประกันภัยประเภทไหนคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Janki

ถ้าพูดถึงรายละเอียดเนี่ย เงื่อนไขการเปิดบัญชีว่ามีข้อมูลเยอะแล้ว รายละเอียดเกี่ยวกับประกันภัยเยอะกว่าค่ะ ก็เลยเราต้องดูก่อนนะว่าประกันภัยที่ธนาคารให้มาก็ตรงกับที่เราต้องการไหม ส่วนประกันภัยที่มาพร้อมกับการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ยถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าจะเป็นประกันภัยที่ได้รับความคุ้มครองในส่วนของประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคลนะคะ

2020.09.04 13:22

น้ำ

ถ้าออกไปทางประกันอุบัติเหตุมากกว่านะ ประสบอุบัติเหตุ แต่ว่าให้ความคุ้มครองได้ไม่เหมือนกับประกันอุบัติเหตุจริงๆนะคะ แล้วก็แพงไม่ได้คุ้มครองไปตลอดชีวิตด้วยประกันอุบัติเหตุมีคุ้มครองจะถึงแค่อายุ 65 ปีเท่านั้น ส่วนรายละเอียดของประกันอุบัติเหตุที่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Extra ตัวนี้ให้ เราไม่ได้เข้าไปอ่านถึงรายละเอียดน่ะก็เลยไม่มั่นใจ แต่ถ้าแค่ฝากเงินและได้รับความคุ้มครองแบบนี้เราว่าก็น่าสนใจอยู่นะ

2020.11.10 8:2

😉Apiwat

การเปิดบัญชีเงินฝากที่มาพร้อมกับประกันภัยมันก็ดีนะครับ อย่างการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยที่มาพร้อมกับประกันอุบัติเหตุ จะว่ากันตามจริงก็คงไม่ดีเท่ากับการไปซื้อประกันอุบัติเหตุแบบเป็นเรื่องเป็นราว คุณก็เปิดบัญชีนี้ไว้ แล้วก็ไปซื้อประกันอีกต่างหากก็ได้นี่ครับ น่าจะคุ้มครองดีกว่า

2020.12.06 13:59

พจมาลย์

ใช่แล้วพี่ ประกันแบบทีมากับบัญชีธนาคารเมื่อเทียบกับประกันที่ขายตัวละพันสองพันบาท แตกต่างกันมากครับ อย่างถ้าเป็นของ เอไอเอ จ่ายที่ปีละ 2-3พันบาทคุัมครองเรื่องค่ารักษาพยบาลเมื่อเราเกิดอุบัติเหตุด้วยนะครับ แต่ที่มีกับบัญชีธนาคารแบบนี้ไม่มีให้นะครับ แต่ก็แล้วแต่คนเลือกแหละครับบางที่อาจอยากได้เงินมากกว่าการรักษาครับ

2021.02.26 4:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี