Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เห็นบอกว่าเราสามารถถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากโดยใช้บัตรเดบิตได้สูงสุดครั้งละ 30,000 บาท แสดงว่าวันวันนึงก็ถอนได้ 240,000 บาทเลยใช่ไหม?

คือตอนที่ไปดูเงื่อนไขการถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยแล้วเราใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางตู้ atm ถ้าเราถอนได้สูงสุดครั้งละ 30,000 บาท มากสุดวันละ 8 ครั้ง เท่ากับว่าวันนึงเราสามารถถอนเงินออกมาได้มากที่สุด 240,000 บาทต่อวันใช่ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Brenna

ที่บอกว่าถ้าเราใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางตู้ ATM ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเราสามารถถอนออกมาได้สูงสุดวันละ 8 ครั้ง ใช่ค่ะ และถอนออกมาได้สูงสุดครั้งละ 30,000 บาท ก็ถูกค่ะ แต่ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยกำหนดไว้ว่าวันนึงเนี่ย จะถอนเงินสดออกมาได้มากสุดไม่เกิน 100,000 บาทนะคะ ไม่ใช่ 240,000 บาทค่ะ

2020.07.07 17:28

อ้วน

โหถ้าจะถอนเงินทีเดียว 200,000 บาท เราว่า ไปถอนที่เคาน์เตอร์สาขาของธนาคารดีกว่านะไปทำธุรกรรมการเงินที่นั่นเลยปลอดภัยกว่าเรียงน้อยก็ไปที่ธนาคารโอนไปยังบัญชีก็ได้ถ้าเราต้องการเอาเงิน 200 บาทนั้นไปฝากธนาคารอื่นเอาไปใช้จ่ายอะไรก็โอนเลยปลอดภัยกว่านะคะถือเงินสด 200,000 ล่อตาโจรกันก็พอดี ทองบาท 2 บาทยังฆ่ากันเพื่อแย่งเลยถ้ารู้ว่าเราถือเงินแสนจะไม่โดนจับหมกถังขยะเลยหรอคะ

2020.11.23 7:46

ข้าวหอม

โหถ้าจะถอนเงินทีเดียว 200,000 บาท เราว่า ไปถอนที่เคาน์เตอร์สาขาของธนาคารดีกว่านะไปทำธุรกรรมการเงินที่นั่นเลยปลอดภัยกว่าเรียงน้อยก็ไปที่ธนาคารโอนไปยังบัญชีก็ได้ถ้าเราต้องการเอาเงิน 200 บาทนั้นไปฝากธนาคารอื่นเอาไปใช้จ่ายอะไรก็โอนเลยปลอดภัยกว่านะคะถือเงินสด 200,000 ล่อตาโจรกันก็พอดี ทองบาท 2 บาทยังฆ่ากันเพื่อแย่งเลยถ้ารู้ว่าเราถือเงินแสนจะไม่โดนจับหมกถังขยะเลยหรอคะ

2020.11.24 13:52

Lalana (^_^)

ถ้าเจ้าของกระทู้จะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเมื่อไร อย่าให้ใครรู้เด็ดขาดนะคะ กะจะถอนเงินสดออกมาในแต่ละวันแบบเต็มเพดานอย่างนี้ แสดงว่าจะต้องมีเงินฝากในบัญชีธนาคารเยอะแน่ๆ จะไปกดเงิน ถอนเงิน หรือทำอะไรก็แล้วแต่ ต้องระมัดระวังให้ดี เงินมากหรือน้อยก็อันตรายทั้งนั้นค่ะ

2020.12.12 5:34

OAT🛶🤿

บัตรเดบิตที่ผูกกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย สามารถกดเงินสดออกมาได้สูงสุด 100,000 บาทต่อวัน ก็เยอะอยู่นะครับ ผมอยากจะมีเงินในบัญชีแบบที่กดออกมาใช้ได้เท่านี้จัง😆 แต่ถ้าต้องการเงินสดมากกว่านี้ต้องไปที่เคาน์เตอร์สาขาของธนาคารเลยใช่มั้ยครับ ถอนเงินออกมาเกินแสนบาทได้ใช่ปะ

2021.02.10 5:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

มีค่าบริการในการกดเงินสดในต่างประเทศไหมคะ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต / ธนาคารยูโอบี

บัตรเดบิต

บัตร K-Web Shopping ดีไหมในสถานการตอนนี้ที่เราเจอ

บัตร K-Web Shopping / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต

บัตรกรุงศรี เดบิต No Annual Fee คุ้มแค่ไหน ให้อะไรกับเราบ้าง

บัตรกรุงศรี เดบิต No Annual Fee / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตร True digital card มีค่าธรรมเนียมรายปีใชไหมครับ?

Truemoney / ทรู มันนี่

All (อี วอลเล็ต)

จะหาบัตร Wecard ได้จากที่ไหนครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีีเทคโนโลยี่ ที่ฉลาด

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีเทคโนโลยีสมาร์ทชิป ที่ช่วยเพิ่มการป้องกันการปลอมแปลงบัตร นอกจากนี้ยังเป็นการยกระดับของบัตรเอทีเอ็ม ซิตี้แบงก์ปัจจุบันของคุณให้สามารถใช้เพื่อการทำธุรกรรมถอนเงินสดผ่านตู้เอทีเอ็มและยังสามารถใช้บัตรฯเพื่อชำระเงินในการซื้อสินค้าและ/หรือบริการในร้านค้าที่รับบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อีกด้วย

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต หาตู้ที่มีเครื่องหมาย PLUSS

ตอนแรกที่ใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต ก็กังวลใจอยู่เหมือนกันนะว่า เวลาใช้งานจะเป็นอย่างไรบ้าง แต่พอได้ลองใช้แล้ว บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตเป็นอีกบัตรที่สนสนใจไม่ใช่น้อยเลย มาเริ่มตรงที่ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถทำการเบิกถอนเงินสดจากเครื่อง ATM ที่มีเครื่องหมาย PLUS ไม่ใช่แต่ในบ้านเราเท่านั้นนะ บอกเลยว่าสามารถกดได้ทั่วโลก

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่ต้องกลัว

ความพิเศษของบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด คือสามารถถอนเงินสดที่ตู้เอทีเอ็มของธนาคารซิตี้แบงก์ได้ทั่วโลกโดยไม่เสียค่าธรรมเนียม ซึ้งแตกต่างจากบัตรเคดิตที่กดแต่ละทีต้องเสียนค่าธรรมเนียมการถอนแล้วก็ดอกเบี้ยแพงมากบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้เท่าไรก็เป็นเงินเก็บของเราเอง ไม่ต้องมานั่งกลุ้มใจว่าจะจ่ายหมดไหม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ได้รับความคุ้มครองแถมด้วย

นอกจากการใช้งานที่มีส่วนลดพอๆกับับตรเครดิตแล้วบัตรเดบิตอย่างบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ยังมอบโอกาศดีๆเรื่องของการรักษาพยาบาล เพียวงแค่เราสมัครบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตวันนี้เขามาพร้อมกับความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุให้กับเราด้วยซึ้งวงเงินคุ้มครองเรื่อการรักษาพยาบาลได้สูงสุดที่10,000บาทเลยทีเดียว แถมเข้าโรงพยาบาลไหนก็ได้ด้วย

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเดบิต,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด บัตรทำหน้าที่คล้ายเอทีเอ็ม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด นอกจากจะสามารถใช้เป็นบัตรเอทีเอ็มได้แล้ว บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ยังสามารถใช้ชำระเงินเพื่อซื้อสินค้าและ/หรือบริการได้ทั้งในประเทศและต่างประเทศ กับร้านค้ามากกว่า ที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ก็ชื่อก็บอกแล้วครับว่ามันคือมาสเตอร์การ์ดที่แตกต่างจากบัตรเอทีเอ็มคืออภสิทธิการซื้อของนี่แหละครับ

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต มีส่วนลดตามร้านค้า

ทำี่แรกก่อนจะใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต คิดนะว่าอยากทำบัตรเครดิต แต่พอดูไปดูมาแล้ว ไม่นาจะเหมาะกับเรา เลยหันมาใช้บัตรเดบิตของยูโอบี วีซ่า เดบิตแทน เชื่อไหม ทำทุกอย่างได้เท่ากับบัตรเดคดิตเลย แถมบัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตยังมีส่วนลดพอกับบัตรเครดิตหลายๆใบด้วย ดีนะที่ไม่ตัดสินใจทำบัตรเครดิตในวันนั้น ไม่งั๊นลำบากแน่นอน

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี