Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตร K-Web Shopping ดีไหมในสถานการตอนนี้ที่เราเจอ

ทุกวันนี้เราต้องทำงานที่บ้าน กินเล่นที่บ้านตลอดเพราะมีสถานการไวรัสโควิด-19 คือเรามีบัญชีกสิกรกับบัตรเดบิตธรรมดาอยู่ เลยอยากสอบถามคนที่ใช้กสิกรว่า K-Web Shopping ดีไหม ใช้จ่ายทางออนไลน์ได้ปลอดภัยไหมเพราะตอนนี้เริ่มซื้อของออนไลน์มากขึ้นค่ะ เลยอยากสอบถามเพื่อนๆ ที่ใครใช้บัตรนี้อยู่ช้จ่ายเป็นอย่างไรบ้างดีไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Somchai

เราใช้อยู่นะ ใช้มานานเเล้ว ก็ดีนะคะ ใช้ซื้อของออนไลน์สะดวกสบายดี่คะ ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร ใช้จ่ายซื้อของก็ปลอดภัยด้วยเพราะมีSMSเด้งมาตลอดเวลาที่เราใช้จ่ายอะไร สำหรับเราก็เหมือนบัตรทั่วไปนะคะ ไม่ได้มีอะไรที่พิเศษมากมาย เเต่คิดว่าถ้ามีบัตรเดบิตธรรมดาอยู่ก็ได้บัตรเดบิตธรรมดาก็ซื้อของออนไลน์ได้หมือนกันนี่คะ

2020.08.11 17:58

ลูน่า

สำหรับใครที่ไม่มีบัตรเครดิตถ้ามีบัญชีของธนาคารกสิกรก็สามารถซื้อของออนไลน์ได้เพียงแค่ใช้บัตร K-Web Shopping ซึ่งเป็นเสมือนบัตรเครดิต ที่สามารถใช้บริการได้เหมือนกับบัตรเครดิตทุกอย่าง แต่เมื่อใช้บัตรนี้จะไม่คะแนนสะสมหรือเครดิตเงินเงินคืนให้ ใช้สะดวก และไม่มีการเรียกเก็บค่าธรรมเนียมรายปีหรือค่าใช้บริการ

2020.11.26 4:14

เนตรนภา

เราว่าน่าจะปลอดภัยนะคะ เพราะว่าเมื่อเรา สมัครแล้ว เราสามารถกำหนดวงเงินไ้ดเลยนิคะ มันหักเงินจากบัญชีของเราไปเลยคะ เราไม่ต้องใส่วงเงินไปมากๆก็ได้นะคะ แค่พอที่เราจ่ายค่าสินค้าก็พอแล้วคะ แต่ ถ้าให้เราเลือกยังไงเรายังชอบการเก็บเงินปลายทางมากกว่าคะ เรารู้สึกว่ามันปลอดภัยกว่าทุกการใช้งานในการซื้อของออนไลน์คะ

2020.12.02 3:2

😂ช้อบ ชอบ🍟🌮💚

ถ้ากลัวว่าซื้อของออนไลน์ผ่านบัตรเดบิต K-Web Shopping แล้วจะไม่ปลอดภัย เจ้าของกระทู้ก็โอนเงินสิคะ แหม! อย่างกังวลมากไปค่ะ นี่คุณถือบัตรเดบิต K-Web Shopping มานานแค่ไหนแล้ว ปกติไม่ได้เอาบัตรนี้ไว้ซื้อของออนไลน์หรอกเหรอคะ นับจากนี้ไปก็ใช้ค่ะ ซื้อซะ อยากได้อะไรไม่ต้องออกไปข้างนอก ช้อปปิ้งออนไลน์นี่แหละ..เพลินดี

2021.02.27 6:38

พรกนก

เก็บเงินปลายทางสอคะ ปลอดภัยที่สุดแล้วละคะ เราซื้อของออนไลน์ ก็จะจ่ายออนเงินปลายทางหมดแหละคะ ปกติแล้วเวลาที่เราซื้อของออนไลน์ ในบ้านเรา มันมีซื้อไม่กี่ร้านหลอกคะ LAZADA SHOPEE เท่านั้นเองละคะ น่าจะไม่มีอย่างอื่นแหละคะ การซื้อของผ่านที่อื่นอย่าง ซื้อของผ่านเพจ มันมีความเสี่ยงนะ เวลาซื้อต้องเชคดีๆนะ

2021.09.28 4:17

อมรฉัตร

บ้านเรา เรื่องซื้อของออนไลน์ มีไม่กี่เวบหลอกคะ ที่คนไทยจะนิยมซื้อกัน แล้วในแอพซื้อของพวกนั้นก็มีวิธีการจ่ายเงินที่มีให้เราเลือกหลายอย่างมาก บัตรพวกนี้ถ้าจะเอาไว้ซื้อของออนไลน์อย่างเดียวเราว่าน่าจะเปลี่ยนใจดีกว่าคะ เพราะอย่างที่เราบอกเราสามารถเลือกการจ่ายเงินโดยการโอนเงินเข้าบัญชีของแอพฯพวกนั้นก็ได้คะ

2021.10.08 15:41

Nillamai lin

เราว่าทางธนาคารเขาจัดการระบบรองรับการซื้อของออนไลน์อย่างดีแล้วล่ะค่ะ เพราะตอนนี้ใครๆก็ซื้อของออนไลน์กันทั้งนั้น ธนาคารไม่อยากเสียลูกค้าหรอก ต้องทำระบบรองรับการใช้งานให้ครอบคลุมความต้องการของลูกค้า ตอนนี้เจ้าของกระทู้คงใช้บัตร K-Web Shopping ซื้อของออนไลน์เพลิดเพลินแล้วใช่มั้ยคะ ระวังเงินในบัญชีด้วยค่ะ

2021.10.12 8:34

Kamnaun))

ผมไม่เคยใช้บัตรเครดิตซื้อของออนไลน์ อยากรู้ว่าบัตร K-Web Shopping คืออะไรครับ เป็นบัตรที่เอาไว้ซื้อของออนไลน์โดยเฉพาะหรือเปล่า ถ้าบัตรนี้ถูกออกแบบมาเพื่อการใช้งานแบบนั้น ผมว่ามันไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับ ทางธนาคารเขาต้องเตรียมระบบรองรับเป็นอย่างดีอยู่แล้ว ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่มั่นใจ ชำระค่าสินค้าผ่านช่องทางอื่นก็ได้ครับ

2021.10.26 6:58

ศรัณย์พร

การใช้งานก็ดีนะครับ ไม่ต้องไปทำบัตรเครดิต เวลาที่จะใช้งาน ก็เพียงแค่เข้าไปกรอจำนวนเงินที่เราจะให้ ง่ายดีเวลาที่เราจะซื้อของ หรือว่าซื้อพวกแอพ นะครับ แถมไม่ต้องกลัวว่าใครจะมาโขมยเงินจากเราด้วย ผมจะใช้เฉพาะที่ต้องการเท่านั้น ไม่ปล่อยให้เหลือนะครับ ก็กลัวอยู่เหมือนกัน แต่ ความสะดวกมันชนะคำกว่ากลัวนะครับ

2021.12.25 10:11

PakanaN

เป็นบัตรที่ใช้วงเงินของเราใช่ไหม ถ้าแบบนี้คิดว่าน่าจะมีความเสี่ยงเยอะเลยละ ถ้าไปซื้อของตามเว็บที่มันคอยเก็บข้อมูลบัตรของเราก็แย่เลยใช่ไหม ตอนนี้เวลาที่ซื้อของออนไลน์ ผมอาศัยโอนจ่ายเอาครับ ไม่ต้องกลัวเรื่องข้อมูลเลย สะดวกมากด้วย เมื่อก่อนคิดว่าเก็บเงินปลายทางง่ายแล้ว แต่พอมาเจอ โควิด-19 การจ่ายแบบผมง่ายเหมือนกันนะ

2022.01.25 15:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

All (อี วอลเล็ต)

จะหาบัตร Wecard ได้จากที่ไหนครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

อยากถามข้อมูลบัตรเดบิตกรุงไทย พาลาเดียม ว่าจะกดเงินที่ญี่ปุ่นได้ไหม และเราต้องดำเนินการอะไรเพิ่มเติมบ้างค่ะ

บัตรเดบิตกรุงไทย พาลาเดียม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

แวะมาถามเรื่องค่าธรรมเนียมการถอน ของตัวบัตรเดบิตกสิกรไทยครับ

บัตรเดบิตกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

อยากจะเปลี่ยนวงเงินที่ตั้งไว้ในบัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ เปลี่ยนได้ที่ไหนคะ?

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต มีรหัสปลอดภัย

บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ถ้าเราผูกกับแอปในมือถือทุกครั้งที่ใช้งาน เขาจะส่งรหัส OTP รหัส OTP ช่วยให้เรารู้สึกปลอดภัยมากขึ้น - เพิ่มควำมปลอดภัยในกำรทำธุรกรรมออนไลน์ด้วยกำรยืนยันกำรทำรายกรด้วยยตัวเราเอง ไม่ต้องมานั่งจำรหัสผ่านให้ปวดสมอง แถมไม่มีใครทราบรหัสเราด้วย เป็นการป้องกันหลายชั้นจริงๆเรื่องความปลอดภัย

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้งานยุ่งยาก

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้งานลำบากยุ่งยากครับต้องใส่รหัส PIN เพื่ออนุญาตการทำธุรกรรม สำหรับเครื่องของมาสเตอร์การ์ด นี่ถ้าจำรหัสไม่ได้พนักงานคงคิดว่าเราเป็นคนโขมยบัตรมาใช้แน่นอน บอกตรงๆว่าบางทีก็ลืม แถมเรา ต้องเซ็นลายเซ็นบนใบเสร็จ เพื่อเป็นการยืนยันการทำธุรกรรมถูกต้อง ยุ่งไหมละหลายขั้นตอนกว่าจะซื้อของได้

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต วงเงินคุ้มครอง10,000บาท

นอกจากบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต จะใช้จ่ายได้เหมือนบัตรเครดิตแล้ว สิ่งหนึ่งที่เราได้ก็คือเรื่องของการคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ แถมวงเงินคุ้มครองก็ได้ถึง10,000ต่อครั้งอีกต่างหาก ซึ้งวงเงินเท่านี้ก็เพียวพอแล้วที่จะเอาไว้จ่ายค่าอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ แถม คนที่ใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ยังเข้ารักษาได้เกลือบทุกที่อีกนะ

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่ต้องกลัว

ความพิเศษของบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด คือสามารถถอนเงินสดที่ตู้เอทีเอ็มของธนาคารซิตี้แบงก์ได้ทั่วโลกโดยไม่เสียค่าธรรมเนียม ซึ้งแตกต่างจากบัตรเคดิตที่กดแต่ละทีต้องเสียนค่าธรรมเนียมการถอนแล้วก็ดอกเบี้ยแพงมากบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้เท่าไรก็เป็นเงินเก็บของเราเอง ไม่ต้องมานั่งกลุ้มใจว่าจะจ่ายหมดไหม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด เปิดใช้ก็ง่ายระงับก็ไว

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดเปิดใช้งานได้สะดวกและรวดเร็วตลอดทั้งวันผ่านข้อความ SMS ระบบตอบรับอัตโนมัติ ซิตี้แบงก์ออนไลน์ ซิตี้โมบายล์ ตู้เอทีเอ็มของซิตี้แบงก์และของธนาคารอื่น ๆ ทั่วโลกแถมถ้าบัตรหายระงับการใช้งานบัตรได้ทันทีเมื่อสูญหาย พร้อมรับบัตรแทนใบเก่าภายใน 7 ถึง 10 วันทำการ ไวดีครับกับการให้บริการเรื่องต่างๆ

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ได้รับความคุ้มครองแถมด้วย

นอกจากการใช้งานที่มีส่วนลดพอๆกับับตรเครดิตแล้วบัตรเดบิตอย่างบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ยังมอบโอกาศดีๆเรื่องของการรักษาพยาบาล เพียวงแค่เราสมัครบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตวันนี้เขามาพร้อมกับความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุให้กับเราด้วยซึ้งวงเงินคุ้มครองเรื่อการรักษาพยาบาลได้สูงสุดที่10,000บาทเลยทีเดียว แถมเข้าโรงพยาบาลไหนก็ได้ด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี