Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

พอดีสนใจอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคาร CIMB แต่ไม่มีเพื่อนหรือคนใกล้ตัวเคยไปใช้บริการธนาคารนี้มาก่อนเลยค่ะ เราก็เห็นว่าธนาคารนี้ก็ดูน่าเชื่อถืออยู่นะ แต่ทำไมไม่ค่อยมีคนรู้จักไปใช้ธนาคารนี้เลย ก็เลยอยากรู้จากคนที่เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคาร CIMB ค่ะว่า รู้สึกว่าบัญชีออมทรัพย์ไปใช้ดีไหมคะ? ใช้สะดวกไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thenie

ไม่ค่อยเจอคนรู้จักที่ใช้บริการของธนาคารนี้เหมือนกันค่ะ แต่จากที่เปิดบัญชีมาปีกว่าๆก็รู้สึกว่าบัญชีออมทรัพย์ของธนาคาร CIMB ก็ใช้งานสะดวกดีนะคะ ฝากเงิน ถอนเงิน โอนเงินได้ทุกวันไม่ได้จำกัดจำนวนครั้งที่ทุกสาขาของธนาคาร ตอนสมัครเปิดบัญชีมาเราก็จะได้สมุดคู่ฝากใช้เป็นหลักฐานในการทำธุรกรรมการเงินได้ แล้วพอเราสมัครเปิดบัตรเดบิต จะฝากเงิน ถอนเงิน โอนเงิน ก็ยิ่งง่ายเลยค่ะ ถึงจะมีสาขาธนาคารให้เราไปใช้บริการน้อยไปหน่อย แต่ไม่ค่อยเสียเวลาที่ธนาคารก็ถือว่าโอเคนะคะ

2020.07.03 11:40

Annie*

ที่คนเค้าไม่ใช้กันเพราะเค้าไม่ค่อยรู้จักค่ะ ขนาดเราเรายังไม่รู้จักเลย รู้เเต่ว่าเป็นธนาคารต่างประเทศถ้าเทียบกับUob เราว่าคนยังรู้จัก Uob มากกว่าอีก อีกอย่างสาขาน้อยมาก บางครั้งการที่เราจะเปิดบัญชีหรือทำธุรกรรม ถ้ามีสาขาน้อยหรือตู้เอทีเอ็มน้อยเกินไปก็คงไม่มีใครอยากใช้บริการหรอกจริงไหมคะ?? คนส่วนใหญ่เค้าเอาสะดวกค่ะ

2020.11.09 13:33

เปมิกา

แล้วทำไมคุณถึงอยากจะเปิดบัญชีกับธนาคาร CIMB ล่ะคะ อยากจะลองใช้บริการของเขาดูหรือเปล่า ถ้าอยากลองก็ไม่มีอะไรเสียหายค่ะแค่บัญชีออมทรัพย์เองเปิดไปเถอะ ถ้าคนรอบข้างไม่เคยมีใครมีประสบการณ์ที่จะเล่าให้คุณฟังได้ว่าบริการของเขาเป็นยังไงก็ลองเข้าไปหาข้อมูลในพันทิปสิคะมีคนมาเขียนรีวิวเยอะแน่ๆ แต่เวลาเราจะเลือกใช้บริการธนาคารอะไรก็ต้องดูที่ความสะดวกของเราด้วยนะคะ

2020.12.15 11:49

ลักษิกา

ใช่ๆ อยากลองก็เปิดใช้งานดูสิคะ ไม่ต้องกลัวคะว่าจะเสียหายอะไร เพราะไม่พอใจเราก็ปิดบัญชีแค่นั้นเองคะ แต่ถ้าถามเราว่าเราสนไหม คือเอาจริงๆเลยนะค เรารู้สึกเหมือนกับเพื่อนๆทุกคนเลยคะ ธนาคารนี้คนไทยไม่ค่อยได้ใช้งานคะ เพราะว่าอาจจะเป็นธนาคารเจ้าใหม่ๆก็ได้คะคนเลยไม่ค่อย แต่ต่างชาติใช้เยอะนะคะ ได้ยินว่ามันสะดวกเรื่องการโอนเงินข้ามประเทศ

2021.02.11 5:3

Lakorn

อยากจะถามเจ้าของกระทู้เหมือนกับที่บางคอมเม้นท์เขาสงสัยอะครับ ทำไมคุณถึงสนใจและอยากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคาร CIMB ล่ะครับ ผมเองก็ไม่ค่อยคุ้นกับธนาคารเท่าไหร่ แต่ไม่ขัดถ้าใครอยากเปิดบัญชีกับะนาคารนี้นะครับ เจ้าของกระทู้ไปเปิดบัญชีไว้หรือยัง สิทธิประโยชน์ที่ได้รับกับความพึงพอใจในการบริการเป็นอย่างที่คิดมั้ยครับ

2021.09.21 14:22

NichaNan:)

เหมือนกันเลยค่ะเจ้าของกระทู้ เราเองก็ไม่มีเพื่อนหรือคนใกล้ตัวใช้บริการธนาคารซีไอเอ็มบี เราเองก็ไม่มีบัญชีเงินฝากกับธนาคารนี้ด้วยเหมือนกัน เคยเห็นสาขาของธนาคารนี้นะ แถวๆบ้านก็น่าจะมี แต่ไม่ได้ใช้บริการของเขาเลย อยากรู้ว่าธนาคารนี้เหมาะกับคนที่ทำอาชีพไหนเป็นพิเศษหรือเปล่าคะ มีใครใช้บริการธนาคารนี้อยู่บ้างมั้ย

2022.01.19 15:34

วรวิทย์

ที่คนไม่ค่อยรู้จักน่าจะเป็นเพราะว่าธนาคารนี้มีสาขาที่ให้บริการไม่ค่อยมากหรือเปล่าครับ อย่างแถวที่้บานของผมก็ต้องเข้าไปที่ตัวจังหวัถึงจะเจอะนาคารนี้เหมือนกัน แล้วส่วนใหญ่ธนาคารนี้จะเป็นของคนที่ทำธุรกิจมากกว่าครับ คือพวกที่ต้องโอนเงินหรือว่ารับเงินจากต่างประเทศมักเลือกใช้งานของธนาคารนี้กัน มันสะดวกเวลาทำธุรกรรมทางการเงินนะครับ

2022.03.31 8:40

กวิสรา^.^

ก็อยากรู้เหมือนกันค่ะว่าทำไมเจ้าของกระทู้ถึงอยากเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคาร CIMB ทั้งที่คุณเองก็บอกว่าไม่มีเพื่อนหรือคนใกล้ตัวเคยไปใช้บริการธนาคารนี้มาก่อนและไม่ค่อยมีคนรู้จักไปใช้ธนาคารนี้เลย เรื่องความเชื่อถือของธนาคารนี้ เราว่ามีอยู่แน่ค่ะไม่งั้นคงไม่อยู่มาจนทุกวันนี้หรอก ยังไงก็รู้นะว่าทำไมคุณสนใจธนาคารนี้

2022.04.15 6:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี