Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ UOB secure และทางธนาคารบัญชีออมทรัพย์นี้อธิบายว่าจะได้รับการคุ้มครองอุบัติเหตุ 2 ล้านบาทหรือ 20 เท่าของเงินฝากสำหรับผู้ขับขี่และโดยสารรถจักรยานยนต์ แต่ทำไมถึงบอกว่าไม่รวมค่ารักษาพยาบาล เมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับเราผมไม่เข้าใจเกี่ยวกับสิ่งที่ธนาคารเราไม่มีใครช่วยบอกได้ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wonnapa

ขอบคุณครับสำหรับคำถาม แน่นอนครับว่ามีการรับประกันอุบัติเหตุสูงสุดถึง 2 ล้านหรือ 20 เท่าของเงินฝากแต่การรับประกันของบัญชีออมทรัพย์ UOB secure จะคุ้มครองก็ต่อเมื่อเราสูญเสียอวัยวะจากอุบัติเหตุทางมอเตอร์ไซค์ก็คือสูญเสียแบบถาวรนะครับรับประกันอุบัติเหตุเมื่อเราตายหรือเมื่อเราสูญเสียอวัยวะแบบถาวรเท่านั้นซึ่งเหตุการณ์เหล่านี้เป็นเหตุการณ์ร้ายแรงถึงจะรับประกันแต่ถ้าเกิดอุบัติเหตุเล็กน้อยจ่ายเองครับ

2019.11.18 21:46

ศักดิ์ทิพย์

ไม่เคยได้ยินเลยคะว่า บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จะจ่ายค่ารักษาพยาบาลด้วยนะคะ เท่าที่ทราบมาแล้วก็เท่าที่เข้าใจนะคะ บัญชีออมทรัพย์ UOB secure เขาคุ้มครองกรณีใหญ่ๆจริงๆเท่านั้นนะคะ เจ็บป่วยธรรมดา หรืออุบัติเหตุเล็กๆน้อยๆบัญชีออมทรัพย์ UOB secure ไม่คุ้มครองแล้วก็ไม่ได้จ่ายให้ด้วยนะคะ แต่วงเงินที่เขาคุ้มครองสูงเลยนะคะ

2020.06.24 7:38

นคร

ผมคิดว่าเป็นเงื่อนไขของธนาคารที่ทำกับบริษัทประกันครับแต่ส่วนมากผมเห็นว่าการได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุจากธนาคารที่ให้กับลูกค้าเป็น Optionที่ทำการตลาดเพื่อให้ลูกค้าได้รับความพึงพอใจและเข้ามาฝากเงินเยอะๆเพื่อจะได้รับความคุ้มครองที่สูงโดยไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มผมเห็นว่ามันคุ้มค่าที่จะใช้บริการเพราะประเทศไทยเป็นประเทศต้นๆที่เกิดอุบัติเหตุมากที่สุดในโลกถึงไม่มีค่ารักษาพยาบาลถ้าเกิดอะไรขึ้นกับเราคนที่อยู่ข้างหลังจะได้ไม่ลำบาก

2020.07.06 6:11

ฺBlack-sheep

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ยูโอบี ซีเคียวร์ นี่รู้สึกว่าจะเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์พ่วงประกันอุบัติเหตุนะครับ ไม่ได้คุ้มครองเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาล แต่จะให้เงินสินไหมทดแทนเท่านั้นครับ จะได้รับก็ต่อเมื่อเราเกิดอุบัติเหตุทางรถจักรยานยนต์ที่ทำให้สูญเสียหรือความเสียหายอันเกิดจากการบาดเจ็บทางร่างกาย ซึ่งคุณจะต้องมียอดคงเหลือเฉลี่ยตั้งแต่ 3,000 บาทขึ้นไปก่อนเกิดอุบัติเหตุ 1 วัน

2020.07.07 9:17

Chees

ผมว่านะถ้าคุณสงสัยไม่เข้าใจอะไรตรงไหนสอบถามจากทางธนาคารเลยดีกว่าไหมจะได้ข้อมูลที่ชัดเจนกว่านะครับ โดยเฉพาะถ้าคุณเป็นลูกค้าของธนาคาร หรือบริการนั้นๆจริงๆ เพื่อจะได้ใช้งานบริการนั้อย่างถูกต้อง และใช้งานอย่างเต็มที่ เพราะอะไรที่เราไม่เข้าใจก็จะทำให้เราเสียสิทธิประโยชน์จากบริการนั้นไปได้ มันน่าเสียดายนะครับ และเสียเวลาที่มามัวสงสัยอยู่แบบนี้

2020.08.08 12:53

พาฝัน

เราเพิ่งไปเปิดบัญชีออมทรัพย์กัยธนาคารแห่งหนึ่งเมื่อไม่กี่วันมานี้เอง ทางธนาคารได้เสนอให้เราฝากบัญชีออมทรัพย์หนึ่งที่ได้รับดอกเบี้ยพร้อมกับความคุ้มครองการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุเป็นวงเงิน10 เท่าของเงินฝาก ซึ่งเราเห็นว่ามันคุ้มค่าที่จะใช้บริการ เมื่อเรากลับมาบ้านก็ได้หาข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้ ทำให้เรารู้ว่ามีหลายธนาคารให้บริการแบบนี้ด้วย

2020.08.28 23:55

ลำพัง..หนาวกว่า

ทำไมเจ้าหน้าที่ธนาคารบอกว่าบัญชีออมทรัพย์ UOB secure ให้ความคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุ แต่ไม่รวมค่ารักษาพยาบาล? เพราะเค้าไม่ได้มีนโยบายในการจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้ยังไงล่ะครับ เข้าใจง่ายๆเลย โอกาสหน้า หากจะเปิดบัญชีธนาคารหรือทำประกันกับบริษัทประกันโดยตรง เจ้าของกระทู้ต้องตั้งสติและฟังเงื่อนไขทุกอย่างให้ดีนะครับ

2020.09.28 15:39

อรุณ

อ๋อ ที่แท้ก็เป็นแบบนี้นี่เองค่ะ สงสัยภาษาของดิฉันจะไม่แตกฉานเสียแล้ว 5555 เข้าใจผิดมาตลอดเลยค่ะ คิดว่าจะคุ้คมครองให้ทั้งอุบัติเหตุกับจ่ายค่าพยาบาลให้ ที่ไหนได้ให้ความคุ้มครองเพียงอย่างเดียว และต้องเป็นเรื่องที่ใหญ่ด้วยถึงจะได้รับการคุ้มครอง แหม่ วันหลังถ้าจะหาข้อมูลอะไรต้องให้ลูกเลือกให้แล้วแหละ เพราะดิฉันอ่านภาษาไทยไม่แตกฉานเลย555

2020.09.30 11:42

คุณชาง

ที่จริงเจ้าของกระทู้พอจะทราบคำตอบแล้วว่าทำไมบัญชีออมทรัพย์ UOB secure ถึงไม่รวมค่ารักษาพยาบาล ก็ทางธนาคารเขากำหนดเงื่อนไขมาแบบนั้นน่ะครับ แล้วอีกอย่างนะ นี่เป็นบัญชีเงินฝากธนาคารไม่ใช่ประกันสุขภาพ เขาไม่จ่ายเงินค่ารักษาพยาบาลให้เจ้าของบัญชีหรอกครับ มันจะไม่คุ้ม ผมว่าคุณซื้อประกันสุขภาพดีกว่าครับ ชัวร์กว่า

2021.07.27 14:12

คมชาญ

เอาแบบนี้ครับ เพื่อเข้าใจตรงกันนะครับ บัญชีธนาคารที่บอกว่ามีการคุ้มครอง ส่วนใหญ่ ไม่สิครับเกลือบจะทั้งหมดแหละไม่ได้จ่ายค่ารักษาครับ เขาเป็นการคุ้มครองกรณีเสียชีวิตครับ ส่วนตัวไม่ชอบเลยครับ เพราะง่าจะได้เงินคุ้มครองมากหรือน้อย มันขึ้นกับเงินที่เรามีฝากในช่วงนั้นครับ ผมไม่ค่อยได้ฝากเงินแบบนานด้วยสิครับ ไม่คุ้มแน่นอน

2021.08.17 15:21

noomnan

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure ยังไงก็เป็นบัญชีเงินฝาก คงให้ความคุ้มครองแบบประกันสุขภาพไม่ได้หรอกครับ จุดประสงค์ของการเปิดบัญชีนี้คือการฝากเงินและให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุ 2 ล้านบาทหรือ 20 เท่าของเงินฝาก ในกรณีที่เจ้าของบัญชีเสียชีวิต ถ้าอยากได้ค่ารักษาพยาบาลอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุด้วย ต้องซื้อประกันสุขภาพละครับ

2021.09.30 5:40

สันติสุข

บัญชีแบบนี้เป็นบัญชีที่เอาไว้คุ้มครองกรณีที่เราสูญเสียอย่างเดียวครับ ไม่มีการคุ้มครองค่ารักษาอะไรให้เราหรอก ถ้าพี่อยากได้การคุ้มครองด้วย พี่หาซื้อประกันอุบัติดีกว่าครับ มีหลายเจ้าที่คุ้มครองค่ารักษาโดยตรงเลย อย่างที่ผมใช้งานอยู่ค่าเบี้ยก็ตกปีละ 2พันกว่าบาท คุ้มครองค่ารักษา ที่ 4หมื่นบาทต่ออุบัติเหตุ1ครั้ง

2022.01.30 6:52

ชนิตรา

อันนี้เวลาที่เรามีเงินเข้าบัญชีต้องเป็นเงินที่เราไม่ต้องกดออกมาใช้งานใช่ไหม เพราะพี่คนหนึ่งบอกว่าจะคุ้มครองเราก็ต่อเมื่อเรามีเงินในบัญชีนี้เท่ากับจำนวนที่เขากำหนดเอาไว้ บัญชีแบบนี้ต้องตั้งใจทำจริงๆเพราะเงินไม่สามารถเอาออกมาใช้ได้เลย ถ้าเป็นแบบเราคิดว่าน่าจะซื้อประกันชีวิตแบบที่เพื่อนๆหลายคนบอกติดเอาไว้ด้วยก็น่าจะดีกว่านะ

2022.02.12 15:18

/Atiwan/

แสดงว่าความคุ้มครองที่จะได้รับจากการเปิดบัญชีออมทรัพย์ UOB secure ก็คือการที่เจ้าของบัญชีสูญเสียอวัยวะหรือทุพพลภาพจากการเกิดอุบัติเหตุ แต่ไม่ได้ให้ค่ารักษาพยาบาล ถ้าหากต้องการค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุต้องไปซื้อประกันอุมัติเหตุแล้วล่ะ ก็โอเคนะผมว่า ดีกว่าฝากเงินไว้เฉยๆ ฝากบัญชีแบบนี้ได้รับความคุ้มครองด้วย

2022.04.21 16:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้สามารถทำธุรกรรมการเงินเหมือนปกติได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงื่อนไขการเปิดใช้บริการบัญชีคืออะไรคะ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

อยากเปิดใช้บริการบัญชีออมทรัพย์นี้ใช้เอกสารอะไรบ้างครับ

All (ธนาคาร)

ถ้าฝากเงินเก็บเอาไว้นานๆจะเป็นอะไรไหมครับ

บัญชีเงินฝากนี้ได้รับอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

ทำไมเงินในบัญชีที่ฝากไว้ลดลงไปเองคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี