Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

พอดีว่าอีกประมาณ 2-3 วันจะได้เข้าไปทำธุระที่อยู่ใกล้ๆกับสาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยค่ะ ก็เลยว่าจะไปโอนเงินให้กับลูกค้าด้วย แต่ว่าจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นของธนาคารอื่น ก็เลยอยากจะรู้ว่าถ้าเราจะโอนเงินที่อยู่ในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นผ่านเคาน์เตอร์สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยทำแบบนี้ได้ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Arnit

คิดว่าถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ย จะโอนเงินจากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น ผ่านเคาน์เตอร์สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย คิดว่าทำได้นะคะ ส่วนใหญ่แล้วที่จะโอนผ่านเคาน์เตอร์สาขาของธนาคารไม่ได้เนี่ย กรณีที่เราเป็นเปิดบัญชีเงินฝากออนไลน์ แต่ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ยังไงก็ไปโอนที่เคาน์เตอร์สาขาได้ค่ะ

2020.08.08 13:22

ดิว

ที่เรารู้มารู้สึกว่าจะโอนได้นะ เพราะยังไงเขาแต่สาขาทุกสาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็ต้องให้บริการนะครับฝากโอนถอนอยู่แล้ว ไม่ได้กำหนดอะไรไว้ด้วย แต่อยากจะให้ระวังเรื่องของค่าธรรมเนียมไว้นิดนึงคือเราไม่มั่นใจว่าถ้าโอนต่างสาขาจะต้องเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ ถ้าไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมแล้วว่าเปิด Application Banking ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไว้ใช้เลยดีกว่า

2020.11.09 7:45

longkang11

เห็นด้วยกับคุณดิวนะครับ เรื่องการเปิด Application Banking ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไว้ใช้ ถ้าเจ้าของกระทู้โอนเงินบ่อยๆ ใช้แอปของธนาคารโอนเลยจะสะดวกและรวดเร็วมาก แต่ถ้าไม่ได้โอนเงินบ่อยก็ไม่เป็นไร ไปที่ธนาคารก็ได้ครับ แอปของธนาคารที่ผมใช้อยู่โอนเงินต่างธนาคารไม่เสียค่าธรรมเนียม ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเหมือนกันมั้ยไม่รู้

2020.12.04 15:59

เสาวภา

ไม่ว่าจะเป็นบัญชีที่เปิดแบบธรรมดาหรือว่าเปิดแบบอออนไลน์ สามารถเข้าไปใช้งานที่สาขาของธนาคารได้คะ ไม่ได้มีข้อกำหนดว่าอันไหนใช้ได้หรือว่าใช้ไม่ได้คะ บัญชีเงินฝากทำทุกอย่างได้เหมือนกันคะ ไม่ต้องกังวลใจนะคะเพื่อน ส่วนเรื่องที่อยากโอนเงิน เห็นด้วยคะว่าการโอนผ่่นแอพของธนาคารจะช่วยเราไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมคะ

2021.02.24 12:17

พรทิพา

ใช่ๆไม่ต้องไปที่ธนาคารให้เสียเวลาคะ โหลดแอพฯของ ธนาคารแล้วก็ผูกบัญชีของคุณเข้าไปเลยคะ ใช้เวลาในการลงทะเบียนไม่นานหลอกคะ แล้วเวลาที่จะโอนเงินหรือว่าจ่ายเงินค่าอะไรก็ทำได้ด้วยตัวเอง แถมไม่กำหนดเวลาที่จะทำเหมือนกับธนาคารนะคะ สามารถโอนหรือว่าจ่ายสินค้าในช่วงเวลาไหนของวันก็ได้ เดียวนี้สบายกว่าเมื่อก่อนเยอะคะ

2021.08.10 7:17

/ข้าวตัง/

เจ้าของกระทู้ไม่สะดวกโอนเงินให้ลูกค้าผ่าน Internet Banking หรือ Mobile Appication เหรอคะ ทำธุกรรมการเงินผ่านช่องทางพวกนี้สะดวกและรวดเร็วกว่าการไปโอนเงินที่สาขาธนาคาร แถมยังไม่เสียค่าธรรมเนียมด้วยค่ะ ไม่ต้องรอให้มีธุระไปที่ธนาคาร คุณก็สามารถทำธุรกรรมการเงินต่างๆได้ อยู่ที่ไหนก็ทำได้ขอแค่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตก็พอ

2021.09.22 7:59

สรศักดิ์

หันมาใช้งาน แอพฯ CIMB THAI Digital Banking ตัวนี้ดีกว่าครับ เราไม่ต้องมานั้งกังวลเรื่องของการเสียค่าธรรมเนียมเวลาที่เราโอนเงินเข้าไปที่สาขาอื่นครับ จำได้ว่าถ้าเราทำธุรกรรมทางการเงินกับธนาคาร เราต้องเสียค่าธรรมเนียมในการให้บริการด้วย อย่างน้อยๆ น่าจะประมาณ 20 บาทได้ แล้วช่วงนี้ไปธนาคารไม่น่าไปหลอกครับ

2022.01.21 15:27

ไพบูลย์

มันก็ต้องโอนได้อยู่แล้วละครับ ขนาดโอนเงินข้ามธนาคารยังสาสมารถทำได้เลยครับ แต่ก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมเพิ่ม ถ้าไม่อยากเสียหรือว่ากลัวว่าจะโอนไม่ได้ทำไมไม่หันไปโอนเงินผ่านบัญชีออนไลนืแบบที่เขาใช้ๆกันทุกวันนี้ดูละครับ สามาถทำได้ง่ายมาก แล้วรู้สึกว่าไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมหรือว่าค่าบริการอะไรเลย สบายๆแถมทำง่ายมาก

2022.02.16 15:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี