Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

เมื่อเราอยากเปิดบัญชีธนาคารเราต้องดูด้วยว่าบัญชีธนาคารนั้นเหมาะสำหรับคนกลุ่มประเภทไหนบ้างบัญชีสำหรับเด็กบางบัญชีสำหรับผู้สูงอายุและบังบัญชีสำหรับผู้ใหญ่ผมอยากจะสมัครบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ซึ่งเห็นว่าผู้บ่าวสามารถได้รับอัตราดอกเบี้ย 2% แต่ผมอยากทราบเงื่อนไขว่าผู้ที่สมัครจะต้องมีอายุเท่าไหร่เพื่อที่จะสามารถเปิดใช้บัญชีดังกล่าวได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Catalina

ครับสำหรับบุคคลธรรมดาต้องมีสัญชาติไทยเท่านั้นและต้องมีอายุตั้งแต่ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปตั้งแต่วันที่เปิดบัญชีครับเพราะเงื่อนไขนี้เป็นไปตามที่ธนาคารได้กำหนดไว้ให้ใช้บัญชีได้สำหรับบุคคลทั่วไปที่ไม่ใช่เด็กครับแต่เป็นคนที่สามารถทำงานและเก็บเงินสามารถโอนเงินได้เพื่อที่จะสามารถได้รับดอกเบี้ยที่สูงในการจับจ่ายใช้สอยทั้งนี้ต้องมีเงินในบัญชีไม่เกิน 50,000 นะครับถึงจะได้รับอัตราดอกเบี้ย 2% ต่อปี

2019.10.14 20:37

เซติอาวัน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ให้ดอกเบี้ยสูงขนาดนั้นเลยเหรอ 2% เนี่ยนะ ตอนนี้อัตราดอกเบี้ยยังเหมือนเดิมอยู่รึเปล่า แต่จำกัดเงินฝากที่ 50,000 บาท ก็ต้องอย่างนั้นแหละไม่งั้นธนาคารต้องจ่ายดอกเบี้ยให้บานเลย ว่าจะลองเข้าไปหาข้อมูลดูสักหน่อย เผื่อจะมีสิทธิประโยชน์อื่นเพิ่มเติมอีก ใครที่ฝากไปแล้วคงได้ดอกเบี้ยกันเยอะเลยนะคะ

2020.06.08 15:28

Natalee

เงื่อนไขการเปิดบัญชี ก็ตามที่คุณ Catalina บอกเลยค่ะ แต่อยากแนะนำบัญชีออมทรัพย์ CIMB สำหรับผู้สูงอายุ ให้กับเจ้าของโพสต์ดูนะคะ เผื่อมี พ่อแม่ พี่ป้า น้า หรือลุง ที่สูงอายุ แล้วอยากเปิดบัญชีให้ท่าน บัญชีแบบนี้ สำหรับคนที่มีบัตรสวัสดิการแห่งรัฐ หรือบุคคลธรรมดา ที่มีอายุ 65 ปีบริบูรณ์ขึ้นไป ณวันที่ไปเปิดบัญชีค่ะ บัญชีนี้ดีนะคะ เปิดบัญชีขั้นต่ำ 0 บาท และจะได้รับดอกเบี้ย จากธนาคารทุกวัน ทำการสุดท้ายของเดือน มิถุนายนและเดือนธันวาคม และอัตราดอกเบี้ยนี้ ต้องเป็นไปตามประกาศล่าสุดของธนาคารนะคะ ถ้ามียอดในบัญชีต่ำกว่า 500 บาท ณสิ้นวันทำการของเดือนที่บอกไปเราจะไม่ได้รับ ดอกเบี้ย จากธนาคารค่ะ

2020.07.08 5:35

ฟานิ

ส่วนใหญ่แล้วคนที่จะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ได้จะต้องอายุ 15 ปีเต็ม ถ้ากรณีที่เด็กที่อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อายุไม่ถึง 15 ปี ตอนนั้นอาจจะต้องให้ผู้ปกครองหรือว่าคนที่มีอำนาจในการดูแลเด็กเซ็นยอมรับค่ะ พ่อเดี๋ยวนี้ขอแค่มีบัตรประจำตัวประชาชนก็สามารถเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ได้แล้ว ก็เลยเด็กที่อายุน้อยกว่า 15 ปีเต็มก็เริ่มเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ได้นะคะ

2020.07.20 7:55

น้องอิน..อินดี้😍

เรายังไม่ได้เข้าไปดูรายละเอียดของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เห็นมีบางคอมเม้นท์บอกว่าได้ดอกเบี้ยเงินฝาก 2% เยอะนะ แต่คงมีเงื่อนไขบางอย่างด้วยแหละ ถ้ามันคุ้มกับดอกเบี้ยที่จะได้รับก็โออยู่นะ ใครที่มีเงินเก็บอยู่บ้าง แล้วเปิดบัญชีธนาคารที่ให้ดอกเบี้ยดีๆเอาเงินไปฝากไว้ท่าจะดีนะคะ ค่อยๆเก็บสะสมดอกเบี้ยไปเรื่อยๆ

2020.08.25 4:25

Hana

ทุกคนสามารถใช้บริการของธนาคาร CIMB โดยสามารถใช้แอป CIMB Mobile bankingได้ ถ้าจะให้บอกก็คือเหมาะสมสำหรับทุกคนทุกเพศแล้วก็ทุกวัยที่มีวุฒิภาวะความเป็นผู้ใหญ่แล้ว เพราะว่าตอนนี้ทุกคนก็ต้องมีการทำทุรกรรมทางการเงินทั้งนั้นไม่ว่าจะโอนหรือว่าจะฝาก-ถอน ดังนั้นทุกคนสามารถใช้แอพพลิเคชั่นนี้ได้และสามารถสมัครเปิดบัญชีผ่านทางแอพได้ด้วย

2020.08.31 16:37

หนูเรียม

ไม่ทราบว่าตอนนี้ถ้าต้องการจะฝากเงิน บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ยังจะได้รับดอกเบี้ย 2% อยู่อีกหรือเปล่าคะ เพราะตอนนี้ ฉันกำลังมองหาข้อมูลเกี่ยวกับการฝากเงินกับธนาคารที่ให้อัตราดอกเบี้ยที่สูง ซึ่งในตอนนี้ฉันยังไม่เจอว่ามีธนาคารไหนที่ให้อัตราดอกเบี้ย ถึง 2% เลย ถ้าธนาคาร CIMB ยังให้อัตราดอกเบี้ย 2% หรือมากกว่านั้น ฉันจะได้เอาเงินไปฝากบ้าง

2020.09.14 5:58

Kiwi#0259

@คุณ หนูเรียม เราสนใจเรื่องดอกเบี้ยจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เหมือนกันค่ะ เข้าไปดูแล้ว แต่ไม่เห็นบอกเลยว่าให้ดอกเบี้ยเท่าไหร่ งงเหมือนกันนะเนี่ยว่าทำไมไม่บอกอะ หรือว่าเราดูผิด หาไม่เจอเองหรือเปล่า ต้องโทรไปถามธนาคารหรือโทร.เข้าสายด่วนอะไรแบบนี้มั้ยอะคะ อยากได้ดอกเบี้ยเงินฝากดีq ต้องวุ่นวายขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย!

2020.09.29 4:58

ถุงเท้า

เท่าที่รู้มาการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อันนี้เปิดบัญชีขั้นต่ำตั้ง 1000 บาทแหนะ แต่มันก็อาจจะคุ้มกับค่าอัตราดอกเบี้ยที่ได้รับนั่นแหละค่ะ แต่อย่างที่หลายๆคนได้ถามว่า อัตราดอกเบี้ย 2% เนี่ยยังมีอยู่หรือไม่ อันนี้เราก็ไม่ทราบ แต่ถ้าหากว่ายังคงให้อัตราดอกเบี้ยเท่าเดิมอยู่ เราว่าน่าไปสมัครมากเลยค่ะ แต่ก็ยังไม่มีข้อมูลที่ยืนยันได้เพราะหาแทบไม่เจอเลย

2020.10.01 11:25

เอนก

ที่ไหนๆ ก็จะอายุประมาณนี้อยู่แล้วไหมครับ เรื่องฝากตอนที่เปิดบัญชี เห็นด้วยเลยครับ ธนาคารเจ้านี้ เปิดแพงกว่าที่อื่นๆครับ ที่อื่นๆเปิดแค่500บาทเองครับ แต่ไม่ใช่ประเด็นครับ เพราะถึงจากฝาก1พันบาทในที่สุดก่อนออกจากธนาคาร ก็คงต้องมากด เอทีเอ็ม เล่นกันแน่นอนครับ สรุปแล้วเงินก็ไม่น่าจะมีติดบัญชีมากเท่าไรหลอกครับ

2021.06.22 14:57

Sikarn

แล้วบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เหมาะกับคนกลุ่มไหนมากที่สุดครับ บัญชีนี้ให้อัตราดอกเบี้ย 2% เลยเหรอ..เยอะนะ ถ้ามีธนาคารนี้แถวบ้านก็น่าสนใจนะ แต่ผมว่าผมไม่เห็นสาขาของธนาคารนี้แถวบ้านผมเลย หรือผมอาจจะยังไม่เคยสังเกตอย่างจริงจังก็ได้ ก่อนจะเปิดบัญชีธนาคารคุณดูเรื่องคุณสมบัติของผู้สมัครก่อนก็ดีนะ รอบคอบดีครับ

2021.07.22 15:46

พันธ์ทิพย์

ทำไมหลายคนชอบถามเกี่ยวกับบัญชี ของ CIMB เยอะมากเลย หรือว่าธนาคารนี้กำลังมาแรงในช่วงนี้เหรอ เห็นบอกว่าได้ดอกเบี้ยสูงด้วย ตอนนี้ดอกเบี้ยของเรา อยู่ที่ 1% กว่าๆเองเป็นบัญชีเงินฝากแบบประจำนะคะ เรากำหนดครบสัญญาที่จะถอนเงินได้ อีก3ปีคะ อยากใช้เงินก้อนนี้มาซื้อบ้าน ก็หวังเอาไว้ว่าเมือถึงตอนนั่นจะได้บ้านแบบที่ตั้งใจเอาไว้

2021.08.24 7:53

ธิติมา

โห่ดอกเบี้ยของบัญชีตัวนี้ได้มากจังเลย แบบนี้น่าสนใจจัง เดียวปิดบัญชีที่ทำไว้แล้วไปใช้ของเจ้านี้ดีกว่า ส่วนเรื่องอายุเราคิดว่าบัญชีแบบนี้เด็กๆคงไม่สนใจทำหลอก เพราะเด็กๆไม่ค่อยจะรู้จักธนาคารนี้เท่าไร ส่วนใหญ่ น่าจะไปใช้ ของ ไทยพานิชย์ หรือว่าของ กรุงไทย กัน ซะมากกว่า บัญชีแบบนี้น่าจะเป็นของคนที่ทำงานมากกว่า

2021.09.28 4:16

นฤเทพ

บัญชีแแบออมทรัพย์อีกแล้วเหรอ เพื่อนๆหลายคน มาถามกันบ่อยมากเรื่องการเปิดบัญชีเพื่อจะกินดอกเบี้ย เราเห็นเพื่อนๆหลานคนก็บอกแล้วนะว่าบัญชีออมทรัพย์เป็นบัญชีสำหรับการใช้งานมากกว่า เรื่องของดอกเบี้ยไม่ได้เยอะเท่าไรเลย บัญชีบางตัวต้องฝากเป็นล้านๆ ถึงจะได้ดอกเบี้ยที่เยอะๆ ถ้าอยากฝากเอาดอกเบี้ย ดูเป็นบัญชีเงินฝากประจำดีไหม

2022.01.31 12:21

ธิติศักดิ์

ดอกเบี้ยบัญชีเงินฝากประเภทออมทรัพย์ไม่น่าจะให้เรามากขนาดนี้นะ คิดว่าถ้าเราจะได้ 2% ตามที่เืพ่อนๆบอกเราต้องมีเงินในบัญชีประมาณหนึ่งหรือเปล่าครับ อย่างของบางธนาคารกำหนดเอาไว้เลยว่าต้องมีเงินในบัญชีประมาณ 5ล้านบาท เราถึงจะได้ดอกเบี้ยเยอะๆแบบที่เขากำหนดเอาไว้ เพราะถ้าไม่กำหนดมันก็น่าสนใจมากๆเลยนะ สำหรับบัญชีตัวนี้

2022.02.06 10:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี