Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

คืออยากจะรู้ว่า มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวหนึ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยค่ะ ที่สนใจอยากจะไปเปิดใช้งานบัญชีตัวนี้ดู เป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยนี่แหละค่ะ แต่ทีนี้อยากจะรู้ว่า บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากตัวนี้ สามารถเปิดบัญชีร่วมได้ไหมคะ? คืออยากให้ชื่อเจ้าของบัญชี ไม่ได้มีแค่ชื่อเดียวนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Princess

ถ้าจำไม่ผิดเคย ไปดูข้อมูลของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยอยู่นะคะ รู้สึกว่าถ้าเราอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย บัญชีตัวนี้สามารถเปิดได้แค่เป็นประเภทบัญชีเดียวเท่านั้นค่ะ คือไม่สามารถเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ แต่ถ้าดูเงื่อนไขอย่างอื่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากแล้วบัญชีตัวนี้น่ะสะดวกดีนะคะ

2020.09.02 17:17

นาน่า

เปิดเป็นบัญชีคู่หรือว่าบัญชีร่วมไม่ได้ค่ะ แต่ว่าถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมีหลายบัญชีอยู่นะคะที่สามารถเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ หรือถ้าอยากได้เงื่อนไขแบบนี้นะเปิดเป็นบัญชีร่วมเราแนะนำให้ไปดูของธนาคารเจ้าอื่นดูนะคะ น่าจะมีบัญชีเงินฝากที่เปิดเป็นบัญชีร่วมได้เยอะอยู่ แต่ส่วนตัวรู้สึกว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่จะเปิดเป็นบัญชีร่วมได้เงินเงื่อนไขในการฝากนี้จะมีเยอะกว่าบัญชีทั่วไปนะคะ

2020.11.16 7:38

Sartra%%*

ทำไมเจ้าของกระทู้ถึงอยากเปิดบัญชีเป็นชื่อร่วมล่ะครับ ไม่กลัวว่าจะยุ่งยากเวลาทำธุรกรรมการเงินต่างๆเหรอ หากว่ามีความจำเป็นต้องเปิดบัญชีเงินฝากเป็นชื่อร่วม แม้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไม่สามารถเปิดบัญชีเป็นชื่อร่วมได้ ก็ยังมีอีกหลายบัญชีที่เปิดได้ครับ ของธนาคารอื่นก็มีนะ

2020.12.11 4:36

ปิติภัทร

ไม่ได้คะ อย่างที่เพื่อนบอกมันเกี่ยวข้องกับการใช้งานคะ เพราะบัญชีแบบนี้ใช้งานผ่านแอพฯนะคะ จะทำไงดีละคะถ้าเปิดเป็นบัญชีร่วมได้เวลาที่เราจะโอนเงินไม่น่ามีปัญหา แต่รองนึกนึกเวลาที่เราจะกดเงินสดหรือว่าโอนเงินในบัญชีดูสิคะ เรายังนึกภาพไม่ออกเลยคะถ้ามีสองคนจะใช้งานแอพฯธนาคารยังไง มันคงสร้างความลำบากน่าดูนะคะ

2021.02.28 8:36

ธัณย์สิตา

ถ้าอยากเปิดร่วม ก็ต้องเป็นแบบมีสมุดบัญชีอย่างเดียวคะ เพราะว่าบัยชีแบบนี้ใช้งานผ่านอินเตอร์เน็ตเท่านั้นคะ ดังนั้นคงใช้งานไม่ได้แน่นอน เพราะไม่ตรงกับการใช้งานจริงคะ เรื่องบัญชีร่วม เราเองก็เคยคิดเอาไว้เหมือนกันนะคะ แต่ก็ยังไม่มีเวลาไปเปิดบัญชีสักทีเลยคะ ต้องหาวันที่หยุดตรงกันนะคะ เลยยังไม่ได้ไปทำเลยคะ

2021.06.26 13:33

0_0fern

ไม่ต้องคิดมากค่ะ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมไม่ได้ เจ้าของกระทู้ก็ดูเป็นบัญชีอื่นไปของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็มี ธนาคารอื่นๆก็มีค่ะ แต่ละธนาคารทำผลิตภัณฑ์ต่างๆออกมาให้ลูกค้าได้เลือกใช้หลากหลายอยู่แล้ว ค่อยๆดูแล้วค่อยตัดสินใจเลือกที่ตรงกับความต้องการของคุณมากที่สุด

2021.07.15 16:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี