Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

ฉันอยากทราบเกี่ยวกับการใช้บัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ค่ะเพราะอำนวยความสะดวกให้กับกี่ชั้นในการได้รับอัตราดอกเบี้ยถึง 1.1 เปอร์เซ็นต์ต่อปี เธอฉันสังเกตวันก่อนฉันทำการถอนเงินออกมาใช้และทำไมต้องถูกหักค่าทำรายการ 50 บาทในวันถัดไปด้วย ฉันอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขหรือว่าในกรณีที่มีการถอนเงินแบบนี้ต้องเสียค่าบริการในการทำรายการถึง 50 บาทเลยเหรอคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Cayenne

ใช่แล้วครับเพราะว่าสำหรับบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้นี้ อำนวยความสะดวกให้กับเราเพื่อที่จะฝากเงินเอาไว้และได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูง ดังนั้นจึงมีการกำหนดเกี่ยวกับการถอนเงินเมื่อเราถอนเงินครั้งที่ 3 เป็นต้นไปเราจะเสียค่าธรรมเนียมในการถอนเงิน 50 บาทครับ แล้ว 50 บาทนั้นจะไม่หักทันทีแต่จะหักในวันถัดไปทำให้เราไม่รู้เลยว่าถูกหักเงิน 50 บาท

2020.07.04 19:31

สโนวไวท์

ปกติเราเจอค่าธรรมเนียม แค่10บาทเองนะ แต่นี่บัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้เก็บค่าธรรมเนียมแพงจัง 50 บาท นี่กินข้าวได้ตั้งจานนึงเลยนะ แต่...เอ เราสงสัยอยู่อย่างนึงทำไมค่าธรรมเนียมในการถอนเงินหรือโอนเงินของแต่ละธนาคารถึงต่างกันนะบางธนาคารก็10บาท 20บาท หรือว่าเกี่ยวกับดอกเบี้ยที่แต่ละธนาคารให้รึป่าว ใครรู้ก็บอกเราหน่อยนะ

2020.11.13 5:21

จารุพรรณ

แสดงว่าเดือนนั้นคุณกดเงินจากบัตร ATM หรือว่า เอาสมุดบัญชีไป ถอนเงินสดเกิน สองครั้งคะ เลยต้องเสียค่าธรรมเนียม50บาท เราว่าค่าธรรมเนียมแพงไปอย่างที่เพื่อนๆบอกแหละคะ ปกติแล้วเท่าที่เราเสียจะประมาณ 15- 20 บาทเองคะ ส่วนเรื่องดอกเบี้ยที่บอกว่าได้ๆ เอาจริงๆนะคะเงินที่มีในบัญชีต้องมีมากกว่า1แสนเลยนะคะถึงจะได้แบบที่เขาบอก

2020.12.23 15:12

โอเล่

@สโนไวท์ คิดเหมือนกันเลยค่ะเทียบกับกินข้าวด้วยจานนึง 50 บาทนี้ถ้าไปร้านอาหารที่ถูกหน่อยข้าวได้จานนึงกับชาเย็นได้อีกแก้วนึงเลยนะคะถึงเดี๋ยวนี้จะหายากแล้วก็เถอะ ถูกหักค่าธรรมเนียม 50 บาทนี้เรายังไม่เคยเจอนะถ้าเป็น 50 บาทต้องออกแต่ค่ารักษาบัญชีน่ะแต่ว่าถ้าใช้บัญชีอยู่ก็ไม่น่าจะเสียค่ารักษาบัญชีเดือนละ 50 บาทใช้เวลาอันนี้แปลกนะสงสัยต้องลองไปติดต่อกับธนาคารดู

2021.02.25 13:13

tell tell

เจ้าของกระทู้คงจะลืมเรื่องเงื่อนไขในการถอนเงินจากบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ ที่ต้องเสียค่าธรรมเนียมการกดเงินสดด้วย อย่างที่มีคนเข้ามาบอกคุณไปแล้วน่ะแหละว่าทำไมถึงเสียเงิน หลังจากได้รับคำตอบแล้ว คุณคงระวังเมื่อไปถอนเงินสดมากขึ้นนะ แต่ถ้าจำเป็นต้องเอาเงินสดออกมาใช้ก็ต้องยอมเสียเงินค่าธรรมเนียมบ้างอะครับ

2021.07.21 5:8

สุปรีญา

แสดงว่าถอนเงินเกินวันละ3ครั้งแน่นอนคะ ถึงได้โดนหักหรือที่เขาเรียกว่าค่าธรรมเนียมมากขนาดนี้ บัญชีแบบนี้เขาเหมาะเอาไว้เก็บเงินมากกว่าคะ ถ้าคุณไม่ได้เก็บเงิน เราว่า หาเปิดบัญชีแบบออมทรัพย์อย่างอื่นดีกว่าคะ เอาแบบของเราไหม ของ กรุงไทย ใช้งานผ่านแอพฯ ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรเลย ใช้งานง่ายมาก เราใช้มาหลายปีแล้วละ

2021.08.22 16:2

รำพัด

เพิ่งมาใช้บริการบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้หรือเปล่า เจ้าของกระทู้ถึงไม่รู้เรื่องค่าธรรมเนียมพวกนี้ จริงๆต้องรู้ตั้งแต่ก่อนที่จะเปิดบัญชีแล้วนะคะ สงสัยจะลืมนะเนี่ย ไม่เป็นไรค่ะ ครั้งนี้อาจจะมีการหลงลืมกันบ้างเลยตกใจกับเงินที่ออกจากบัญชีไป ครั้งหน้าก็ดูการใช้งานของตัวเองให้ดีจะได้ไม่ตกใจกับค่าธรรมเนียมค่ะ

2021.09.21 14:46

MM30

เจอบัญชีแบบนี้เข้าไปก็ตายเลยสิครับ ให้ใช้งานธุรกรรมทางการเงินได้ฟรีแค่ 2 ครั้งต่อเดือนเท่านั้นเอง แถมยังเก็บค่าธรรมเนียมแบบเรียกได้ว่ากะเอารวยเลยนะครับ ถ้ายังไม่เปิดใช้งานผมคิดว่าน่าจะหาของเจ้าอื่นดูไหมครับ เพราะมีหลายเจ้านะที่เราสามารถสมัครแบบออนไลน์ได้ด้วยแถมค่าบริการที่เรามักจะเสียเวลาโอนเงิน ถ้าใช้งานผ่านแอปก็ฟรีครับ

2021.12.20 15:55

อัสนัย

ใช้งานฟรีแค่เดือนละ 3ครั้งเอง แบบนี้ คิดว่าพี่น่าจะเปลี่ยนประเภทของบัญชีออมทรัพย์แล้วนะครับ มาใช้แบบไม่มีสมุดฝากก็ได่ครับ ดอกเบี้ยที่ได้ก็น่าจะได้พอกันเลยครับ มาใช้แบบนี้พี่สามารถทำธุรกรรมทางการเงิน ไม่ว่าจะโินไปที่ธนาคารไหน หรือว่าสาขาไหน ในประเทศของเรา ผมรับประกันเลยครับว่า พี่จะไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอย่างแน่นอน

2022.01.11 13:58

จักรกฤษ

เป็นบัญชีที่เน้นการเก็บเงินมากกว่าการใช้เงินนะครับ เวลาที่จะเปิดบัญชี ก็ต้องเชคก่อนนะครับ จะได้ไม่มางง ว่าเงินของเรามันหายไปไหน ถ้ารู้สึกว่าบัญชีแบบนี้ไม่ชอบก็ไปที่ธนาคารก็ได้นะครับ ไปแจ้งทางธนาคารเลยว่าขอเปลี่ยนประเภทบัญ๙ีเงินฝาก ถ้าอยากเน้นการใช้งานที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมตอนนี้ก็จะมีบัญชีแบบออนไลน์แหละที่ฟรีค่าธรรมเนียมต่างๆ

2022.02.27 7:50

Ratcha..

ค่าธรรมเนียมการถอนเงิน 50 บาทเลยเหรอครับ ต้องมีเงื่อนไขอะไรสักอย่างแล้วล่ะ คงไม่ได้คิดค่าธรรมเนียมถอนเงินครั้งละ 50 บาท ทุกๆครั้งแน่ ไม่อย่างนั้นใครจะไปเปิดบัญชีนี้ใช้ล่ะครับ ถ้าหากว่าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปอะนะ แต่ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากประเภทอื่นก็ว่าไปอย่าง อาจมีเงื่อนไขพิเศษน่ะครับที่จะถูกคิดค่าธรรมเนียม

2022.04.28 14:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี