Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน กรุ๊ป ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด ดีไหมคะ?บัตรนี้สามารถชำระเงินรูปแบบไหนได้บ้างคะ?

กำลังสนใจอยากที่จะสมัคร แต่ลังเลระหว่าง บัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน พลาซ่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด กับ บัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน กรุ๊ป ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด ว่าจะสมัครใบไหนดี อยากรู้ข้อดีของเสียของทั้งสองบัตรคะ รูปแบบการชำระเงินของบัตรนี้มีกี่แบบ แล้วมีโปรโมชั่นอะไรบ้างที่น่าสนใจ การสมัครบัตรนี้ อนุมัติยากไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wren

ตอบของบัตรเคทีซี โอเชียน กรุ๊ป ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด นะคะ วงเงินคือ 100% สำหรับการชำระเงินเป็นแบบ MASTERCARD Contactless ไม่ต้องเสียบที่เครื่องอ่านบัตร หรือสามารถชำระค่าบริการด้วย KTC Samsung Pay ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีคะ เป็นบัตรเครดิตสำหรับผู้ที่ชื่นชอบในการจับจ่ายใช้สอยซื้อของ หรือ คนที่ชอบซื้อของออนไลน์

2020.08.06 16:9

โบ้

อันนี้ผมก็อยากรู้นะครับว่าบัตรเครดิต KTC Ocean Group Titanium mastercard ดีไหม เพราะส่วนตัวผมเองก็สนใจอยู่เหมือนกัน เห็นข้อเสนอดีก็อยากรู้นะครับว่าการใช้งานเป็นยังไง ยังเบิกถอนเงินสดอันนี้มีคนเคยบอกแล้วว่าวงเงินสูงไม่ค่อยมีปัญหา การชำระหรือการส่งคืนเงินผมก็ว่าไม่น่ามีปัญหานะครับน่าจะหักจากบัญชีได้เลยอัตโนมัติแต่ส่วนตัวผมอยากรู้ว่าการใช้งานเป็นยังไงใช้งานได้หลากหลายแล้วก็สะดวกไหม

2020.11.28 11:12

พอไหม?...😔😔

ชื่อคล้ายกันนะ บัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน พลาซ่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด กับ บัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน กรุ๊ป ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด เป็นบัตรเครดิตร่วมกับศูนย์การค้าหรือเปล่าครับ ถ้าบ้านอยู่ใกล้หรือไปที่ศูนย์การค้านี้บ่อยๆมันก็น่าสมัครอยู่อะนะ ผมว่าเจ้าของกระทู้ดูเรื่องส่วนลดที่จะได้เมื่อใช้งานบัตรที่ศูนย์การค้านี้ดีกว่าครับ

2020.12.17 7:20

พัฒน์ Y.Y

ชื่อบัตรเครดิตสองใบนี้คล้ายกันมากจริงๆ เป็นบัตรเครดิตประเภทไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ดทั้งสองใบด้วย แล้วมันจะต่างกันยังไงครับเนี่ย แต่ผมคงไม่ได้ใช้หรอกครับไม่ว่าจะบัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน พลาซ่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด หรือบัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน กรุ๊ป ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด เพราะบ้านผมไม่ได้อยู่แถวนั้น

2021.02.15 13:52

เปียว

ที่ถามว่า สามารถชำระะเงินได้แบบไหน คือเวลาที่เราจ่ายหนี้บัตรใช่ไหมครับ ถ้าเป็นแบบที่ผมเข้าใจนะครับ การจ่ายเงินก็สามารถจ่ายโดยตรงที่ธนาคาร หรือตาม เคาร์เตอร์เซอร์วิส ทั่วไปก็ได้นะครับ หรือถ้าคุณไม่สะดวกก็สามารถใช้บริการหักเงินจากบัญชีของคุณก็ได้นะครับ อย่างหลังนี้สะดวกดี แต่เราต้องจ่ายเต็มจำนวนที่เขาเรียกเลยครับ

2021.12.06 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน กรุ๊ป ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด โอกาสทอง ของการสะสมคะแนน

บัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน กรุ๊ป ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด โอกาสทอง ของการสะสมคะแนนครับ. ด้วยการใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนน KTC Forever สะสมเอาไปแลกสินค้าหรือบริการใดก็ได้ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการนะครับ ที่ดีมากๆคือคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุ และสามารถใช้คะแนนแทนเงินสดได้อีกด้วยครับ. โอกาสทอง มาถึงมือคุณแล้วครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน กรุ๊ป ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

รับส่วนลดที่โอเขี่ยนผ่านบัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน กรุ๊ป ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด

รับส่วนลดที่โอเขี่ยนผ่านบัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน กรุ๊ป ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ดค่ะ. ตามชื่อบัตรเครดิตเลยค่ะ บัตรนี้ให้สิทธิพิเศษสำหรับคุณที่เป็นลูกค้าโอเชี่ยน เมื่อไปจับจ่ายซื้อสินค้า จะได้รับส่วนลด 5-15% ที่แผนกดีพาร์ทเมนท์สโตร์ เฉพาะสินค้าราคาปกติหรือสินค้าที่ร่วมรายการนะคะ เพียงเท่านี้ก็ประหยัด คุ้มค่าแล้วล่ะค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน กรุ๊ป ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

เที่ยวไกล ผ่อนได้ด้วยบัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน กรุ๊ป ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด

เที่ยวไกล ผ่อนได้ด้วยบัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน กรุ๊ป ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ดครับ. ทำงานกันมาเหนื่อยแล้ว ก็อยากไปเที่ยวพักผ่อนบ้าง ขอไปไกลหน่อย เช่น ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย หรืออินโดนีเซียดีมั้ยครับ. ดีแน่ๆถ้าคุณมีบัตรฯนี้ เพราะคุณสามารถผ่อนชำระอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ประเทศเหล่านั้นได้ครับ. ถึงจะเที่ยวไกล ก็ผ่อนได้นะครับ.

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

จ่ายอะไร ก็ผ่อนได้บัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน กรุ๊ป ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด

จ่ายอะไร ก็ผ่อนได้ด้วยบัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน กรุ๊ป ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ดค่ะ เพราะว่าบัตรฯนี้ให้คุณชำระสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ. จะเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนก็ได้ค่ะ. ผ่อนนานได้ จ่ายเลยค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

ช้อปสนั่น พร้อมประกันสินค้าจากบัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน กรุ๊ป ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด

ช้อปสนั่น พร้อมประกันสินค้าจากบัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน กรุ๊ป ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ดครับ. อีกสิทธิประโยชน์ที่คุณจะได้รับจากบัตรฯนี้ ก็คือ สิทธิความคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์ผ่านบัตรฯ กรณีไม่จัดส่งสินค้า และ/หรือการจัดส่งสินค้าไม่ถูกต้องและไม่ครบถ้วน ซึ่งมีวงเงินประกันสูงสุด 200 ดอลล่าห์สหรัฐครับ. มีประกัน ช้อปสนั่นเลยครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี