Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล บีเอ็นเอช แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ค่าธรรมเนียมการชำระเงินราคาเท่าไหร่กันบ้าง?

หลายคนอาจจะบางทีโทรศัพท์พังบ้าง เครื่องแฮงค์บ้าง บางครั้งไม่สามารถที่จ่ายเงินผ่านทาง Internet banking mobile ได้ เพื่อนๆมาแชร์กันหน่อยว่าสามารถชำระเงินค่าธรรมเนียมได้ในช่องทางไหนกันบ้าง แล้วแต่ละที่ราคาเท่าไหร่กัน เราเพิ่งทำบัตรนี้ได้ยังไม่ถึงปี เลยไม่ค่อยรู้ และถ้าเราจ่ายช้ากว่ากำหนดจะเป็นไรไหม มีค่าธรรมเนียมเพิ่มรึเปล่า?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Erica

ถ้าเป็นไปได้อย่าจ่ายช้าเลยคะ เพราะว่ามีค่าธรรมเนียมในการจ่ายช้ากว่ากำหนด และมีค่าติดตามด้วย 225 บ. ซึ่งไม่ควรจะเสียเลยนะคะ ส่วนช่องทางในการชำระเงินและค่าบริการ ถ้าหักบัญชีเงินฝากอัตโนมัติ กรุงไทย ค่าบริการ20 บาท/ รายการ ถ้าชำระผ่านเครื่องรับฝากเงินสดไม่ว่าจะเป็นแบงค์ กรุงไทย ไทยพาณิชย์ ทหารไทย จะราคา 10 บาท/รายการ ถ้าจ่ายผ่านโทรศัพท์มือถือ (ทรูมันนี่, เอ็มเปย์) ประมาณ15 บาท/รายการ

2020.08.13 16:9

Ruk

ค่าธรรมเนียมคิดว่าต้องมีครับ ตัวผมยังไม่เคยใช้บริการหรือว่าเข้าไปแล้วสาตัวที่โรงพยาบาล BNH เลย ถ้าจะไปโรงพยาบาลเอกชนผมว่าอีกที่นึงน่าสนใจกว่าแถมยังมีบัตรเครดิตกับ KTC ด้วยโรงพยาบาลที่ใหญ่ๆนะครับผมก็จำชื่อไม่ได้แถมถ้าทำประกัน สุขภาพด้วยยิ่งดีไปใหญ่ยังมีบัตรเครดิตตัวนึงของ KTC ที่ให้ความคุ้มครองเมื่อรักษาพยาบาลด้วยนะครับธนาคาร KTC ดีครับมีบัตรเครดิตแบบนี้เยอะลองหาข้อมูลดู

2020.11.29 16:5

TONY To ╯︿╰

ช่องทางการชำระเงินค่าบัตรเครดิตมีเยอะมากครับ เสียค่าธรรมเนียมซึ่งเป็นค่าบริการในการชำระเงินก็ยังดีกว่าเสียเครดิตของตัวเอง โทรศัพม์พัง เครื่องใช้งานไม่ได้ ใช้เป็นข้ออ้างไม่ได้ รีบไปชำระให้เรียบร้อยและตรงเวลาด้วย คุณจะได้ใช้บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล บีเอ็นเอช แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดได้ต่อไปอย่างมีความสุข

2020.12.17 8:5

Rocky451-

หวังว่าจะไม่มีใครเจอเหตุการณ์ทั้งสามอย่างนี้พร้อมกันนะครับ คือ โทรศัพท์พัง เครื่องแฮงค์บ้าง จ่ายเงินผ่านทาง Internet banking mobile ไม่ได้อย่างที่เจ้าของกระทู้ว่ามาเนี่ย😂 ผมขอบอกเจ้าของกระทู้เรื่องนึงนะครับว่า Internet Banking กับ Mobile Banking มันคนละอย่างกันนะครับ ถ้าคุณรู้แล้วก็ขอโทษด้วย ผมมาบอกช้าไป

2021.02.15 14:36

อรอุมา

ถ้าเจอแบบที่คุณถาม เราจะเลือกไปจ่ายที่ธนาคารโดยตรงเลยคะ อาจจะเสียเวลหน่อย แต่เราว่าแน่นอนกว่าคะ เราคิดว่าเรื่องการเสียค่าบริการ มันเป็นการเอาเปรียบเราเกินไปคะ แล้วอีกอย่างเราก็ทำงานใกล้ๆกับธนาคารกรุงไทยด้วย เดินไปแล้วใช้เวลาไม่เกิน5นาทีก็สามารถจ่ายเสร็จแล้วละคะ เราสะดวกที่จะจ่ายแบบนี้เลยอยากบอกเพื่อนๆคะ

2021.12.06 15:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล บีเอ็นเอช แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด พกไว้ไม่ขาดคะแนน

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล บีเอ็นเอช แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด พกไว้ไม่ขาดคะแนนแน่นอนค่ะ เมื่อใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนน KTC Forever ใช้แลกสินค้า/บริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วยนะคะ. สำหรับบัตรฯนี้ เมื่อสมัครไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าและไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพอีกด้วยค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล บีเอ็นเอช แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิพิเศษจากบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล บีเอ็นเอช แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

สิทธิพิเศษจากบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล บีเอ็นเอช แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด. ท่านใดที่บ้านอยู่ใกล้หรือใช้บริการที่โรงพยาบาล บีเอ็นเอชอยู่แล้ว บัตรฯนี้เหมาะกับคุณมากครับ เพราะคุณจะได้รับส่วนลดต่างๆเมื่อไปใช้บริการที่นั่น ดังนี้ครับ รับส่วนลด 20% ค่าห้อง (สำหรับผู้ป่วยใน) และรับส่วนลด 10% ค่ายา สำหรับผู้ป่วยในและผู้ป่วยนอกครับ. สมัครไว้ ได้สิทธิพิเศษครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล บีเอ็นเอช แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันภัยสุขภาพ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล บีเอ็นเอช แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไม่พลาดทุกการช้อป

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล บีเอ็นเอช แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไม่พลาดทุกการช้อป เพราะบัตรฯนี้ ไม่ได้ใช้แค่ในโรงพยาบาลเท่านั้น แต่ใช้ได้ไกลถึงต่างประเทศเลยค่ะ ด้วยสิทธิประโยชน์การผ่อนชำระอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซียค่ะ. เที่ยวใกล้ เที่ยวไกล ขาช้อปไม่ต้องวลนะคะ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล บีเอ็นเอช แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด สุขใจ จ่ายสบาย

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล บีเอ็นเอช แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ให้คุณสุขใจ จ่ายสบายค่า เพราะคุณสามารถชำระสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนเช่นกันค่ะ. ใช้จ่ายที่ไหน ก็สุขใจค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล บีเอ็นเอช แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ซื้อของต้องฉลาด

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล บีเอ็นเอช แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ซื้อของต้องฉลาด และคุณต้องไม่พลาดด้วยค่ะ. คุณจะได้ทั้งสองอย่างแน่นอนเพราะบัตรฯนี้มีประกันภัยความคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์ให้กับคุณ เพียงคุณซื้อสินค้าผ่านบัตรฯ ในกรณีไม่จัดส่งสินค้า และ/หรือการจัดส่งสินค้าไม่ถูกต้องและไม่ครบถ้วน ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 200 ดอลล่าห์สหรัฐค่ะ. ฉลาดซื้อ ต้องถือบัตรฯนี้ค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี