Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โรงแรม เบสท์ เวสเทิร์น ก็มีบัตรเครดิตด้วยหรอคะ? เห็นโฆษณาจากเวปๆนึง น่าสนใจนะ ถ้ามีบัตรเครดิตที่เกี่ยวกับโรงแรมบ้าง

ใครรูู้จัก บัตรเครดิต เคทีซี เบสท์ เวสเทิร์น แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด บ้างคะ? โรงแรมนี้มีหลากหลายสาขามากและเป็นโรงแรมที่ค่อนข้างจะดี อยากรู้ว่ามีส่วนลดอะไรบ้างและบัตรนี้สามารถใช้ได้กับโรงแรมนี้ทั่วโลกเลยได้ไหม หรือ แค่ในประเทศไทยเท่านั้น แล้วร้านอาหารในโรงแรมก็มีส่วนลดด้วยไหมคะ วงในและดอกเบี้ยแพงไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mindwell

สำหรับบัตรเครดิต เคทีซี เบสท์ เวสเทิร์น แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จะได้ส่วนลดค่าโรงแรมและร้านอาหารในโรงแรม ประมาณ 20% และถ้าคุณใช้บริการSpa & Massage ก็ลดด้วย20% ถ้าคุณเข้าพักภายในเดือนที่เป็นวันเกิดของคุณ ถ้าพัก 1 คืน เค้าก็จะให้ฟรีห้องพักอีก 1 คืน บัตรนี้สามารถใช้ได้กับโรงแรมในเครื่อทั่วเอเชีย วงเงินในบัตรก็จะได้รับประมาณ 5 เท่าของเงินเดือน

2020.08.17 16:9

Lus

คิดว่ามีนะครับ ผมก็เคยเห็นจากโฆษณาเว็บนึงเหมือนกันตอนกำลังหาโรงแรมที่พัก ที่จะไปเที่ยวในเว็บไซต์ก็เห็นโฆษณาอยู่เหมือนกันแต่ว่าผมรู้สึกว่าโรงแรม ราคาค่าที่พักมันแพงไปครับถึงจะมีโปรโมชั่นจากบัตรเครดิตก็ยังแพงอยู่ดีเพราะถึงจะไม่มีบัตรเครดิต ตัวนี้ผมก็สามารถใช้บัตรเครดิตใบอื่นที่มีจองโรงแรมที่อื่นที่ราคาที่พักถูกกว่าก็ได้ เพราะผมรู้สึกว่าค่าที่พักถ้าแพงไป มันก็ไม่คุ้มน่ะ คุณพูดคุณพูดอะไรนะคะ

2020.11.29 16:8

ทศพล( ͠° ͟ʖ ͡°)

ผมเห็นชื่อบัตรเครดิต เคทีซี เบสท์ เวสเทิร์น แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดแล้วก็ไม่แน่ใจว่าสามารถใช้ที่ไหนได้บ้าง ที่จะได้ส่วนลดหรือสิทธิประโยชน์สูงสุดน่ะครับ เห็นคุยกันเกี่ยวกับโรงแรม ผมคิดว่าเอาไว้เป็นส่วนลดโรงแรมต่างๆซะอีก แต่ไม่ใช่ ใช้ได้แค่โรงแรม เบสท์ เวสเทิร์นเท่านั้นเอง แต่ก็มีหลายสาขาอยู่นะครับ เดินทางบ่อยก็น่าใช้นะ

2020.12.18 15:59

Mattana%%🚲⚓

สงสัยเจ้าของกระทู้จะชอบเดินทางนะคะ เห็นถามว่าบัตรเครดิต เคทีซี เบสท์ เวสเทิร์น แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดมีส่วนลดอะไรบ้างและสามารถใช้ได้กับโรงแรมนี้ทั่วโลกเลยได้ไหม?..เอางั้นเลยนะ เดินทางบ่อยขนาดนี้น่าจะลองดูบัตรเครดิตอื่นๆอีกนะคะ เราว่าน่าจะมีบัตรเครดิตแบบเฉพาะที่ให้ส่วนลดเมื่อไปพักที่โรงแรมหลายแห่งทั่วโลกน่ะค่ะ

2021.02.15 15:5

เอกนิวัติ

ได้ส่วนลดเมื่อเข้าพักโรงแรมของเขา อันนี้คงต้อขอผ่านแล้วละครับ ปกติเป็นคนที่ชอบเที่ยวนะครับ แต่ไม่ได้พักแบบโรงแรมแพงๆแบบนี้ครับ ส่วนใหญ่จะหาที่พักหลักพันต้นๆเท่านั้นครับ เอาค่าที่พักไปเป็นค่ากินดีกว่าครับ เวลาที่ไปเที่ยวผมชอบกินมากกว่าชอบกินอาหารพื้นเมืองของเขานะครับ เรื่องนอนหลับไปก็ไม่รู้แล้วละครับ

2021.12.07 14:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต KTC Best Western Platinum MasterCard ให้คะแนน แสนดี

บัตรเครดิต KTC Best Western Platinum MasterCard ให้คะแนน แสนดี แค่มีการจ่าย 25 บาท ก็จะได้ 1 คะแนน KTC FOREVER แล้วค่ะ เอาไปแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้ ซึ่งคะแนนสะสมนี้ไม่มีวันหมดอายุนะคะ และคะแนน KTC FOREVER 1,000 คะแนน จะเท่ากับ 1,000 คะแนน Best Western Rewards ด้วยค่ะ. บัตรฯนี้ แสนดี มีคะแนนให้ค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี เบสท์ เวสเทิร์น แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ส่วนลดพิเศษจากโรงแรม Best Western ผ่านบัตรเครดิต KTC Best Western Platinum MasterCard

ส่วนลดพิเศษจากโรงแรม Best Western ผ่านบัตรเครดิต KTC Best Western Platinum MasterCard มีอะไรบ้าง ก็เมื่อคุณเข้าพัก 1 คืน จะได้รับฟรีห้องพักอีก 1 คืน หากคุณมีวันเกิดในเดือนนั้นๆ ในราคา best available rate ที่โรงแรม Best Western ทั่วเอเชียเลยครับ. รับส่วนลดสูงสุด 20% ค่าห้องพักราคา Best Available Rate และ รับส่วนลด 20% ร้านอาหาร ณ โรงแรม Best Western ในประเทศไทยครับ. ก่อนไปหรือใครที่ไปพักบ่อยๆ ต้องมีไว้นะครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี เบสท์ เวสเทิร์น แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์ดีๆที่บัตรเครดิต KTC Best Western Platinum MasterCard มีให้

สิทธิประโยชน์ดีๆที่บัตรเครดิต KTC Best Western Platinum MasterCard มีให้ครับ. เริ่มจากฟรี! ค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพเลยครับ, รับส่วนลดพิเศษเมื่อใช้บริการที่โรงแรม Best Western, ใช้ชำระหรือผ่อนสินค้าในอัตราดอกเบี้ยพิเศษนานสูงสุด 10 เดือน, มีประกันภัยอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 8,000,000 บาท และยังมีบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.อีกด้วยครับ. นับว่าคุ้มค่าเลยทีเดียวละครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

ผ่อนดอกเบี้ยน้อยด้วยบัตรเครดิต KTC Best Western Platinum MasterCard

ผ่อนดอกเบี้ยน้อยด้วยบัตรเครดิต KTC Best Western Platinum MasterCard. บัตรฯนี้ ไม่ได้ใช้แค่ที่โรงแรม Best Western เท่านั้นนะคะ แต่สามารถใช้ผ่อนค่าใช้จ่ายที่ต่างปรเทศได้ด้วยค่ะ นั่นคือ การผ่อนชำระอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซียค่ะ. ใช้งานได้หลากหลายในบัตรเดียว ไปเที่ยวสบายใจค่ะ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต KTC Best Western Platinum MasterCard ผ่อนนานได้ใจ

บัตรเครดิต KTC Best Western Platinum MasterCard ผ่อนนานได้ใจ. ได้ใจแค่ไหนไปดูรายละเอียดกันค่ะ บัตรฯนี้ให้คุณชำระสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนด้วยนะคะ. ให้ขนาดนี้ เทใจให้ไปเลยค่ะ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี