Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้ว่าบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลกรุงเทพฯ กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ได้ส่วนลดเท่ากันทุกสาขาไหม และบัตรนี้ผ่อนค่าใช้จ่ายมีดอกเบี้ยอย่างไร?

เราเพิ่งใช้บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลกรุงเทพฯ กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด แต่สงสัยหลายเรื่องเกี่ยวกับบัตร บางครั้งเราใช้บัตรนี้ที่โรงพยาบาลกรุงเทพ ที่กรุงเทพ แต่ตอนนี้ต้องย้ายงานไปอยู่ที่พัทยา เลยอยากจะรู้ว่าถ้าเรารักษาที่ โรงพยาบาลกรุงเทพสาขาพัทยา จะมีส่วนลดเท่ากับที่กรุงเทพไหม? แล้วถ้าใช้บัตรนี้ผ่อนค่าใช้จ่ายในการรักษา ดอกเบี้ยเป็นอย่างไร?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Big

สำหรับบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลกรุงเทพฯ กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ในส่วนลดของค่ายาและค่าห้องลด 10% เท่ากันครับ แต่ในส่วนลดของแผนกทันตกรรม จะได้ลดเยอะกว่าที่สาขากรุงเทพ ที่พัทยาจะลดค่าทันตกรรม 5% และส่วนลด 15% ค่าขูดหินปูน ครับ ้าคุณใช้บัตรนี้จ่ายค่ารักษาคุณสามารถผ่อนได้ดอกเบี้ยพิเศษ 0% นาน 10 เดือน

2020.08.18 16:9

Lus

ของโรงพยาบาลกรุงเทพมีไม่มั่นใจนะครับ คิดว่าส่วนลดน่าจะขึ้นอยู่กับว่า ทางบัตรเครดิต KTC ให้เท่าไหร่ ตัวผมเองไม่ได้ทำบัตรเครดิต KTC ที่ใช้กับโรงพยาบาลกรุงเทพ แต่ว่าเป็นบัตรเครดิต KTC ที่ใช้ได้กับโรงพยาบาล BNH ตัวนั้นถ้าผมจำไม่ผิดบัตรเครดิต KTC จะสามารถลดค่าใช้จ่ายในการรักษาหรือว่าค่ายาประมาณ 10 หรือ 20 เปอร์เซ็นต์นี่แหละครับ ไม่มั่นใจว่าของโรงพยาบาลกรุงเทพใช่เป็นบัตรเครดิต KTC จะให้ส่วนลดเหมือนกันหรือเปล่า

2020.11.29 16:9

ทศพล( ͠° ͟ʖ ͡°)

ขอโทษนะครับ ผมอ่านเม้นท์แรกที่บอกว่า ถ้าใช้บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลกรุงเทพฯ กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จ่ายค่ารักษาพยาบาล สามารถผ่อนได้ดอกเบี้ยพิเศษ 0% นาน 10 เดือนเลย จริงเหรอครับ? ถ้าสามารถผ่อนได้จริง คนจะไม่ไปรักษาที่โรงพยาบาลนี้ก็เต็มเลยเหรอครับ ทีแรก ผมนึกว่าเป็นค่าผ่อนชำระสินค้าธรรมดาๆเท่านั้นซะอีก

2020.12.18 16:4

คุณเขม++๘๘

@ทศพล( ͠° ͟ʖ ͡°) คิดเหมือนกันค่ะ เราเห็นสิทธิประโยชน์การใช้บัตรเครดิตนี้ว่าสามารถผ่อนชำระด้วยดอกเบี้ยพิเศษ 0% นาน 10 เดือนก็คิดว่าเป็นการผ่อนชำระสินค้าไม่รู้ว่าสามารถผ่อนค่าใช้จ่ายเมื่อไปใช้บริการที่โรงพยาบาลได้ด้วย ถ้าทำได้จริงมันก็ดีนะ เพราะค่าใช้จ่ายครั้งนึงก็มากอยู่นะคะ แต่เราเองคงจ่ายไม่ไหวหรอกค่ะ

2021.02.15 15:18

เอกนิวัติ

เจ้าของคำถาม สนใจอยากทำบัตรเครดิตเอาไว้เป็นการจ่ายจากบัตรเหรอครับ ผมว่า ไม่น่าทำนะครับ ค่ารักษาโรงพยาบาลกรุงเทพแพงนะครับ เอาง่ายๆเลยค่าห้องพักรักษาตัว ตอนนี้ราคาอยู่ที่วันละ6,500บาทแล้วนะครับ นอนสัก3คืน เงินเดือนก็หมดแล้วนะครับ แล้วจะเอาเงินที่ไหนมาจ่ายคืนบัตร สู้ทำประกันสุขภาพดีกว่าครับ ทำครั้งเดียว คุ้มทั้งปี

2021.12.07 14:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลกรุงเทพฯ กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ฉลาดสะสมคะแนน

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลกรุงเทพฯ กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ฉลาดสะสมคะแนนค่ะ. ยังคงเป็นที่นิยมเสมอ เรื่องการสะสมคะแนน จริงมั้ยคะ บัตรฯนี้ก็มีด้วยค่ะ เพียงการใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท คุณจะได้รับ 1 คะแนน KTC FOEREVER เพื่อแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ และคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วยค่ะ. สะสมคะแนนอย่างฉลาด ด้วยบัตรฯนี้กันนะคะ.

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลกรุงเทพฯ กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

สิทธิพิเศษจากรพ.กรุงเทพฯผ่านบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลกรุงเทพฯ กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลกรุงเทพฯ กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด แน่นอนเลยครับ ว่าต้องมีสิทธิพิเศษจากรพ.กรุงเทพฯ ผ่านบัตรฯนี้ ซึ่งก็มี ส่วนลด 5-15% ค่าห้อง, ค่ายา และส่วนลด 5-15% ค่าบริการทางทันตกรรม สำหรับบางสาขาก็มีโปรแกรมตรวจสุขภาพต่างๆในราคาพิเศษด้วยนะครับ บ้านใครอยู่ใกล้สาขาไหน ลองเช็คดูก่อนไปใช้บริการกันได้ครับ. สุขภาพดี แล้วต้องประหยัดเงินที่มีในกระเป๋าด้วยนะครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลกรุงเทพฯ กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลกรุงเทพฯ กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ให้สิทธิประโยชน์คุ้มค่า

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลกรุงเทพฯ กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ให้สิทธิประโยชน์คุ้มค่าค่ะ ตั้งแต่สมัครบัตรฯ ก็ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพค่ะ, สะสมคะแนนก็ไม่ยากเอาไปแลกของก็ได้, มีส่วนลดพิเศษจากรพ.กรุงเทพฯด้วย,ใช้ชำระค่าสินค้า/บริการหรือผ่อนชำระอัตราดอกเบี้ยพิเศษแถมผ่อนนานสูงสุดถึง 10 เดือน, ประกันอุบัติเหตุก็มีให้ และมีบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.อีกค่ะ. สิทธิประโยชน์คุ้มค่าจริงๆค่ะ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลกรุงเทพฯ กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เอาไปใช้ที่ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลกรุงเทพฯ กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เอาไปใช้ที่ต่างประเทศก็ได้ค่ะ. หากคุณชอบไปเที่ยวต่างประเทศเพื่อเปลี่ยนบรรยากาศหรือไปช้อปต่างบ้านบ้าง ก็เหมาะเลยค่ะ เพราะบัตรฯนี้ ให้คุณผ่อนชำระอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซียด้วยค่ะ. เที่ยวที่ไหน ช้อปที่ใด บัตรฯนี้ไปด้วยได้ค่ะ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลกรุงเทพฯ กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด บัตรนี้ก็ใช้ผ่อนนานได้

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลกรุงเทพฯ กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด บัตรฯที่ให้คุณได้ใช้ชำระสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนครับ. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนเช่นกันครับ. สำหรับใช้เพื่อรับส่วนลดพิเศษที่รพ.กรุงเทพฯ แล้วยังใช้ซื้อของแบบผ่อนนานได้อีกด้วย ดีจริงๆครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี