Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมเป้นศิษย์เก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา สามารถจะสมัครบัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดได้ไหม

พอดีเลย...ผมกำลังหาบัตรเครดิตสำหรับคนที่เพิิ่งเรียนจบและทำงานอย่างผม ผมจบวิศวะจุฬา เงินเดือนเริ่มต้นที่15000บาท แต่เพิ่งทำงานได้ยังไม่ถึงปีเลย ผมจะสมัครได้ไหม เค้าจะอนุมัติให้ช้าไหมครับ? เพราะผมอยากรีบใช้งาน ส่วนเอกสารที่ผมต้องใช้ในการสมัคร ผมต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างครับ? แล้วบัตรนี้ผมจะได้รับส่วนลดอะไรบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ham

เงื่ื่อนไขในการสมัครบัตรนี้คือต้องมีอายุ 20 ปี และต้องเงินเดือน 15000บาท ขึ้นไป ส่วนเอกสารที่ต้องใช้คือ สำเนาบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน และเอกสารแสดงรายได้(สลิปเงินเดือน) สำเนาบัญชีธนาคารที่เป็นบัญชีเงินเดือนย้อนหลัง 3 เดือน เตรียมเอกสารไปให้พร้อมนะคะ บัตรนี้สามารถซื้อของออนไลน์ได้ และ สามารถผ่อนชำระได้ด้วย คุณต้องเช็คร้านที่ร่วมรายกายในหน้าเวปของKTC เองคะ ว่ามีร้านไหนบ้างขึ้นอยู่กับว่าร้านนั้นลดกันกี่%

2020.09.16 16:9

Kiluu

มันเป็นบัตรเครดิตของนิสิตเก่าวิศวกรรมศาสตร์ใช่ไหมครับ ผมเห็นว่าทาง KTC มีบัตรเครดิตหลายใบเลยที่ออกมาให้ศิษย์เก่าของหลายสถาบันมีทั้งของอุดมศึกษา แล้วก็นักเรียนเก่าวชิราวุธด้วย ผมว่าถ้ามีบัตรเครดิตของสถาบันนั้นๆและเราเองก็เป็นศิษย์เก่าของสถาบันนั้นๆด้วย ยังบัตรเครดิตของนิสิตเก่าวิศวกรรมศาสตร์ผมว่าก็น่าจะสมัครได้ไม่น่ามีปัญหานะครับ จะต้องดูเรื่องคุณสมบัติและก็เงื่อนไขเพิ่มอีกสักหน่อย

2020.11.30 7:44

😊แก้มแดง😊

ขอโทษนะคะ หากคอมมเ้นท์ของเราไม่ได้เกี่ยวข้องกับบัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดอย่างที่เจ้าของกระทู้ต้องการ พอดีอ่านกระทู้แล้วสะดุดใจตรงที่ว่าเจ้าของกระทู้เรียนจบวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาฯ ได้เงินเดือนเริ่มต้นที่ 15,000 บาท เราเข้าใจว่าเรียนจบคณะนี้แล้วไปทำงานจะได้เงินเดือนมาก ไม่ใช่อย่างนั้นเหรอคะ?

2020.12.20 13:49

60Jakrawut%%%

@😊แก้มแดง😊 ผมก็สะดุดตาเหมือนกันตรงที่เจ้าของกระทู้บอกว่าเรียนจบวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาฯ ได้เงินเดือนเริ่มต้นที่ 15,000 บาท กว่าจะเข้าเรียนที่นี่ได้ กว่าจะเรียนจบออกมาได้ แล้วเรียนวิศวกรรมด้วย ผมว่าเงินเดือนน่าจะได้มากกว่านี้นะครับ แต่ก็ไม่อยากไปถามอะไรเจ้าของกระทู้มาก เดี๋ยวจะคิดว่าไปยุ่งเรื่องส่วนตัวของเขา

2021.02.16 9:55

Asher

รอทำงานให้ได้หลายๆปีก่อนแล้วค่อยมาทำดีกว่าไหมครับ บัตรตัวนี้ทำตอนไหนก็ทำได้ครับ ดีกว่าทำงานปีแรกๆแล้วก็ต้องไปเป็นหนี้เขาครับ ทำงานใหม่ต้องเก็บเงินเอาไว้ก่อนนะครับ อย่าไปก่อหนี้โดยที่เอาเงินอนาคตของเรามาใช้ก่อนเลยครับ แล้วทำงานไปนานๆดีไม่ดี คุณอาจจะบอกว่าไม่ต้องมีบัตรพวกนี้ก็ได้นะครับ มันแค่ความอยากได้ช่วงแรกๆเท่านั้นเอง

2021.12.08 14:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ซื้อของออนไลน์ได้ใช้แน่

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ซื้อของออนไลน์ได้ใช้แน่นอนครับ. ผมไม่ได้รับประกันเองนะครับ แต่บัตรฯนี้เขาให้ประกันภัยความคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์ผ่านบัตรฯ กรณีไม่จัดส่งสินค้าและ/หรือการจัดส่งสินค้าไม่ถูกต้องและไม่ครบถ้วน ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 200 ดอลล่าห์สหรัฐเชียวนะครับ. สั่งอะไรไป ได้แน่ครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไม่ต้องจ่าย ก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไม่ต้องจ่าย ก็ได้ประกันค่ะ เนื่องจากเป็นสิทธิประโยชน์จากบัตรฯนี้ค่ะ ที่ให้คุณได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ ด้วยวงเงินสูงสุด 300,000 บาท นานถึง 90 วันนับจากวันที่คุณเปิดใช้บริการบัตรฯค่ะ และไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรนะคะ. ประกันดีๆ ได้ฟรีค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ให้ซื้อของผ่อน0%

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ให้ซื้อของผ่อน0%ได้ครับ. นอกจากใช้บัตรฯนี้ซื้อของสะสมคะแนนแล้ว คุณยังสามารถใช้บัตรฯนี้ชำระสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนได้ครับ. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนก็ได้ครับ. ผ่อนได้ ผ่อนดี ต้องบัตรฯนี้ครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้คะแนนสมทบทุน

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้คะแนนสมทบทุน. ใช่ค่ะ สำหรับผู้ที่ต้องการสมทบทุนให้กับสมาคมนิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬาฯ คุณสามารถใช้คะแนนแทนเงินสดเพื่อสมทบทุนได้ค่ะ ซึ่งการสะสมคะแนนก็ง่ายมาก เพียงการใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท จะเท่ากับ 1 คะแนน KTC Foerver จะเอาคะแนนไปแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการก็ได้ด้วยนะคะ คะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วยค่ะ.

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด อยากรู้อะไร ได้คำตอบแน่

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด อยากรู้อะไร ได้คำตอบแน่ค่ะ เพราะเขามีบริการเลขาส่วนบุคคลตลอด 24ชม. ที่สามารถให้คำแนะนำ ข้อมูล ติดต่อและจองให้คุณด้วย ทั้งการจองร้านอาหาร โรงแรม รถเช่า สนามกอล์ฟ สถานที่ท่องเที่ยวในเมืองต่างๆทั่วโลก บัตรชมละครเวที คอนเสิรต์ แข่งขันกีฬา และยังจัดส่งของขวัญหรือดอกไม้เนื่องในโอกาสต่างๆให้คุณอีกด้วยค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

All (บัตรเครดิต)

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี