Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เดี๋ยวนี้เค้ามีบัตรเครดิตแบบ แค่แตะบัตรก็จ่ายได้กันแล้วนะเพื่อนๆ สนใจอยากมีไว้ใช้สักใบไหม??

เพื่อนๆมีใครเคยได้ยินชื่อบัตรบัตรเครดิต K-WAVE NFC กันบ้างไหมคะ? บัตรนี้เป็ของธนาคารกสิกรไทย ที่ใช้จ่ายสะดวก รวดเร็ว และใช้งานง่าย ง่ายยังงัยหน่ะหรอ?? แค่ไปร้านค้า ที่มีสัญลักษณ์ Visa PayWave แล้วแตะบัตรก็จ่ายเงินเรียบร้อย โดยไม่ต้องยื่นบัตรให้กับพนักงาน ไม่ต้องรูดแล้วรอนานแสนนาน แล้วบัตรนี้สามารถกำหนดวงเงินเองได้ ด้วยนะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rogelio

ใช่คะสะดวกมากจริงๆ ไม่ว่าจะซื้อของหน้าร้านหรือจะ shopping online บัตรนี้สามารถใช้งานได้หมด เราชอบบัตรนี้ตรงที่ว่า บัตรนี้สามารถลอกส่วนของสติ๊กเกอร์ ใส่ไว้ใน กระเป๋าสตางค์ได้ หรือ สามารถแปะไว้บนมือถือได้ ทำให้พกพาสะดวก แค่เปิดกระเป๋าตังค์แตะบัตรก็จ่ายได้แล้ว ดีจังเลยคะ แต่ถ้าโทรศัพท์หายก็อันตรายเหมือนกันนะ

2020.09.06 12:30

Ragina

เป็นอะไรที่น่าสนใจมาก เราเห็นว่าเดี๋ยวนี้มีหลายอย่างที่ออกมาเพื่อให้บริการกับลูกค้า เราเองนึกถึงเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตทุกครั้งต้องยื่นบัตรให้กับพนักงาน เราก็รู้สึกกลัวเหมือนกันว่าพนักงานจะรูดบัตรของเรากี่ครั้ง แต่ถ้าเราใช้ บัตรบัตรเครดิต K-WAVE NFC เราไม่ต้องกลัวอีก เมื่อต้องชำระสินค้าเพียงแค่ใช้บัตรแตะไม่ต้องรูด หรือ เซ็นต์ให้เสียเวลาอีก

2020.11.10 11:4

ชุลีChulee🧶🧶

บัตรเครดิต เค-เวฟ กับ บัตรเครดิต เค-เวฟ เอ็นเอฟซี สติ๊กเกอร์ ต่างกันยังไงอะคะ ต่างกันแค่เรื่องสติ๊กเกอร์หรือเปล่า? เมื่อกี้ เราไปอ่านเจอกระทู้นึงมา เขาบอกว่าบัตรเครดิต เค-เวฟ ใช้ไม่ค่อยสะดวกเพราะว่าร้านค้าไม่มีเครื่องที่เป็นแบบแตะบัตร แต่เห็นกระทู้นี้บอกว่าใช้บัตรเครดิต เค-เวฟ เอ็นเอฟซี สติ๊กเกอร์สะดวกดีนี่ สงสัยอยู่ที่ร้านค้าละมั้ง

2020.12.24 4:37

Pasan9786

@ชุลีChulee🧶🧶 ความแตกต่างของบัตรเครดิต เค-เวฟ กับ บัตรเครดิต เค-เวฟ เอ็นเอฟซี สติ๊กเกอร์เหรอครับ เท่าที่ผมเข้าใจนะทั้งสองบัตรนี้ก็เป็นบัตรเครดิตแบบแข็งอย่างที่เราเคยเห็นกันทั่วไป แต่บัตรเครดิต เค-เวฟ เอ็นเอฟซี สติ๊กเกอร์เนี่ย เราสามารถแกะเฉพาะส่วนที่เป็นสติ๊กเกอร์ไปแปะไว้กับกระเป๋าสตางค์หรือโทรศัพท์ได้ ไม่ต้องพกบัตรครับ

2021.02.20 4:51

สดใส+_+

ถ้าใครยังใช้บัตรเครดิต K-WAVE NFC อยู่ เหมาะมากกับสถานการณ์ในช่วงนี้ค่ะ เวลาจะชำระค่าใช้จ่ายหรือซื้อสินค้าอะไรก็ตาม เพียงแค่แตะบัตรก็จ่ายเงินออกไปได้แล้ว จะแบบบัตรแข็งหรือว่าเป็นแบบที่มีสติ๊กเกอร์แปะไว้ที่โทรศัพท์หรือใส่กระเป๋าสตางค์ไว้ก็ใช้งานสะดวกค่ะ ว่าแต่มีค่าธรรมเนียมรายปีการใช้บัตรหรือเปล่าคะเนี่ย

2021.07.28 7:30

นายจรัญ

บัตรแบบนี้มีมานานแล้วไม่ใช่เหรอครับ ไม่น่าจะต้องมาตื่นเต้นเลยนะครับ ขนาดรถไฟฟ้า ตอนี้ ก็ยังแตะจ่ายได้เลยครับ แต่ เรื่องการแตะจ่าย ของบัตรเครดิตต้องระวังจริงๆนะครับ อาจจะโดนพวกสตรีมบัตรเดินผ่านเราแล้วก็รูดเอาเงิน จากบัตรของเราได้นะครับ ใช้งานด้วยความระวังด้วยละครับ มั่นเชควงเงินบ่อยๆนะครับ กลัวเหลือเกินเดี่ยวนี้

2021.08.15 16:18

Sky_line

มันก็คงจะไม่ต่างอะไรกับเอาบัตรมารูดมั้ง ก็สะดวกเหมือนกัน แต่ก็ไม่ใช่ทุกร้านค้านะที่ว่าเอาบัตรเครดิตไปแตะจ่ายได้ ส่วนมากก็ยังต้องใช้รูดอยู่ดี แต่มันก็ใช้เวลาเท่าๆกันน่ะไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น บัตรแบบนี้ที่ออกมาก็คงจะอยากเชิญชวนให้หลายคนไปสมัครบัตรเครดิตใบใหม่ คงจะอย่างนั้นมั้ง เพราะบางคนก็ตื่นเต้นเห็นอะไรใหม่ๆ

2021.09.29 10:1

ไวชญานีก์

อยากให้คนที่ถามเรื่องเตะบัตร เข้ามาอ่านเม้นเพื่อน ในนี้จังครับ ผมก็ไปตอบมาก็งงครับ น้องเขาบอกว่าไปที่ร้านอาหาร แต่บัตรตัวนี้ใช้งานไม่ได้ ทางร้านบอกว่าไม่มีเครื่องสำหรับเตะ แบบนี้บัตรตัวนี้ใช้งานได้ไม่สะดวกสิครับ หรือว่ายังไงกันครับ เพราะเท่าที่สังเกตุที่จ่ายบัตรเครดิตก็จะมี สัญลักษณ์ Visa PayWave ทุกที่ไม่ใช่เหรอครับ

2021.12.14 9:37

รัชดาภรณ์

ใช้งานแบบนี้มีมานานแล้วละครับ ไม่ใช่ของใหม่อะไรเลยครับ การใช้งานง่ายครับ แต่ท้ายที่สุดของการใช้งานเราก็ต้องมาเซ็นรับรองการใช้งานหลังใบเสร็จของเราอยู่ดีครับ นี้ก็การตรวจสอบขั้นสุดท้ายของการใช้งานบัตรของเรา เคยคิดเล่นๆนะ ว่าจะมีไหมที่บัตรพวกนี้เวลาที่เราแตะหรือว่ารูดบัตร เราไม่ต้องมาเซ็นลายเซ็นพวกนี้อีก

2022.01.30 7:51

เมธารัตน์

บัตรตัวนี้มีมานานแล้วละ แล้วแค่เตะบัตร ก็ใช่ว่าเราจะเดินออกมาได้เลย เราก็ยังต้องรอเพื่อเซ็นชื่อของเราลงในใบเสร็จอยู่ดี สาเหตุที่เขาทำบัตรแบบนี้ออกมาเพื่อนเป็นการป้องกันการคัดลอกข้อมูลของบัตรเครดิตของเรา เคยได้ยินไหมที่พวกนี้จะจ้างพนักงานของห้างเพื่อนเอาข้อมูลบัตรเครดิตของเรา การเตะบัตรจ่ายช่วยป้องกันได้เยอะเลย

2022.02.05 7:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เค-เวฟ เอ็นเอฟซี สติ๊กเกอร์ ใช้ง่ายเว่อร์

บัตรเครดิต เค-เวฟ เอ็นเอฟซี สติ๊กเกอร์ ใช้ง่ายเว่อร์ค่ะ น่าสนใจสำหรับคนรุ่นใหม่หรือคนที่ชอบความสะดวก ดิฉันก็ชอบมากเลยเลือกใช้บัตรฯนี้ค่ะบัตรฯนี้เป็นบัตรเครดิตแบบสติ๊กเกอร์ สามารถติดไว้บนมือถือหรืออุปกรณ์ต่างๆได้ค่ะ ไม่ต้องพกบัตรเครดิตแบบแข็งๆ ดึงออกแล้วเก็บเข้ากระเป๋าสตางค์อย่างเก่าอีกต่อไปแล้วค่ะ ดิฉันสะดวกขอใช้แบบนี้นะคะ.

บัตรเครดิต เค-เวฟ เอ็นเอฟซี สติ๊กเกอร์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เค-เวฟ เอ็นเอฟซี สติ๊กเกอร์ จ่ายเร็วได้คะแนนดี

จ่ายง่าย ใช้คล่องครับ บัตรเครดิต เค-เวฟ เอ็นเอฟซี สติ๊กเกอร์ จ่ายเร็วได้คะแนนดีด้วย ทุกการใช้จ่าย 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนน KBank Reward Point เก็บสะสมไว้เพื่อแลกรางวัลได้ครับ บัตรฯนี้สามารถจ่ายเงินด้วยบริการ Visa payWave เพื่อความสะดวก รวดเร็ว ปลอดภัย ไร้กังวลแน่นอนครับ แตะปุ๊บจ่ายปั๊บเลยครับ แล้วบัตรฯนี้ อ้อ!จะเรียกบัตรได้มั้ย เป็นสติ๊กเกอร์ครับแปะไว้กับโทรศัพท์หรืออุปกรณ์อะไรก็ได้ เท่ห์ดีครับ

บัตรเครดิต เค-เวฟ เอ็นเอฟซี สติ๊กเกอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เค-เวฟ เอ็นเอฟซี สติ๊กเกอร์ มีเสริมบริการ

บัตรเครดิต เค-เวฟ เอ็นเอฟซี สติ๊กเกอร์ ตามชื่อเลยครับ บัตรเครดิตนี้เป็นสติ๊กเกอร์ครับ แปะไว้กับอะไรก็ได้ แปลกดี สะสมคะแนนได้ทุกการใช้จ่ายครับ และยังบริการเสริมต่างๆด้วย เช่น K-mAlert บอกให้รู้เมื่อมีการใช้บัตร, K-eMail Statement รับใบแจ้งค่าใช้จ่าย, KBank Smart Bill Pay ชำระค่าไฟฟ้า ค่าบริการอื่นๆผ่านบัตรได้ และบริการสำหรับซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ตครับ ถ้าใช่ ก็ทำไว้เลยครับ.

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี