สินเชื่อส่วนบุคคลแตกต่างจากวงเงินในบัตรเครดิตยังงัยคะ?อยากจะกดเงินสดมาเคลียร์หนี้บัตรเครดิต

เนื่องจากเราเป็นหนี้บัตรเครดิตอยู่ 10,000 บาท และเรามีวงเงินสินเชื่อส่วนบุคคลอยู่ 25,000 บาท ถ้าเราอยากจะโยกย้ายวงเงินของสินเชื่อบุคคลไปจ่ายค่าบัตรเครดิต จะคุ้มไหมคะ? เราควรจะทำอย่างนั้นไหมเเล้วมีดอกเบี้ยไหม เราไม่มีความรู้ทั้งเรื่องบัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคลเลย มีใครพอจะแนะนำได้เกี่ยวกับเรื่องนี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

ค้นหาผลิตภัณฑ์หรือบริษัทอื่นๆ:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Tayakorn

วงเงินเครดิต คือ วงเงินที่ธนาคารรับรองว่า คุณมีความน่าเชื่อถือ (credit) ที่จะจ่ายเงิน วงเงินสินเชื่อ คือ จำนวนเงินสูงสุด ที่ทางธนาคารจะให้คุณ กู้ยืม ซึ่งคุณจะเสียดอกเบี้ยทันทีเมื่อคุณได้รับการอนุมัติวงเงิน คุณต้องคิดดูนะครับว่า ดอกเบี้ยที่คุณต้องจ่ายหนี้สินเชื่อส่วนบุคคลมันแพงกว่าดอกเบี้ยที่คุณต้องเสียค่าบัตรเครดิตไหม?

2020.09.27 12:30

Masa

เอาแบบง่ายๆ อย่างที่บอกไว้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลทันทีที่คุณได้รับจะมีดอกเบี้ยเกิดขึ้นทันที ยังไงคุณก็ต้องเสียดอกเบี้ยอยู่แล้ว จะใช้หรือยังไม่ใช้ก่อยก็ตาม แต่สำหรับบัตรเครดิตเมื่อคุณใช้จ่ายผ่านบัตร คุณสามารถจ่ายชำระเงินคืนได้ภายในระยะเวลาที่ธนาคารกำหนดโดยที่คุณไม่ต้องเสียดอกเบี้ยแต่อย่างใด คุณลองชั่งนำ้หนักดู

2020.11.11 12:9

689Warawong

ตามความคิดของผมนะครับ ถ้าคุณอยากได้เงินเป็นก้อนใหญ่เพื่อเอาไปลงทุนทำอะไรสักอย่าง หรือเอาเป็นเพิ่มสภาพคล่องให้กับค่าใช้จ่ายของคุณ ผมว่าคุณควรขอสินเชื่อส่วนบุคคลครับ แต่ถ้าต้องการเงินไม่มากแบบว่าอยากได้เรื่อยๆ ก็สมัครบัตรเครดิตไปใช้งานได้ครับ ที่ต้องระวัง ก็คือ เรื่องดอกเบี้ยที่คุณต้องจ่าย คำนวณดูก่อน คิดให้ดีๆครับ

2020.12.24 14:43

เจแปน(。・∀・)ノ゙

หวังว่าเจ้าของกระทู้จะชำระหนี้ที่มีอยู่หมดไปแล้วนะครับ ถ้าเป็นผมเองนะ มีหนี้บัตรเครดิตกับหนี้สินเชื่อ ยังไงก็ต้องทำให้มันเหลืออยู่อย่างเดียวจะได้จบเร็วๆ วงเงินของสินเชื่อมีมากพอจะปิดหนี้บัตรเครดิตได้และยังมีเงินเหลืออยู่อีก ผมเลือกเป็นหนี้แค่สินเชื่ออย่างเดียวดีกว่าครับ แล้วพักการใช้บัตรเครดิตไปก่อนด้วย

2021.02.21 5:19

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม พักก่อนพร้อมบิน

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

ดิฉันก็เดินทางไม่ค่อยบ่อยเท่าไหร่ค่ะ แต่ถ้าได้เดินทางดิฉันมักจะใช้สายการบินไทยค่ะ และดิฉันก็มีบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ด้วยก็เลยได้สิทธิ์ใช้บริการห้องรับรอง Royal Silk Lounge / Royal Orchid Lounge 2 ครั้ง/ปี เมื่อเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศค่ะ นานๆเดินทางที แต่ก็มีบริการดีคอยรองรับ ค่อยสะดวกสบายหน่อยค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ใช้งานสะดวก

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำมาให้เราได้ใช้งานสะดวกและได้สะสมคะแนนด้วย ซึ่งก็เหมือนบัตรอื่นที่ใช้จ่ายไม่มากก็ได้คะแนนแล้ว นั่นคือ ทุกๆการใช้จ่ายผ่านบัตรฯ 25 บาท เราจะได้ 1 คะแนน KBank Reward Point สำหรับใช้แลกรางวัลซึ่งเลือกได้ตามใจเราค่ะ ดิฉันก็สะสมไว้รอของที่ถูกใจ เอาไว้ใช้เวลาซื้อของใหญ่ด้วยเพราะผ่อนจ่าย 0% ได้ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ค่อยๆจ่าย แบ่งได้นะ

สำหรับการใช้จ่ายที่ต้องการความคล่องตัว ไม่ต้องกลัวช้อตในเดือนถัดๆไปครับ เพราะบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ให้ผมค่อยๆจ่าย แบ่งได้นะครับ เป็นการแบ่งชำระแบบ 0% ที่ร้านค้าที่ร่วมรายการครับ และยังมีบริการ Platimun Contact Center ตลอด 24 ชม. ถ้าหากมีคำถามหรือปัญหาเกี่ยวกับการใช้บัตรฯก็ติดต่อได้เลยครับ

บัตรเครดิตที่ไม่ใช่แค่ให้คุณสะสมคะแนนไปเรื่อยๆ แต่ยังให้ฉันได้แลกเป็นสิ่งต่างๆที่เอามาใช้ได้จริง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

KBank Visa Platinum เหมาะกับผู้ที่มีรายได้ 50,000 บาทขึ้นไป บัตรนี้มีค่าธรรมเนียมด้วย จุดเด่นบัตรนี้การคืนเงิน สะสมคะแนน ใช้จ่ายทุก25 บาทรับ1คะแนน จะเลือกรับรางวัลเป็นบัตรของขวัญ สะสมไมล์ สะสมคะแนนแทนเงินสด หรือเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต สามาระเบิดถอนเงินสดได้สูงสุดวันละ 50,000 บาท ให้บริการประกันอุบัติเหตุวงเงินสูงสุดถึง 8ล้านบาท.

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

อยากทำบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม แต่เงินเดือนไม่ถึงเกณฑ์..

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

อยากทราบความต่างระหว่าง สินเชื่อส่วนบุคคล กับ บัตรกดเงินสด พอดีอยากจะหาข้อมูลเพื่อประกอปการตัดสินใจในการสมัคร

พึ่งทำงานได้ 5 เดือนกว่าสามารถสมัครบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ได้ไหมครับ

บัตรเสริมของมาสเตอร์การ์ด แพลทินั่มกสิกรใช้ที่ไหนได้บ้าง และสามารถซื้อสินค้าในเน็ตได้ปลอดภัยไหมคะ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตร K-Web Shopping ดีไหมในสถานการตอนนี้ที่เราเจอ

บัตร K-Web Shopping / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ทำอย่างไรให้ได้คะแนนสะสมเยอะๆ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากทราบเหตุผลที่ บัตรเครดิต Krungsri ปฏิเสธการสมัคร

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ดีไหมคะมีสิทธิประโยชน์เยอะไหมคะเเละจะคุ้มไหมคะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

อยากถามนิดนึงครับว่าบัตรเครดิตของธนาคารธนชาติ พวกบัตรไดมอนนี่ ดียังงัยครับ?

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ