สินเชื่อส่วนบุคคลแตกต่างจากวงเงินในบัตรเครดิตยังงัยคะ?อยากจะกดเงินสดมาเคลียร์หนี้บัตรเครดิต

เนื่องจากเราเป็นหนี้บัตรเครดิตอยู่ 10,000 บาท และเรามีวงเงินสินเชื่อส่วนบุคคลอยู่ 25,000 บาท ถ้าเราอยากจะโยกย้ายวงเงินของสินเชื่อบุคคลไปจ่ายค่าบัตรเครดิต จะคุ้มไหมคะ? เราควรจะทำอย่างนั้นไหมเเล้วมีดอกเบี้ยไหม เราไม่มีความรู้ทั้งเรื่องบัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคลเลย มีใครพอจะแนะนำได้เกี่ยวกับเรื่องนี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Tayakorn

วงเงินเครดิต คือ วงเงินที่ธนาคารรับรองว่า คุณมีความน่าเชื่อถือ (credit) ที่จะจ่ายเงิน วงเงินสินเชื่อ คือ จำนวนเงินสูงสุด ที่ทางธนาคารจะให้คุณ กู้ยืม ซึ่งคุณจะเสียดอกเบี้ยทันทีเมื่อคุณได้รับการอนุมัติวงเงิน คุณต้องคิดดูนะครับว่า ดอกเบี้ยที่คุณต้องจ่ายหนี้สินเชื่อส่วนบุคคลมันแพงกว่าดอกเบี้ยที่คุณต้องเสียค่าบัตรเครดิตไหม?

2020.09.27 12:30

Masa

เอาแบบง่ายๆ อย่างที่บอกไว้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลทันทีที่คุณได้รับจะมีดอกเบี้ยเกิดขึ้นทันที ยังไงคุณก็ต้องเสียดอกเบี้ยอยู่แล้ว จะใช้หรือยังไม่ใช้ก่อยก็ตาม แต่สำหรับบัตรเครดิตเมื่อคุณใช้จ่ายผ่านบัตร คุณสามารถจ่ายชำระเงินคืนได้ภายในระยะเวลาที่ธนาคารกำหนดโดยที่คุณไม่ต้องเสียดอกเบี้ยแต่อย่างใด คุณลองชั่งนำ้หนักดู

2020.11.11 12:9

689Warawong

ตามความคิดของผมนะครับ ถ้าคุณอยากได้เงินเป็นก้อนใหญ่เพื่อเอาไปลงทุนทำอะไรสักอย่าง หรือเอาเป็นเพิ่มสภาพคล่องให้กับค่าใช้จ่ายของคุณ ผมว่าคุณควรขอสินเชื่อส่วนบุคคลครับ แต่ถ้าต้องการเงินไม่มากแบบว่าอยากได้เรื่อยๆ ก็สมัครบัตรเครดิตไปใช้งานได้ครับ ที่ต้องระวัง ก็คือ เรื่องดอกเบี้ยที่คุณต้องจ่าย คำนวณดูก่อน คิดให้ดีๆครับ

2020.12.24 14:43

เจแปน(。・∀・)ノ゙

หวังว่าเจ้าของกระทู้จะชำระหนี้ที่มีอยู่หมดไปแล้วนะครับ ถ้าเป็นผมเองนะ มีหนี้บัตรเครดิตกับหนี้สินเชื่อ ยังไงก็ต้องทำให้มันเหลืออยู่อย่างเดียวจะได้จบเร็วๆ วงเงินของสินเชื่อมีมากพอจะปิดหนี้บัตรเครดิตได้และยังมีเงินเหลืออยู่อีก ผมเลือกเป็นหนี้แค่สินเชื่ออย่างเดียวดีกว่าครับ แล้วพักการใช้บัตรเครดิตไปก่อนด้วย

2021.02.21 5:19

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม พักก่อนพร้อมบิน

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

ดิฉันก็เดินทางไม่ค่อยบ่อยเท่าไหร่ค่ะ แต่ถ้าได้เดินทางดิฉันมักจะใช้สายการบินไทยค่ะ และดิฉันก็มีบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ด้วยก็เลยได้สิทธิ์ใช้บริการห้องรับรอง Royal Silk Lounge / Royal Orchid Lounge 2 ครั้ง/ปี เมื่อเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศค่ะ นานๆเดินทางที แต่ก็มีบริการดีคอยรองรับ ค่อยสะดวกสบายหน่อยค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ใช้งานสะดวก

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำมาให้เราได้ใช้งานสะดวกและได้สะสมคะแนนด้วย ซึ่งก็เหมือนบัตรอื่นที่ใช้จ่ายไม่มากก็ได้คะแนนแล้ว นั่นคือ ทุกๆการใช้จ่ายผ่านบัตรฯ 25 บาท เราจะได้ 1 คะแนน KBank Reward Point สำหรับใช้แลกรางวัลซึ่งเลือกได้ตามใจเราค่ะ ดิฉันก็สะสมไว้รอของที่ถูกใจ เอาไว้ใช้เวลาซื้อของใหญ่ด้วยเพราะผ่อนจ่าย 0% ได้ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ค่อยๆจ่าย แบ่งได้นะ

สำหรับการใช้จ่ายที่ต้องการความคล่องตัว ไม่ต้องกลัวช้อตในเดือนถัดๆไปครับ เพราะบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ให้ผมค่อยๆจ่าย แบ่งได้นะครับ เป็นการแบ่งชำระแบบ 0% ที่ร้านค้าที่ร่วมรายการครับ และยังมีบริการ Platimun Contact Center ตลอด 24 ชม. ถ้าหากมีคำถามหรือปัญหาเกี่ยวกับการใช้บัตรฯก็ติดต่อได้เลยครับ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

เดินทางอย่างไรให้ปลอดภัยและไม่กังวล ถ้าถามผม ผมก็เดินทางด้วยบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม สิครับ เพราะผมได้รับความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทาง ด้วยวงเงินสูงสุด 8,000,000 บาท เราไม่ได้ขับเองก็ไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้นบ้างระหว่างการเดินทาง อย่างน้อยมีความคุ้มครองนี้ ก็ใจชื้นดีหน่อยครับ

บัตรเครดิตที่ไม่ใช่แค่ให้คุณสะสมคะแนนไปเรื่อยๆ แต่ยังให้ฉันได้แลกเป็นสิ่งต่างๆที่เอามาใช้ได้จริง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

KBank Visa Platinum เหมาะกับผู้ที่มีรายได้ 50,000 บาทขึ้นไป บัตรนี้มีค่าธรรมเนียมด้วย จุดเด่นบัตรนี้การคืนเงิน สะสมคะแนน ใช้จ่ายทุก25 บาทรับ1คะแนน จะเลือกรับรางวัลเป็นบัตรของขวัญ สะสมไมล์ สะสมคะแนนแทนเงินสด หรือเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต สามาระเบิดถอนเงินสดได้สูงสุดวันละ 50,000 บาท ให้บริการประกันอุบัติเหตุวงเงินสูงสุดถึง 8ล้านบาท.

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

เหมาะสำหรับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง ท่องเที่ยวเดินทาง สิทธิพิเศษได้พักผ่อนที่ TG Loungeที่สนามบินสุวรรณภูมิเมื่อแสดงบัตรเครดิต คู่กับ Boarding Passการบินไทยปีละ2ครั้ง ประกันอุบัติเหตุจากเครื่องบินในวงเงินสูงสุด 8ล้านบาท เมื่อซื้อตั๋วด้วยบัตรเครดิต แบ่งจ่าย 0%ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ ยอดใช้จ่ายทุก 25บาทรับ1คะแนน

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

อยากทำบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม แต่เงินเดือนไม่ถึงเกณฑ์..

อยากทราบความต่างระหว่าง สินเชื่อส่วนบุคคล กับ บัตรกดเงินสด พอดีอยากจะหาข้อมูลเพื่อประกอปการตัดสินใจในการสมัคร

พึ่งทำงานได้ 5 เดือนกว่าสามารถสมัครบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ได้ไหมครับ

บัตรเสริมของมาสเตอร์การ์ด แพลทินั่มกสิกรใช้ที่ไหนได้บ้าง และสามารถซื้อสินค้าในเน็ตได้ปลอดภัยไหมคะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้วงเงินสูงสุด 5 เท่าของรายได้ แต่ไม่เกิน 1.5 ล้านบาท มีด้วยเหรอได้วงเงินสูงขนาดนั้น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ไม่มีค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดผ่านเครื่อง ATM ทุกธนาคารทั่วประเทศ บัตรอื่นมีมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากสอบถามว่าบัตรเครดิตธนาคารกสิกรมีสินเชื่อผู้ได้รับผลกระทบโควิดบ้างไหมครับ?

บัตรเครดิต เค-เวฟ / ธนาคารกสิกรไทย

ไม่มีสลิปเงินเดือนแต่อยากสมัครบัตรเครดิตต้องทำอย่างไรคะ

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

อยากได้วงเงินบัตรเครดิตเพิ่มต้องทำอย่างไร

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

อยากทราบความต่างระหว่าง สินเชื่อส่วนบุคคล กับ บัตรกดเงินสด พอดีอยากจะหาข้อมูลเพื่อประกอปการตัดสินใจในการสมัคร

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

จะขอสินเชื่อส่วนบุคคล หรือ สมัครบัตรเครดิต ดีนะ ? อยากจะทำบัตรเครดิตไว้ซักใบเพื่อจะซื้อของ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard มีประกันการซื้อสินค้าออนไลน์ด้วย

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

ทุกวันนี้ หลายคนชอบซื้อสินค้าออนไลน์เนื่องด้วยความสะดวก ผมเองก็ชอบครับ ซึ่งแน่นอนว่ามีความเสี่ยงด้วย ไม่ต้องกังวลไปครับ บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard ช่วยคุณได้ เพราะคุณจะได้รับความคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์ผ่านบัตรฯกรณี ไม่จัดส่งสินค้า และ / หรือการจัดส่งสินค้าไม่ถููกต้องและไม่ครบถ้วน ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 200 ดอลล่าห์สหรัฐ. ช้อปสบายคลายกังวลครับ

บัตร UOB PRIVI Miles Card บริการห้องพักรับรองพิเศษที่สนามบิน

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์

บัตร UOB PRIVI Miles Card สำหรับคนชอบเดินทางและสะสมไมล์ อย่างผมครับ การเดินทางของผมสะดวกสบายมากขึ้นด้วยสิทธิพิเศษจากบัตร UOB PRIVI Miles Card ที่ให้บริการห้องรับรองพิเศษ Royal Silk Lounge ณ สนามบินสุวรรณภูมิ สูงสุด 2 ครั้ง/ปี เพียงมียอดใช้จ่ายครบ 100,000 บาทต่อไตรมาสและเดินทางด้วยสายการบินไทย ขอเชิญคุณมาลองรับสิทธิพิเศษแบบนี้ดูนะครับ

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard คะแนนแลกไมล์ได้

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

สำหรับบัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard นั้นการสะสมคะแนนก็ไม่ยากอย่างที่คิดนะครับ เพียง 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน KTC FOREVER แล้ว คะแนนสะสมนี้ไม่มีวันหมดอายุ หากใช้จ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศ ก็รับคะแนนเพิ่มอีกสูงสุด 3 เท่าเลยครับ และยังนำไปแลกเป็นสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้อีกด้วยครับ สะสมคะแนนไว้แลกของตามใจชอบเลยครับ

รับความคุ้มครองอุบัติเหตุจากบัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard

ดิฉันขอบคุณบัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard ที่ให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่ดิฉันเปิดใช้บริการบัตรฯ โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ และยังให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ เมื่อชำระค่าโดยสารผ่านบัตรฯ วงเงินประกันสูงสุด 20,000,000 บาท. วงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย. อยากให้คุณได้รับสิ่งดีๆอย่างดิฉันด้วยค่ะ

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน90วัน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Bangkok Airways Visa Signature ให้คะแนนดี มีไมล์สะสะม

บัตรเครดิตเคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตร KTC Bangkok Airways Visa Signature บัตรที่ให้คุณสะสมคะแนนได้ ทุกๆ 25 บาท = 1 คะแนน KTC FOREVER สามารถรับคะแนนเพิ่มสูงสุด 3 เท่าเมื่อใช้จ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศ (คะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุ) นำไปแลกเป็นสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ หรือจะแลกเป็นไมล์สะสมก็ได้ โดย 1.5 คะแนน KTC FOREVER แลก 1 คะแนนฟลายเออร์โบนัส ง่ายๆแค่นี้เองครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ