Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากสอบถามว่าบัตรเครดิตธนาคารกสิกรมีสินเชื่อผู้ได้รับผลกระทบโควิดบ้างไหมครับ?

ผมประกอปอาชีพอิสระค้าขาย แต่ตอนนี้ร้านอาหารผมขายไม่ดีเอามากๆเลย รายได้น้อยลง เงิน 5,000 บาท จากรัฐบาลก็ไม่ได้ เลยอยากสอบถามเพื่อนๆว่า ธนาคารกสิกรไทย เค้ามีโครงการสินเชื่อสำหรับอาชีพอิสระอย่างผมกันบ้างไหมครับ ที่ได้รับผลกระทบจากโควิด? หรือถ้ามีธนาคารอื่นๆที่มีโครงการสำหรับคนที่ได้รับผลกระทบโควิด ยังงัยรบกวนช่วยบอกผมทีนะครับ ผมเดือดร้อนมากจริงๆครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชนินทร์

เท่าที่เห็นจะมีของธนาคารออมสินนะคะ เป็นสินเชื่อเพื่อเป็นค่าใช้จ่ายสำหรับผู้มีอาชีพอิสระ ที่ได้รับผลกระทบจากไวรัสโคโรน่า เค้าให้วงเงินประมาณ10,000 บาท แบบไม่ต้องใช้หลักประกันคะ แค่มีที่อยู่อาศัยที่แน่นอนก้สามารถสมัครได้แล้ว ดอกเบี้ย 0.10% ผ่อนได้นานสองปี 6 งวดแรกไม่เรียกเก็บดอกเบี่ย ลองไปติดต่อดูนะคะ

2020.07.02 12:45

มัณดาวี

ตอนนี้รัฐบาลมีนโยบายที่จะช่วยเหลือผู้ที่ได้รับผลกระทบจากโรคระบาดโกวิด ซึ่งจะผ่านทางธนาคารของรัฐ เท่าที่ทราบส่วนมากจะเป็นการให้กู้เงินจากธนาคารออมสินซึ่งตอนนี้มีหลายโครงการ ที่คุณสามารถขอยื่นกู้ได้ และยังสามารถผ่อนในอัตราดอกเบี้ยที่ถูกมาก เราเองก็เคยลองไปขอยื่นกู้ แต่ต้องมีคนคำ้ประกัน เราหาคนคำ้ประกันให้ไม่ได้ก็เลยไม่ได้ใช้บริการ

2020.11.11 13:34

🍒Cherry🍒🍒

มาอ่านเจอกระทู้ตอนนี้ คงแนะนำอะไรให้เจ้าของกระทู้ไม่ทันละ ตอนนั้นเจ้าของกระทู้ไปติดต่อขอสินเชื่อที่ธนาคารกสิกรไทยมั้ยหรือว่าไปที่อื่น แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างเพราะว่ามีการระบาดของโควิดเพิ่มขึ้น เราเองยังได้รับผลกระทบเลยค่ะ คงไม่ใช่แค่คนทำอาชีพค้าขายเท่านั้น เราว่ามันค่อยๆส่งผลกระทบไปเรื่อยๆแล้วล่ะเนี่ย

2020.12.25 14:31

🌽popcorn🌽

ตอนที่โควิดระบาดหนักๆ ผมเห็นข่างและโฆษณาของหลายธนาคารที่ให้คนทั่วไปหรือคนที่มีอาชีพอิสระไปขอสินเชื่อได้นะครับ บางธนาคารไม่ต้องมีหลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกันก็สามารถสมัครได้ เจ้าของกระทู้คงผ่านจุดนั้นมาแล้ว มาจนถึงตอนนี้ก็ยังต้องอดทนและสู้กันต่อไปเพราะไม่มีใครรู้ว่าวันข้างหน้าจะเกิดเหตุการณ์อะไรขึ้นมาอีกมั้ย

2021.02.21 5:43

ปุณณรัตน์

อ้าว แล้วไม่ได้ลงทะเบียน เพื่อรับเงินเยียวยา จากทางภาครัฐเอาไว้เหรอคะ ของเรา ลงเอาไว้ได้ ตั้งแต่รอบแรกๆ จนตอนนี้ก็มาที่คนละครึ่งยังมีวงเงินคงเหลือประมาณ พันกว่าบาทเลยคะ ถ้าไม่ได้ลงทะเบียนเอาไว้ ก็ ธนาคารออมสินเลยคะ อย่างที่เพื่อนๆบอกคะเขามีสินเชื่อให้เรากู้คะ แต่เราไม่ทราบว่าตอนนี้ยังเปิดให้ขออยู่ไหมนะคะ เพราะจะจบปีแล้ว

2021.12.15 5:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เค-เวฟ ได้ใช้บริการเสริม

สำหรับทุกการใช้จ่ายผ่านบัตร 25 บาทก็ได้ 1 คะแนนเคแบงค์ รีวอร์ด พ้อยท์แล้วล่ะค่ะ สำหรับบัตรเครดิต เค-เวฟ ได้สะสมคะแนนไม่ยากเลย แล้วยังให้ใช้บริการเสริมด้วย บริการเสริมต่างๆที่พูดถึงก็มี K-mAlert เตือนเมื่อมีการรูดบัตร, K-eMail Statement แจ้งให้รุ้ยอดค่าใช้จ่าย, KBank Smart Bill Pay ชำระค่าบริการหรือค่าสาธารณูปโภคต่างๆผ่านบัตรได้ และทันใจด้วยบริการสำหรับซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ตค่ะ ดิฉันใช้แค่นี้ก็พอแล้วค่ะ

บัตรเครดิต เค-เวฟ

บัตรเครดิต เค-เวฟ ให้คะแนนง่าย

บัตรเครดิต เค-เวฟ ให้คะแนนง่ายครับ ผมใช้จ่าย 25 บาท ก็ได้ 1 คะแนน KBank Reward Point สะสมไว้เพื่อแลกรางวัลได้ครับ เมื่อชำระค่าสินค้าหรือบริการก็สะดวก รวดเร็ว แถมยังปลอดภัย ไม่ต้องกังวล เพราะจ่ายเงินด้วยบริการ Visa payWave ที่ไม่ต้องรูด(บัตร)แค่แตะก็จ่ายได้ครับ และยังเข้ากับยุคสมัยด้วยบริการสำหรับการซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ตจากบัตรฯนี้ด้วยครับ

บัตรเครดิต เค-เวฟ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ทำไมใครๆก็คิดว่าบัตรเครดิต เค-เวฟ เป็นบัตรเดบิต?? แถมใช้กับร้านได้ไม่หลากหลายเลย

บัตรเครดิต เค-เวฟ / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี