Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมใครๆก็คิดว่าบัตรเครดิต เค-เวฟ เป็นบัตรเดบิต?? แถมใช้กับร้านได้ไม่หลากหลายเลย

เนื่องจากเราสมัครบัตรนี้มานานแล้วและอยากจะเลิกใช้บริการกับบัตร เค-เวฟ เพราะเมื่อวันก่อนเราไปทานข้าวกับเพื่อนและใช้บัตรนี้จ่าย พนักงานบอกว่าบัตรที่เราถืออยู่เป็นบัตรเดบิต ไม่สามารถจ่ายได้ คือเราพยายามอธิบายกับพนักงานว่ามันคือบัตรเครดิตแบบใช้เเตะ ไม่ใช่บัตรเดบิต แต่พนักงานก็บอกว่าเค้าไม่มีระบบแบบนี้มีแต่เครื่องรูด เราจึงไม่อยากจะใช้บัตรนี้อีกต่อไป เพราะใช้กับร้านได้ไม่หลากหลายเลย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sup

บัตรของธนาคารนี้ชอบทำเหมือนกับบัตรเดบิตครับ บางครั้งร้านค้าก็เกิดความสับสน จุดสังเกตุมีแค่ Smart Chip ดังนั้นไม่มีใครรู้ได้เลย แนะนำว่าคุณไปสมัครบัตรเครดิตอื่นเพิ่มเถอะครับที่เป็นแบบใช้รูดธรรมดา มันใช้งานง่ายกว่าเยอะ เพราะรองรับกับหลายร้านค้า แล้วเก็บบัตร เค-เวฟ เอาไว้ใช้เวลาที่มีโปรโมชั่นอะไรดีๆค่อยเอาออกมาใช้ก้ได้ครับ สบายใจด้วย

2020.09.05 12:30

ทนง

ในเมื่อมีบัตรเครดิตใช้งานไม่สะดวกก็ยกเลิกไปเลย แล้วก็ขอสมัครทำบัตรเครดิตใบใหม่ เดี๋ยวนี้มีบัตรเครดิตเยอะเยอะที่ให้คุณสามารถเลือกใช้บริการได้เพียงแค่คุณรู้ว่าคุณต้องการเป็นแบบไหนที่ตอบโจทย์ไลฟสไตล์ของคุณได้ แถมมีสิทธิประโยชน์มากมาย บัตรเครดิตบางผลิตภัณฑ์จะมีประกันภัยให้ความคุ้มครองด้วย หรือมีเครดิตเงินคืน

2020.11.10 10:46

ชุลีChulee🧶🧶

ใช้ไม่สะดวกจริงๆเหรอคะ บัตรเครดิต เค-เวฟเนี่ย น่าเสียดายนะ เพราะบัตรเครดิตใบนี้ ผู้ถือบัตรไม่จำเป็นต้องส่งบัตรเครดิตของตัวเองให้พนักงานไปรูดที่เครื่อง เสร็จแล้วก็รับมาจากมือพนักงานเพื่อเก็บเข้ากระเป๋าเราอีก แค่เอาบัตรแตะก็ใช้จ่ายเงินได้แล้วอะ เหมาะกับสภาพการณ์การระบาดของโควิดมากเลยค่ะ ณ เวลานี้ เสียดายเนอะ

2020.12.24 4:29

(: Laksana :)

เออ..แปลกดี บัตรเครดิต เค-เวฟเป็นบัตรเครดิตแบบใช้แตะไม่ต้องรูดกับเครื่อง เราว่าดีนะ ไม่ต้องส่งบัตรให้กันไปมา เดี๋ยวนี้การแตะจ่ายผ่านบัตรเครดิตน่าจะสะดวกกว่าเมื่อก่อนมั้ยอะคะ อย่างที่รู้ว่าสภาพการณ์หลายอย่างเปลี่ยนไปหลังจากที่มีโควิด-19 ระบาด ทางร้านค้าหรือธนาคารหรือที่ไหนก็ตาม ย่อมต้องตามให้ทันกับความต้องการของลูกค้านะ

2021.02.20 4:46

ไวชญานีก์

แปลกครับ บัตรเครดิต มันสามารถใช้งานได้ทั้งสองอย่างไม่ใช่เหรอครับ ถ้ามาแยกว่าอันไหนรูดอันไหนเตะ ทางร้านต้องมีเครื่องบัตรเครดิต สองเครื่องเลยไหมครับ ผมว่าพนักงานน่าจะงงเองครับ อาจจะต้องไปใช้งานให้เค้าดูก่อนก็ได้ครับ บางครั้งไปเจอพนักงานใหม่ๆ ก็จะงงครับ ว่าจ่ายด้วยบัตรต้องทำไงบ้าง แต่ก็แปลกใจนะ ที่บัตรต้องเตะ อย่างเดียว

2021.12.14 9:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เค-เวฟ ได้ใช้บริการเสริม

สำหรับทุกการใช้จ่ายผ่านบัตร 25 บาทก็ได้ 1 คะแนนเคแบงค์ รีวอร์ด พ้อยท์แล้วล่ะค่ะ สำหรับบัตรเครดิต เค-เวฟ ได้สะสมคะแนนไม่ยากเลย แล้วยังให้ใช้บริการเสริมด้วย บริการเสริมต่างๆที่พูดถึงก็มี K-mAlert เตือนเมื่อมีการรูดบัตร, K-eMail Statement แจ้งให้รุ้ยอดค่าใช้จ่าย, KBank Smart Bill Pay ชำระค่าบริการหรือค่าสาธารณูปโภคต่างๆผ่านบัตรได้ และทันใจด้วยบริการสำหรับซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ตค่ะ ดิฉันใช้แค่นี้ก็พอแล้วค่ะ

บัตรเครดิต เค-เวฟ

บัตรเครดิต เค-เวฟ ให้คะแนนง่าย

บัตรเครดิต เค-เวฟ ให้คะแนนง่ายครับ ผมใช้จ่าย 25 บาท ก็ได้ 1 คะแนน KBank Reward Point สะสมไว้เพื่อแลกรางวัลได้ครับ เมื่อชำระค่าสินค้าหรือบริการก็สะดวก รวดเร็ว แถมยังปลอดภัย ไม่ต้องกังวล เพราะจ่ายเงินด้วยบริการ Visa payWave ที่ไม่ต้องรูด(บัตร)แค่แตะก็จ่ายได้ครับ และยังเข้ากับยุคสมัยด้วยบริการสำหรับการซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ตจากบัตรฯนี้ด้วยครับ

บัตรเครดิต เค-เวฟ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

อยากสอบถามว่าบัตรเครดิตธนาคารกสิกรมีสินเชื่อผู้ได้รับผลกระทบโควิดบ้างไหมครับ?

บัตรเครดิต เค-เวฟ / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี