Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) เราสามารถที่จะสมัครสินเชื่อรถผ่านแอปได้ไหมคะ?

ตอนนี้เห็นหลายๆธนาคารทำแอปกันเเล้ว เลยอยากจะรู้ว่าถ้าเราอยากจะสมัครสินเชื่อรถยนต์ใหม่ของธนาคารธนชาติ เราสามารถที่จะสมัครผ่านทางแอปได้เลยไหมคะ? หรือเราต้องไปสมัครได้ที่ธนาคารเท่านั้น พอดีไม่สะดวกที่จะไปทำเรื่องที่ธฯาคารเลยคะ ถ้าสามารถสมัครผ่านแอปได้ยังงัยขอช่วยอธบายได้ไหมคะว่าต้องไปสมัครที่ไหนอะไรยังงัย ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นารี

ธนาคารธนชาติเค้ามีแอปด้วยนะครับ สมัครผ่านแอป Thanachart Connect ได้เลยครับ จากนั้นเข้าไปที่ลงทะเบียน เลือกยืนยันด้วยผลิตภัณฑ์ที่คุณใช้ (เลขที่บัญชีสินเชื่อรถยนต์) แล้วคุณก็กรอกข้อมูลให้เรียบร้อย เท่านี้ก็เสร็จแล้วครับ ง่ายมากๆ ภายในแอปมีคำถามมากมายถ้าคุณสงสัยคำถามไหนก็สามารถเข้าไปคลิ๊กดูที่คำถามนั้นได้เลยครับ

2020.07.21 12:45

มธุรส

น่าสนใจนะคะ ที่สามารถใช้แอปในการขอสินเชื่อได้ด้วย พอดีเลยว่าฉันกับสามีตัดสินใจว่าจะซื้อรถไว้ใช้สักคันพอดีลูกๆจะเข้าโรงเรียนที่ศูนย์เด็กเล็กก่อนวัยเรียนที่อยู่ไกลบ้านสักหน่อย พวกเราจะต้องออกไปส่งทุกวัน นี่คือเหตุผลที่เราต้องการจะซื้อรถ พอดีว่ากำลังหาข้อมูลของสินเชื่ออยู่ ฉันจะบอกสามีให้ทราบเพื่อจะเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง

2020.11.13 7:55

🏸🏸แสวงหา

เดี๋ยวนี้สมัครสินเชื่อผ่าน Application ก็ได้ด้วย ของธนาคารอื่นๆมีให้สมัครผ่าน Application เหมือนกับของ สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) มั้ยอะครับ แล้วพวกเอกสารต่างๆเขาทำกันยังไงอะ ส่งให้ดูยังไงอะครับ ไม่ต้องใช้เอกสารฉบับจริงก็ได้เหรอ? ผมก็ถามตามประสาคนไม่เคยสมัครสินเชื่อผ่าน Application น่ะครับ อย่าว่าผมเลย

2020.12.25 16:33

มิวหมิว 👒🛶

สะดวกจริงอะไรจริงนะคะเดี๋ยวนี้ ไม่ต้องไปถึงบริษัทก็สามารถขอสินเชื่อกันได้ เป็นเหมือนกันทุกธนาคารมั้ยเรื่องการขอสินเชื่อผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารน่ะค่ะ แล้วของธนาคารธนชาติอย่างที่เจ้าของกระทู้ถามมาเนี่ย คนอื่นๆคิดว่าเป็นยังไงคะ ถ้าเราซื้อรถยนต์ใหม่ ทำไมถึงควรจะไปขอสินเชื่อรถยนต์ใหม่กับธนาคารนี้ ดีกว่าที่อื่นยังไง?

2021.02.22 4:28

ผกาแก้ว

แล้วถ้าเรากรอกข้อมูลทุกอย่างในแอพที่คุณว่าแล้ว เราจะได้รับสินเชื่อเลยไหม หรือ อันนี้เป็นแค่เรายืนเรื่องความจำนงของเราเอาไว้เท่านั้นคะ เพราะ มีของที่หนึ่งเราก็เคยทำนะคะ แต่ผลสุดท้ายก็ต้องให้พนักงานมาที่บ้านของเราอยู่ดีเพื่อม่ทำเอกสาร ถ้าเหมือนกันเราคิดว่าไม่น่าจะทำหลอกคะ ไปที่ธนาคารเลยดีกว่า ทำทีเดียวจบเรื่องเลยคะ

2021.12.16 5:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),สินเชื่อรถกู้เงินด่วน,All (สินเชื่อ)

ธนาคารธนชาตสินเชื่อรถเเลกเงิน ยื่นเรื่องไว โอนไว จริงหรือหลอกกันเเน่!!

ผมชื่อแมน เคยใช้บริการของสินเชื่อของทางธนาคารธนชาต เพื่อยื่นเรื่อง "รถเเลกเงิน" ตอนเเรกผมคิดเเค่ว่าจะสอบถามพนักงานเฉยๆ ถ้าจะยื่นเรื่องต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง บริการถือว่าดีมากเลยครับในตอนนั้น ผมเลยตัดสินใจจะใช้บริการ เเต่ว่าพอผมยื่นเรื่องเอกสารเสร็จเรียบร้อยเเล้ว ผมก็ต้องรอการรับอนุมัติ เพื่อจะได้รับเงิน ช้ามากครับ รอนานมากเลย โทรไปสอบถาม Call center ก็บอกจะรีบดำเนินการให้เเละติดต่อกลับมา สรุปสุดท้าย ผมต้องรอมากกว่า 1 อาทิตย์กว่าๆ ถึงจะได้รับเงินสดครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต)

สินเชื่อรถ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต)

เป็นสินเชื่อสำหรับคนที่ต้องการซื้อรถใหม่ สินเชื่อรถยนต์ใหม่ของธนาคารธนาชาตนั้นมีอัตราดอกเบี้ยที่ต่ำ และสามารถเลือกระยะเวลาผ่อนได้นานถึง 84 เดือน ผลการอนุมัติสินเชื่อก็สามารถทราบได้เร็วภายใน 1 วัน เงินดาวน์ต่ำเริ่มที่ 0% ค่าธรรมเนียมที่ต้องจ่ายคือ ค่าธรรมเนียมค่าเบี้ยประกัน ค่าธรรมเนียมค่าจดทะเบียนและค่าภาษีรถยนต์ ค่าธรรมเนียมค่ามัดจำป้ายแดง

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อรถ

สอบถามหน่อยครับว่าถ้าผมอยากจะซื้อรถแต่เป็นหนี้บัตรเครดิตและบัตรกดเงินสดอยู่ กู้ได้ไหมครับ?

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

ต้องการสินเชื่อรถยนต์ของบริษัทไหนดี

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อนี้มีจุดเด่นที่น่าสนใจอะไร

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

หักจากบัญชีได้ไหม

สินเชื่อรถ

ผ่อนไปแล้วสักพักและถ้าอยากปิดบัญชีจะได้ส่วนลดไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี