Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้ครับว่าเอารถไปแลกเป็นเงินมาดีไหม? ขอทราบรายละเอียดหน่อยว่าเป็นยังงัย...

อยากรูู้ครับว่าทำไมเวลากู้เงินถึงเอารถไปกู้เงิน ทำไมถึงไม่ขอสินเชื่อ มันแตกต่่างกันยังงัยหรือครับ? แล้วถ้าผมเกิดสนใจที่จะเอารถแลกเงินกับธนาคารกรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช เนี่ย ที่นี่เป็นยังงัย เค้ามีรายละเอียดยังงัยบ้างครับ เพราะผมอยากจะกู้เงิน (ถ้ารถแลกเงินดอกเบี้ยถูกกว่าสินเชื่อ) แต่ก็กลัวอยู่ว่าถ้าเอาเงินมาลงทุน แล้วธุรกิจไปไม่รอด กลัวว่าจะเสี่ยงเกินไปครับ ช่วยแนะนำทีครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nanthit

ก่อนอื่นเลยเราแนะนำว่าให้คุณศึกษาหรือลองดูตลาดในส่วนธุรกิจคุณไปก่อนให้แน่ใจ เพราะตอนนี้ไม่ค่อยมีใครอยากจะลงทุนกันสักเท่าไหร่เพราะเศรษฐกิจยังไม่แน่นอน ส่วนคำถามที่คุณถามว่าทำไมถึงเอารถไปแลกเป็นเงิน ก็เพราะว่าดอกเบี้ยถูกกว่าสินเชื่องัยค่ะ บางทีเป็นแบบลดต้นลดดอก อีกอย่างมันง่ายด้วย ไม่ต้องมีคนค้ำประกันเลย

2020.07.22 12:45

สุดาพร

เห็นด้วยกับคอมเมนท์แรกค่ะ คุณต้องคิดให้รอบคอบมากๆเลยในช่วงนี้ อย่าทำอะไรรีบร้อน ในสถานะการณ์ที่เป็นแบบนี้ มันจะไม่คุ้มกับการลงทุน ยิ่งถ้าเป็นหนี้แล้วต้องคิดแล้วคิดอีก เพราะเงินมันหาได้ไม่ง่ายเหมือนเมื่อก่อนแล้ว เอาไว้ให้เศรษฐกิจดีขึ้นก่อนดีกว่าแล้วค่อยมาว่ากันอีกที มันคงไม่สายเกินไปที่จะเริ่มหรอกนะคะ

2020.11.13 8:8

🏸🏸แสวงหา

เจ้าของกระทู้จะเอารถไปกู้เงินมาทำธุรกิจอะไรครับ? คิดดูให้ดีนะ ว่าแต่ ทันมั้ยล่ะเนี่ย ไม่ใช่เอารถไปแลกเงินมาเรียบร้อยแล้วล่ะ ถ้าอย่างนั้นต้องเดินหน้าต่ออย่างเดียวเลยนะ ธุรกิจต้องรอด รถต้องอยู่ ขอให้คุณทำได้ครับ นี่ถ้าคุณยังไม่ได้เอารถไปแลกเงิน ผมจะให้คุณคิดเรื่องการขอสินเชื่อที่ไม่ต้องมีการค้ำประกัน..ทันมั้ย?

2020.12.25 16:37

มิวหมิว 👒🛶

"ทำไมเวลากู้เงินถึงเอารถไปกู้เงิน ทำไมถึงไม่ขอสินเชื่อ มันแตกต่างกันยังไง?" มาบอกไว้เผื่อมีใครเข้ามาอ่านอีกนะคะ แต่บอกก่อนนะว่าเป็นข้อมูลเท่าที่เราเคยรู้มาซึ่งจริงๆหลายคนก็รู้แล้วล่ะ สินเชื่อที่มีการค้ำประกันดอกเบี้ยมันจะถูกกว่าสินเชื่อที่ไม่ต้องมีของไปค้ำประกัน ซึ่งผู้ขอสินเชื่อสะดวกแบบไหนก็ขอสินเชื่อแบบนั้นน่ะค่ะ

2021.02.22 4:47

ขจรพล

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช เป็นสินเชื่อเงินกู้ที่เรารู้จักคือไฟแนนซ์นะครับ ที่เขาจะให้เราเอาทะเบียนรถไปยื่นเรื่องเพื่อขอสินเชื่อจากของเขานะครับ ซึ้งสินเชื่อแบบนี้จะได้รับอนุมัติไวกว่าพวกสินเชื่อส่วนบุคคลครับ เพราะวินเชื่อส่วนบุคคลต้องตรวจสอบรายได้สมุดบัญชีของเราเยอะไปหมดครับ แต่ กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ถ้ารถยนต์เป็นชื่อเราก็จบเลยครับ

2021.12.16 5:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อรถกู้เงินด่วน,All (สินเชื่อ)

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ เเคช วงเงินสูงสุด 100% ได้ง่ายๆจากรถของคุณ

ผมเคยขอดำเนินเรื่อง เพื่อขอวงเงิน ผมได้รับวงเงินสูงสุดถึง 100% ของมูลค่ารถยนต์จากราคาประเมินของธนาคารฯ อีกทั้งสามารถชำระเงินได้หลากหลายช่องทาง เมื่อจะเช็กราคาประเมินเเละค่างวดรถ สามารถสอบถามกับ Call Center 1572*6 หรือจะเช็กได้จากทางเว็บไซต์ด้วย www.car4cash.com ได้รับวงเงินสูงสุดถึง 100% เเละชำระได้อีกหลากหลายช่องทาง สะดวกเเละรวดเร็วมากจริงๆครับ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อรถกู้เงินด่วน

เงื่อนไขการสมัครสินเชื่อก็มีอยู่ว่าต้องมีอายุ 20 - 65 ปี ได้รับวงเงินสูงสุดถึง 100% ของราคารถยนต์ เมื่อเราไปสมัครสินเชื่อก็สามารถรู้ผลใน 1 วัน แถมไปสมัครสินเชื่อไม่ต้องมีหลักทรัพย์หรือผู้ค้ำประกันอีกด้วย ผ่อนชำระตั้งแต่ 12 เดือนสูงสุดถึง 84 เดือน และที่สำคัญอัตราดอกเบี้ยของสินเชื่อ คาร์ ฟอร์ แคช ต่ำอีกด้วย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),สินเชื่อรถกู้เงินด่วน,All (สินเชื่อ)

จะเอารถเเลกเงินกับธนาคารกรุงศรีครับ อยากขอคำแนะนำว่าต้องเตรียมตัวกันยังงัยบ้าง?

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ,สินเชื่อรถกู้เงินด่วน

“คาร์ ฟอร์ แคช” ชูบริการ Delivery ส่งเจ้าหน้าที่ทำสัญญาถึงหน้าบ้าน หยุดเชื้อเพื่อชาติ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),สินเชื่อรถ,สินเชื่อรถกู้เงินด่วน,All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ทำไมสินเชื่อนี้น่าสนใจ

All (สินเชื่อ)

ใครบ้างที่สามารถขอสินเชื่อนี้ได้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

อยากรู้ว่าถ้าต้องการใช้เงินด่วนระหว่างสินเชื่อส่วนบุคคล กับ Car for Cash น่าจะสมัครอย่างไหนดีครับ?

บัญชีออมทรัพย์

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี