Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้ว่าถ้าต้องการใช้เงินด่วนระหว่างสินเชื่อส่วนบุคคล กับ Car for Cash น่าจะสมัครอย่างไหนดีครับ?

ตอนนี้ต้องการเงินสดด่วนครับเพราะว่าต้องเข้าโรงพยาบาล กำลังมองหาเงินกู้อยู่ กำลังคิดว่าจะกู้เงินจากสินเชื่อบุคลดีหรือ car for cash ดี อยากทราบว่าที่ไหนให้วงเงินมากกว่ากันและแบบไหนดอกเบี้ยถูกกว่าครับ ผมเดือดร้อนมากครับตอนนี้ ไม่อยากจะไปกู้นอกระบบเพราะว่ากลัวอันตราย และเคยได้ยินว่าดอกเบี้ยสูงด้วย รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ผาณิต

โดยส่วนตัวความคิดเราเราว่า car for cash ถูกกว่านะคะ ถ้าเป็นสินเชื่อบุคคล ดอกเบี้ยสินเชื่อบุคคล อัตราลดต้นลดดอก จะแพงกว่าบัตรเครดิตประมาณ 19-26% ต่อปีเลยนะ ส่วน car for cash มันเป็นสินเชื่อมีหลักประกัน ถ้าคิด 3% ต่อปีแบบรถยนต์ 5 ปี ก็เทียบเท่า 8-9% ต่อปีของลดต้นลดดอกแค่นั้นเอง ยังงัยคุณลองไปคำนวณดูอีกทีก็ได้ค่ะ

2020.07.11 12:45

Yokomo

สำหรับผมถ้าให้เลือก ผมว่า Car For Cash ดีกว่า ยิ่งคุณต้องการเงินด่วน คุณรู้ผลอนุมัติเร็วภายใน 1 วันเมื่อเอกสารครบ คุณยังได้รับวงเงินสูงสุด 100% จากราคาประเมินของธนาคาร การขอสินเชื่อไม่ต้องมีผู้ค้ำประกัน คุณยังสามารถใช้รถได้เหมือนเดิม มีอัตราดอกเบี้ยต่ำ คุณสามารถเลือกผ่อนชำระได้ตั้งแต่ 12 เดือน และสูงสุด 84 เดือน

2020.11.12 7:59

Chonlatee〜( ̄▽ ̄〜)

พูดถึงเรื่องการขอสินเชื่อเพื่อไปเป็นค่ารักษาพยาบาล ผมนึกถึง สินเชื่อส่วนบุคคลเลยครับ เพราะมีหลายสินเชื่อที่ไม่ต้องมีทรัพย์สินหรือบุคคลค้ำประกัน ไม่ได้นึกถึงเรื่องดอกเบี้ยเลย พอมาอ่านคอมเม้นท์ของคนอื่นถึงรู้ว่าดอกเบี้ยระหว่างสินเชื่อส่วนบุคคล กับ car for cash มันต่างกันมากเหมือนกัน เพราะ car for cash มีการค้ำประกันนี่เอง

2020.12.25 15:28

Wiji วิจิตรา 🎉🎉

โห!ต้องการเงินด่วนมากเลยนะคะ เรื่องความเจ็บป่วยนี่พูดยากจริงๆ หวังว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้จะหายดีและสุขภาพแข็งแรงแล้วนะ พูดถึงเรื่องค่ารักษาพยาบาลไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้มีบัตรทองหรือบัตรประกันสังคมหรือเปล่า ทั้งสองบัตรนี้ช่วยคุณได้ในเรื่องค่ารักษาพยาบาลนะ ก็ประมาณนึงแหละ อยู่ที่ว่าป่วยเป็นอะไร ร้ายแรงหรือเปล่า

2021.02.21 7:25

อดิเทพ

สินเชื่อของธนาคาร น่าจะช้าไปแล้วนะครับ ถ้ารักษาตัวแบบนี้ ไป สินเชื่อรถยนต์ดีกว่าครับ แต่ ไม่ทราบว่า ถ้าจะเอาไปเข้าสินเชื่อรถยนต์ รถของคุณประมาณกี่ปีเหรอครับ เพราะว่ามันนานปี ก็จะได้เงินน้อยหน่อยนะครับ แต่ก็ยังดีครับ มีติดตัวไปบ้าง ส่วนถ้าไปรักษาตัวแล้ว ค่ารักษาเราจ่ายไม่ไหวจริงๆ เราขอความอนุเคราะห์ จากทางโรงพยาบาล ดูนะครับ อาจจะได้นะครับ

2021.08.12 4:34

BonBon

ต้องการเงินด่วนเพื่อมาจ่ายค่ารักษา พอเข้าใจนะคะถ้าอยากขอสินเชื่อส่วนบุคคล แต่สินเชื่อ Car for cash คือสินเชื่อรถยนต์ เป็นสินเชื่อสำหรับขอเพื่อซื้อรถยนต์ไม่ใช่หรอคะ ทำไมหลายๆคนถึงบอกว่าให้ขอสินเชื่อรถยนต์ หรือว่าเจ้าของปตทจะเอารถไป จำนำทะเบียน เพื่อเอาเงินสดมาใช้ แบบนั้นหรือเปล่าคะกำลังงงอยู่นิดหน่อยค่ะ

2021.09.22 10:52

มานิสา

ถ้าต้องการเงินด่วนมากขนาดนี้ เราคิดว่า Car for cash ดีกว่าคะ ไม่ต้องรอการตรวจสอบอะไรคะ ถ้าขอสินเชื่อส่วนบุคคลต้อมาเสียเวลายื่นเอกสารเตรียมเอกสาร ดีไม่ดี ถ้าตอนนี้เรารายได้ไม่ถึงเท่าที่เขากำหนด สินเชื่อส่วนบุคคลอาจจะไม่ได้นะคะ แต่ถ้า Car for cash ยังไงก็ได้แน่นอนคะ ยิ่งถ้าเป็นรถยนต์คันใหม่ๆด้วยแล้วยิ่งสบายเลยคะ

2021.12.16 4:24

ศักดิ์ภัทร

ด่วนที่ว่า คือต้องได้ภายในวันสองวันเลยใช่ไหมครับ ถ้าเป็นด่วนแบบนี้ น้องเลือก Car for cash เลยครับ ได้ง่ายได้ไว ทันกับความต้องการครับ เอกสารในการขอสินเชืื่อก็ไม่ได้มีอะไรมากเหมือนกับสินเชื่อของธนาคารครับ เพียงแค่รถยนต์เป็นชื่อของเรา และไม่ได้เอาเข้าไฟแนนซ์ทีไหน ก็สบายเลย แถมวงเงินที่ได้น่าจะมากกว่าด้วยนะ

2022.01.17 12:55

จุชาดา

สินเชื่อส่วนบุคคล ถ้าขอจากธนาคารก็อาจจะต้องใช้เวลาประมาณ 3-5วันคะ ถ้ารอไหวก็น่าจะเอาสินเชื่อส่วนบุคคลดีกว่าคะ แต่ถ้ามันด่วนจริงๆก็ Car for cash เลยคะ แต่รถยนต์ต้องเป็นชื่อของเราแล้วไม่มีการจ่ายไฟแนนซ์อยู่นะคะ สามารถเอาทะเบียนรถยนต์ของเราไปค้ำประกันได้เลยคะ แต่ถ้าเป็นรถยนต์เก่าอาจจะต้องคุยก่อนคะว่าเขาจะรับไหม

2022.02.19 13:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อรถกู้เงินด่วน,All (สินเชื่อ)

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ เเคช วงเงินสูงสุด 100% ได้ง่ายๆจากรถของคุณ

ผมเคยขอดำเนินเรื่อง เพื่อขอวงเงิน ผมได้รับวงเงินสูงสุดถึง 100% ของมูลค่ารถยนต์จากราคาประเมินของธนาคารฯ อีกทั้งสามารถชำระเงินได้หลากหลายช่องทาง เมื่อจะเช็กราคาประเมินเเละค่างวดรถ สามารถสอบถามกับ Call Center 1572*6 หรือจะเช็กได้จากทางเว็บไซต์ด้วย www.car4cash.com ได้รับวงเงินสูงสุดถึง 100% เเละชำระได้อีกหลากหลายช่องทาง สะดวกเเละรวดเร็วมากจริงๆครับ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อรถกู้เงินด่วน

เงื่อนไขการสมัครสินเชื่อก็มีอยู่ว่าต้องมีอายุ 20 - 65 ปี ได้รับวงเงินสูงสุดถึง 100% ของราคารถยนต์ เมื่อเราไปสมัครสินเชื่อก็สามารถรู้ผลใน 1 วัน แถมไปสมัครสินเชื่อไม่ต้องมีหลักทรัพย์หรือผู้ค้ำประกันอีกด้วย ผ่อนชำระตั้งแต่ 12 เดือนสูงสุดถึง 84 เดือน และที่สำคัญอัตราดอกเบี้ยของสินเชื่อ คาร์ ฟอร์ แคช ต่ำอีกด้วย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),สินเชื่อรถกู้เงินด่วน,All (สินเชื่อ)

จะเอารถเเลกเงินกับธนาคารกรุงศรีครับ อยากขอคำแนะนำว่าต้องเตรียมตัวกันยังงัยบ้าง?

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ,สินเชื่อรถกู้เงินด่วน

“คาร์ ฟอร์ แคช” ชูบริการ Delivery ส่งเจ้าหน้าที่ทำสัญญาถึงหน้าบ้าน หยุดเชื้อเพื่อชาติ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ,สินเชื่อรถกู้เงินด่วน,All (สินเชื่อ)

อยากรู้ครับว่าเอารถไปแลกเป็นเงินมาดีไหม? ขอทราบรายละเอียดหน่อยว่าเป็นยังงัย...

All (ธนาคาร),สินเชื่อรถ,สินเชื่อรถกู้เงินด่วน,All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ทำไมสินเชื่อนี้น่าสนใจ

All (สินเชื่อ)

ใครบ้างที่สามารถขอสินเชื่อนี้ได้

บัญชีออมทรัพย์

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี