Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เห็นโฆษณาของบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง แล้วอยากจะไปเปิดเลย ดอกเบี้ยดีงาม

พอดีอ่านโฆษณาของบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เค้าเคลมว่ารับดอกเบี้ยทุกเดือนสูงสุด 1.40% ต่อปี เห็นแล้วอยากจะสมัคร ปกติเราก็มีบํยชีเงินฝากออมทรัพย์หลายที่ แต่ดอกเบี้ยไม่ได้สูงอย่างที่คิด เพื่อนๆพอจะทราบไหมว่า การเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง มีข้อดีอะไรบ้าง ส่วนเงื่อนไขในการสมัครต้องเปิดบัญชีเท่าไหร่?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rowan

สิทธิพิเศษของที่นี่คือ รับดอกเบี้ยแบบรายเดือน ฝาก – ถอนเงินได้ไม่จำกัดจำนวนเงินและจำนวนครั้งผ่านเคาน์เตอร์ธนาคารทุกสาขา บริการ UOB Personal Internet Banking (PIB) / UOB Mighty ตลอด 24 ชั่วโมง สิทธิพิเศษสำหรับลูกค้า Privilege Banking ส่วนเงื่อนไขในการสมัครคือ ต้องเปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท จำกัด 1 บัญชีต่อคนเท่านั้น และถ้าคุณ ฝาก ถอน โอนข้ามเขต ข้ามธนาคาร อาจมีค่าธรรมเนียมได้นะคะ

2020.07.27 12:45

เอเชีย

เราเองก็ใช้บริการ บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้งนี้อยู่ ปกติต้องถอนเงินเพื่อนำมาหมุนเวียนทำธุรกิจ มีเงินเข้าออกอยู่ตลอด เราชอบตรงที่สามารถถอนเงินผ่านบัตร ATM ได้วันละ 40,000 บาท และในวันเสาร์และวันอาทิตย์ จะสามารถถอนเงินได้ถึง 80,000 บาท และเราไม่ต้องกังวลว่าลืมจ่ายบิลค่านำ้ค่าไฟ เนื่องจากเราสามารถใช้บัญชีในการชำระค่าสาธารณูปโภคได้

2020.11.13 13:10

ขวัญเรือน🧶🧶

จากโฆษณาของบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง ที่เค้าเคลมว่ารับดอกเบี้ยทุกเดือนสูงสุด 1.40% ต่อปีอย่างที่เจ้าของกระทู้ว่าเนี่ย ไม่ได้หมายความว่าจะได้รับดอกเบี้ย 1.40% ต่อปี ทุกเดือนใช่มั้ยคะ นี่คือ อัตราดอกเบี้ยสูงสุดที่เจ้าของบัญชีจะได้ใช่หรือเปล่า แสดงว่าต้องมีการกำหนดยอดเงินฝากหรือยอดเงินคงเหลือด้วยมั้ยอะ?

2020.12.26 5:11

YupinYu-"-

เราก็มารออ่านว่าบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง ที่เค้าว่ารับดอกเบี้ยทุกเดือนสูงสุด 1.40% ต่อปีเนี่ย ต้องมีเงินฝากเท่าไหร่ถึงจะได้อัตราดอกเบี้ยขนาดนี้ ยังไม่มีใครมาตอบเลย มีใครเปิดบัญชีนี้อยู่บ้างมั้ยคะ? เราคิดว่าต้องมีเงินฝากเยอะแน่ๆเพราะไม่อย่างนั้นเขาไม่ให้ดอกเบี้ยเยอะขนาดนี้หรอก ของธนาคารอื่นมีมั้ยนะ

2021.02.22 5:36

รักเกรียติ

เขาบอกว่าสามารถเปิดบัญชีได้ ที่ยอดขั้นต่ำ 1,000 บาทครับ แล้วไอ้ที่บอกว่าดอกเบี้ย ได้ 1.40% นะ จริงๆแล้วเขาแบ่งครับว่ายอดเงินที่เราฝากจำนวนเงินเท่าไรครับ ไม่ใช่ว่าฝากเท่าไรก็ได้ดอกเบี้ยแบบนี้หมดครับ ส่วนเรื่องยอดแล้วก็ดอกเบี้ยที่จะได้ ก็ต้องไปถามที่ธนาคารเอาละครับ เพราะคิดว่าตอนนี้เขาเปลี่ยนอัตตราดอกเบี้ยอีกครั้งแล้วครับ

2021.12.17 3:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

เปิดบัญชียูโอบี พรีวิลเลจ แบงค์กิ้ง อยากรู้ว่าถ้าเราไปถอนเงินจากเคาน์เตอร์จำกัดวงเงินไหมครับ?

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

เปิดบัญชีอยู่โอบี พรีวิลเลจ แบงกิ้ง อยากรู้ว่า ถ้าอยากจะสมัครเป็นสมาชิกตอนนี้มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง ไว้แล้วตั้งให้โอนเงินอัตโนมัติระบบจะถือว่าเรามีความเคลื่อนไหวในบัญชีนี้ครับ?

ถ้าสถานะบัญชียูโอบี พรีวิลเลจ แบงค์กิ้ง ของเราขึ้นเป็น “บัญชีไม่เคลื่อนไหว” ต้องทำยังไงคะ?

All (ธนาคาร)

กรณีที่บัญชีไม่มีการเคลื่อนไหวหมายถึงอะไรครับ

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี