Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เคทีบีของธนาคารกรุงไทยมาค่ะ ปกติเวลาจะฝากเงินถอนเงินเนี่ยก็จะไปใช้บริการที่สาขาของธนาคารกรุงไทยที่เราไปเปิดบัญชีด้วย แต่อีก 2 อาทิตย์เนี่ยจะต้องไปอยู่ต่างจังหวัดหลายวันเลยค่ะ ก็เลยอยากจะรู้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยที่เราเปิดใช้งานอยู่แล้วเราต้องการจะถอนเงินแล้วก็ฝากเงิน ต่างสาขาของธนาคารกรุงไทย ทำได้ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nate

ที่จริงแล้วบัญชีเงินฝากออมทรัพย์บางบัญชีถ้าเราจะทำธุรกรรมการเงินอย่างการฝากเงินหรือว่าถอนเงินเนี่ยแล้วเราทำต่างสาขาของธนาคารบางครั้งก็ทำไม่ได้ แต่ว่าสำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เคทีบีของธนาคารกรุงไทย ทำได้ไม่มีปัญหาค่ะ เราสามารถทำธุรกรรมการเงิน อย่างเช่น การฝากเงิน ถอนเงินสด ที่ต่างสาขาได้ ไม่จำเป็นต้องไปที่สาขาของธนาคารกรุงไทยที่เราไปเปิดบัญชีด้วยเท่านั้นนะคะ

2020.09.17 21:20

Napahat.1

บัญชีออมทรัพย์ของธนาคารกรุงไทยให้ดอกเบี้ยเป็นยังไงคะ เขาให้ดอกเบี้ยดีไหมเอ่ย ??? อยากเปิดบัญชีไว้เก็บออมเงินไม่อยากจะเก็บออมเงินในทุกๆเดือน เพราะว่าเราทำอาชีพอิสระรายได้ไม่แน่นอน บางเดือนก็มีเก็บบางเดือนก็ไม่มีเก็บ แต่อยากจะเปิดบัญชีไว้เพื่อสร้างแรงบันดาลใจให้กับตัวเองในการเก็บเงินให้ได้ในแต่ละเดือน เลยกำลังหาข้อมูลว่ามีธนาคารไหนที่ให้ดอกเบี้ยสูงๆบ้าง

2020.11.27 10:4

CEO_OHO

ต่างสาขาทำได้สบายมากครับ แต่อันนี้ผมหมายถึงสาขาในจังหวัดเดียวกันนะแต่ถ้าเป็นสาขาที่ต่างจังหวัดเนี่ยก็ต้องระวังค่าธรรมเนียมเอาไว้หน่อยโดยเฉพาะการใช้บริการที่ตู้ atm ด้วยบัตรเดบิตผมไม่แน่ใจว่าถ้าฝากเงินในเสียค่าธรรมเนียมไหมแต่ถ้ากดเงินไม่เสียค่าธรรมเนียมแน่ๆ แต่ถ้าไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมนะแนะนำให้กดเงินผ่านแอป ไม่ว่าจะกดที่จังหวัดไหนก็ไม่เสียค่าธรรมเนียม

2020.12.31 7:30

ผากอง

ฝากนะ ฝากได้คะ แต่เรื่องถอนเดียวนี้เราไม่ต้องไปถอนเงินที่ธนาคารแล้วนิคะ ไม่ทราบว่าคอนนี้ได้ใช้งานแอพฯธนาคารกรุงไทยไหมคะ คือ ที่ถามเพราะว่าถ้าเราถอนเงินแบบไม่ต้องใช้บัตรเอทีเอ็ม เราสามารถใช้งานได้นะคะ กดที่ตู้ของกรุงไทยได้ทุกที่เลยคะ แล้วเราไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมในการกดด้วยนะคะ สะดวกมากกว่าเมื่อก่อนเยอะเลยคะ

2021.02.22 3:42

Taenee

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้แน่นอน ว่าแต่เจ้าของกระทู้ไม่มีบัตรเอทีเอ็มเหรอะคะ จะได้ไม่ต้องไปที่ธนาคาร หากจำเป็นต้องใช้เงินสด เราว่าไปกดเงินจากตู้เอทีเอ็มสะดวกกว่าเยอะอะค่ะ ขอแนะนำเลยค่ะ ถ้ายังไม่มีบัตรเอทีเอ็มนะเจ้าของกระทู้รีบไปทำไว้เลยค่ะ ได้แน่นอน แถมยังสะดวกอีกต่างหาก

2021.09.24 6:20

วันวิสาข์

ถ้าเป็นเมื่อ 5ปีที่แล้ว การทำธุรกรรมทางการเงินข้ามสาขา ต้องเสียค่าธรรมเนียมแน่นอนคะ แต่ตอนนี้ไม่ต้องคิดเรื่องนี้แล้วละคะ ถ้าเราใช้งานอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้ง ผ่านแอพของธนาคารในมือถือของเรา รับรองเลยครับว่า ไม่ว่าจะเป็นธนาคารเดียวกัน หรือว่า จะเป็นการโอนเงินต่างธนาคาร ไม่มีเสียค่าธรรมเนียมครับฟรีไปเลยครับ

2021.10.14 15:29

Opa pat

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม? ต้องได้อยู่แล้วครับ แต่คุณต้องจ่ายค่าธรรมเนียมให้ธนาคารด้วย หากไม่อยากจ่ายค่าธรรมเนียม คุณต้องทำธุรกรรมผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคาร แล้วจะไม่ถูกคิดค่าธรรมเนียมใดๆครับ ไม่ว่าคุณจะอยู่ที่ไหนก็ทำธุรกรรมได้ตลอดเวลา แค่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ตเท่านั้น

2021.10.16 8:11

/Lompad/

ถ้าเจ้าของกระทู้มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย คุณจะไปใช้บริการหรือทำธุรกรรมอะไร ที่สาขาไหนก็ได้ทั้งนั้นครับ อยากฝากเงิน ถอนเงิน โอนเงิน ทำได้ทุกอย่างเลย แค่เตรียมค่าธรรมเนียมไปด้วยเท่านั้นเอง หากไม่อยากเสียค่าธรรมเนียม คุณต้องทำธุรกรรมการเงินผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคาร ซึ่งไม่ยากอย่างที่คิดครับ

2021.10.28 8:32

ธเนษฐ

ยุคนี้คนไม่ค่อยไปทำธุรกรรมทางการเงินกับทางธนาคารแล้วครับ ตั้งแต่สามารถใช้งานแบบออนไลน์ได้ เดี๋ยวนี้ง่ายกว่าเมื่อก่อนเยอะครับ ใช้งานธุรกรรมแบบออนไลน์ ทำตอนไหนก็ได้ ไม่ต้องออกจากบ้าน ยิ่งช่วงโควิด-19 แบบนี้ อะไรที่ทำเองที่บ้านได้น่าสนใจมากครับ แถมใช้งานแบบนี้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมด้วย ไม่ว่าจะโอนไปธนาคารไหนก็ฟรีหมด

2022.01.09 14:59

WaRintorn..)

เจ้าของกระทู้คงเคยชินกับการไปทำธุรกรรมที่ธนาคารนะครับถึงได้ถามเรื่องการถอนเงินต่างสาขาของธนาคารกรุงไทย หลังจากที่มาตั้งกระทู้ มีคนเข้ามาคอมเมนต์คุณได้เปลี่ยนวิธีทำธุรกรรมการเงินหรือยัง ทำผ่านแอปของธนาคารผ่านโทรศัพท์มือถือของคุณเองนี่ล่ะครับง่ายที่สุดแล้ว ซื้อของก็สะดวกด้วย จ่ายผ่านแอปไปเลย ไม่ต้องจ่ายเงินสดครับ

2022.03.18 3:45

panya49

ธนาคารเดียวกัน ไปที่สาขาไหนก็ทำธุรกรรมทางการเงินได้ทั้งนั้นล่ะครับ แต่การทำธุรกรรบางอย่างอาจต้องเสียค่าธรรมเนียมด้วยก็แค่นั้นเอง ถ้ารอได้ค่อยไปที่สาขาที่คุณไปเปิดบัญชีจะได้ไม่เสียค่าธรรมเนียม ถ้ารอไม่ไหวก็ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมครับ ไปเที่ยวนานเลยเหรอเห็นว่าต้องไปที่่สาขาธนาคาร ทำผ่านแอปพลิเคชั่นหรือผ่านเว็บไซต์ของธนาคารไม่ได้เหรอครับ

2022.04.25 13:43

Ura210

เจ้าของกระทู้มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย แล้วอยากรู้ว่าสามารถไปทำธุรกรรมทางการเงินที่ต่างสาขาหรือต่างจังหวัดได้มั้ย มันก็ได้อยู่แล้ว แต่แปลกใจว่าบัญชีนี้สมัครบัตรเอทีเอ็มไม่ได้เหรอ เพราะการใช้บัตรเอทีเอ็มน่าจะง่ายกว่าการไปที่สาขาธนาคาร เห็นว่าคุณจะถอนเงินและฝากเงิน ใช้บัตรเอทีเอ็มก็สะดวกละ

2022.05.18 16:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ

ถ้านิติบุคคลเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย จะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก KTB ต้องจ่ายขั้นต่ำเท่าไหร่เมื่อเปิดบัญชี

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

ใช้หนังสือเดินทางพาสปอร์ตเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี