Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่วยแนะนำทีครับเกี่ยวกับการเลือกโบรกเกอร์ฟอเร็ก เทรด forex กับโบรกเกอร์ไหนดีที่ปลอดภัยที่สุด?

ผมเป็นคนที่ชอบการลงทุนมาก เพราะผมทำงานเป็นนักธุรกิจ แต่การที่ผมจะลงทุนอะไรสักอย่างเนี่ย ผมคงต้องอยากเลือกสิ่งที่ดีที่สุดและปลอดภัยที่สุด อย่างที่ผมกำลังจะลงทุนกับ forex ผมก็อยากจะเลือกโบรคเกอร์ที่ดีมีคุณภาพและปลอดภัยสูง อยากถามเพื่อนๆว่าโบรคเกอร์ Exnessเนี่ย วิธีการฝากเงินของเค้าเข้าง่ายไหมครับ มีหลายช่องทางรึเปล่า? แล้วเค้ามีsupport คนไทยไว้ให้คำปรึกษาสำหรับมือใหม่ไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Shay

Exness เป็นโบรคเกอร์ที่เปิดทำการมานานแล้วครับ เปิดทำการมานานกว่า15 ปีแล้ว เป็นที่รู้จักทั่วโลก มีซัพพอร์ดคนไทย ที่ผมชอบมากที่สุดก็คือเรื่องฝากเงินและถอนเงินก็เร็ว และเค้าให้โบนัสเยอะมาก ผมอยากจะเเนะนำเลยโบรคเกอร์นี้ ผมเล่าจากประสบการณ์ตรงของผมเองนะครับ แล้วที่ผมเลือกก็เพราะว่าบริษัทนี้มีความน่าเชื่อถือพอสมควรครับ

2020.08.20 12:45

จตุพล

สำหรับโบรคเกอร์ Exness เป็นโบรกเกอร์ที่อยู่ในอันดับที่ 1 เรื่องความเร็วที่สุดในการฝากถอน เมื่อมีเงินเข้าบัญชีทันทีทก็สามารถถอนได้ทันที และเรทการฝากถอนก็อยู่ในอันดับ 2 ในการฝากถอนแทบไม่มีค่าธรรมเนียมและส่วนต่างเลยก็ว่าได้ ซึ่งจะเห็นว่า โบรกเกอร์ Exness จะมีจุดแข็งที่เกี่ยวกับการฝากถอนที่โดดเด่นการโบรกเกอร์อื่น

2020.11.17 10:34

🙂Wongsakorn🙂

ได้ยินคนอื่นพูดกันถึงโบรคเกอร์ Exness ได้ยินบ่อยเหมือนกันนะ โบรคเกอร์นี้ดีมากเลยเหรอครับ เห็นคอมเม้นท์ก่อนหน้าบอกว่า เรื่องการฝาก-ถอนของโบรคเกอร์ Exness นี่โดดเด่นกว่าของที่อื่นเลย โดยปกติ เราควรดูเรื่องอะไรของโบรคเกอร์นั้นๆบ้าง เพื่อจะรู้ว่าเราควรเลือกบริษัทนี้ นี่แหละที่เหมาะกับเรา อะไรทำนองนี้น่ะครับ

2020.12.26 13:46

<<NoppoN>>

@Shay ที่คุณพูดถึงโบนัส มันคืออะไรเหรอครับ ขอโทษทีนะถ้าคำถามของผมมันจะดูตลกไปสำหรับคุณ พอดีว่าไม่ค่อยสันทัดเรื่องหุ้น เรื่องโบรกเกอร์น่ะครับ เห็นคุยกันถึงโบรกเกอร์ exness แล้วคุณบอกว่าชอบของที่นี่เพราะได้โบนัสเยอะมาก ผมเลยสงสัยว่ามันคืออะไร แล้วของโบรกเกอร์อื่นเขาจะให้หรือเปล่าครับ จะได้โบนัสพอๆกันมั้ย

2021.02.23 6:14

จุไรรัตน์

ถ้าเป็นนักลงทุนแบบคุณคิดว่าน่าจะเข้าไปเรื่องการลงทุนพวกนี้เป็นอย่างดึอยู่แล้วใช่ไหมคะ แต่ ระวังเอาไว้นะคะเวลาที่เราลงเล่นพวกนี้ ความเสี่ยงมันจะมีเยอะมากๆจริงๆ อย่าลืมว่า โปรกเกอร์พวกนี้เป็นการลงทุนที่อยู่ต่างประเทศ ดังนั้นเราต้องคอยติดตามข่าวสารต่างประเทศให้ดีๆคะ ปรับตัวให้ทันให้ได้ เพราะอย่างที่บอก มันมีความเสี่ยงเยอะ

2021.12.18 6:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี